• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Unlock HD2 Chạy Windows Phone 7 để cài đặt phần mềm và Games

anhthai

Hôm qua mình đã làm theo các bước của bác Tom và đã thành công hì hục cài game xong, sáng nay cắm vào Zune chép mấy bài nhạc giờ chơi game thì nó bắt uninstall (tất cả các pm đã cài thành công hôm qua, cả Tom WP7 Jailbreak của bác Tom cũng vậy) Có phải bị Ms khóa rồi không các bác? Có cách nào giải quyết không?

lehung1108

tình hình là mình đã unlock toàn bộ các bước của bác tom_codon va mọi công việc unlock hoàn tất nhưng có một lỗi là sau khi cài đặt các ưng dụng một lúc sau máy báo ''Bubble Birds premium has been revoked by microsoft.please uninstall it'' ngay cả phần mềm Tom WP7 Jailbreak cũng bị như vậy .có ai bị như mình không? có cach khắc phục không vậy ?thank~X(

Mình cũng bị như bạn, đã thử up lai rom nhưng giờ chạy ChervonWP72.0 bị lỗi không chạy được. Có bác nào có cách giải qưyết chỉ với.

Mình cũng làm như hướng dẫn của bác Tom và đã làm thành công rồi. các bạn thử xem kỹ lại từng bước xem thế nào, kể cả cách chống unlock lại nữa.
@: Mình làm trên win7.

binhhdda

Có bác nào biết cách làm trên Win XP không? Vì thấy yêu cầu phải là Vista hoặc W7 :(

kekeomocau

Mình cũng làm như hướng dẫn của bác Tom và đã làm thành công rồi. các bạn thử xem kỹ lại từng bước xem thế nào, kể cả cách chống unlock lại nữa.
@: Mình làm trên win7.
mình unlcok va cả chơng unlock ok rồi mà.nhưng vẫn bị.tưcx nhiên là phải chat trên win 7 mà .ai biết lỗi ở đâu không?ah~X(

anhthai

Mình cũng chạy trên Win7 mà hôm qua mình đã làm thành công rồi. Hôm này up lại rom giờ làm không được ~X(

namy

Tại thẻ nhớ của bạn dởm đó :D
Vì WP7 sẽ cài ứng dụng lên thẻ nhớ của bạn , nên thẻ nhớ càng xịn thì cài càng nhanh chạy game và chương trình càng mượt
Nếu có điều kiện anh em sắm cái thẻ nhớ 4X trở lên , mà 10X thì càng tốt , Nếu mà 10X thì chạy còn mượt mà hơn HD7 nữa

Cho em hỏi ngoài lề một tí. Em ở Hcm thì tìm mua thẻ class 6 trở lên ở đâu vậy? sáng nay chạy lòng vòng hết cả buổi mà kg có chổ nào bán.
Có 1 bạn seller trên PDA Việt có bán thẻ Scandisk chính hãng, nhưng chỉ Class 2, nhưng bạn đó confirm là tốc độ của nó nhanh hơn Class 6 của Kingmax hay Transend. có ai biết gì về vụ này kg ah.Tư vấn dùm Em với. Đang máu quá, mà cái thẻ của Em nó cùi :(. thanks.

hnam5

Tất cả các bước yêu cầu các bác phải làm thật chuẩn, vd:
1. Windows phone 7 SDK phải cài thật chuẩn, có bác cài lỗi nhưng ngại cài lại do nó trên 400mb nên dẫn đến việc chervonWP7 không thành công (nhiều bác bị FC..)-> phải cài lại hoặc repair..
2. Phải cài đặt Net FW4.0 (full càng tốt) nếu không cài được chuẩn dẫn đến việc chạy Tom XAP Installer 1.1 không được. Tất nhiên Tom WP7 Jailbreak.xap và Connection Setup.xap cũng không được nốt.
Trên đây là kinh nghiệm của mình.
Thân.

vettau

Mình cũng chạy trên Win7 mà hôm qua mình đã làm thành công rồi. Hôm này up lại rom giờ làm không được ~X(

Lần đầu mình làm cũng bị lỗi như các bạn là do cài đặt windows phone 7 SDK
chưa chuẩn hoặc cài Zune trước,
Mình đã xử lý lại bằng cách gỡ bỏ Zune, cài lại windows phone 7 SDK
bản full, sau đó mới cài lại zune và login thì đã ok, sau mỗi bước nên restar lại PC

clarkht

bản full, sau đó mới cài lại zune và login thì đã ok, sau mỗi bước nên restar lại PC

mình cài zune trước vẫn unlock đc mà.vướng.mỗi vu. chơi nfs meo méo tiếng.ko rõ do thẻ nhớ class 2 hay do game

maitrungthuan

Mình bị lỗi cắm cab nhưng Zune ko nhận ra HD2. Cài đi cài lại đều ko được . Bác nào chỉ giúp với. Mình đang dùng Win7 Ultimate

ahueih

Mình bị lỗi cắm cab nhưng Zune ko nhận ra HD2. Cài đi cài lại đều ko được . Bác nào chỉ giúp với. Mình đang dùng Win7 Ultimate

Mình cũng Win7 Untimate và giống y hệt bạn ? Đã cài lại SDK lẫn Zune thậm chí chạy lại WP7 trên HD2 zune nó cũng không thèm nhận HD2 của mình ... loay hoay từ sáng đến giờ vẫn không xong ... nản quá

duylenguyen

Mình cũng Win7 Untimate và giống y hệt bạn ? Đã cài lại SDK lẫn Zune thậm chí chạy lại WP7 trên HD2 zune nó cũng không thèm nhận HD2 của mình ... loay hoay từ sáng đến giờ vẫn không xong ... nản quá
sao khi bạn cài xong Zune, restart lại máy xong bạn rút cáp nối PC với điện thoại ra rồi bạn cắm vào lại xem được không

Seiken

Mình đang dùng Win7 64bit vẫn cài bình thường mà bạn.Bạn chú ý nhé:
- Bạn đã cài TomXap install chưa.Nếu chưa phải cài vào mới đc nhé.
- Khi cài các app vào máy thì máy phải ở chế độ không khóa máy nhé ( màn hình đang hoạt động)
- Phải kết nối với Zune.

Uh, thx bạn, mình cũng đã làm các bước đầy đủ như Tom hướng dẫn rồi, và nguyên nhân mình đã tìm ra được, do khi cài Xap Installer xong thì chay file .xap nó chưa ăn vào application để run được ngay, thiết lập lại là ổn :) . Ai gặp trường hợp như mình thì nhớ chỉnh lại Run as file .xap = Xap Installer nhé.

meohp

có ai bị lỗi không đăng nhập được windows phone live trên phone như mình không vậy

leostar90

thế bạn có link down windows phone 7 SDK
bản full ko? share cho tui với

gunnroseclose

cả 2 lỗi này: rút cable ra cắm lại rồi thử, hôm em cài cũng phải rút ra cắm vào 4 lần nó mới pass bước này.

kakatoi

mình cài zune trước vẫn unlock đc mà.vướng.mỗi vu. chơi nfs meo méo tiếng.ko rõ do thẻ nhớ class 2 hay do game

cắm tai nghe vào coi. minh thấy tiếng vẫn hơi re` rè. mà cái này tiếng to thật