• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Unlock HD2 Chạy Windows Phone 7 để cài đặt phần mềm và Games

nguyenh

bac khong giup em vu nay voi sao ah ..... báo ''Bubble Birds premium has been revoked by microsoft.please uninstall it'' loi nay do dau ah.XIN LOI MAY EM KHONG CO TV

Bạn thử làm lại thế này nhé. Đầu tiền bạn khởi động lịa máy, tắt các chương trình đang chạy, đặc biệt là skype. Add lại cái regedit PhoneRegAdd.reg, trong tệp extra. Khởi động lại điện thoại, cắm vào máy va thực hiện các bước như hướng dẫn của Tom_codon.

meohp

bạn nào có tài khoản windows live cho mình mượn chút ... mình ko thể đăng nhập vào macket với cái tải khoản của mình... ok nhé

pda_s620

Tất cả các bước mà bác Tom hướng dẫn đều chuẩn hết.nhưng các bạn chú ý là phải cài SDK trước khi cài Zune...bước cài SDk khá lâu vì phải download 400MB...xong bước đầu tiên này thì cài Zune và cài theo hướng dẫn chuẩn từng bước là sẽ ok ngay...

thanhvo31

+1 cũng không unlock thành công.
BÁo lỗi ... stopped working.

BÁc nào bị lỗi stop working cách xử là bỏ read-only của file hots nhé.

make sure you hosts file (windows/system32/drivers/etc/hosts) is not read only

Bác tom ơi cập nhật giúp chiêu này lên chỗ đầu nhé

oemlogos

mình bị lỗi khi chạy đến bước chạy file ChervonWP72.0.exe thì bị lỗi
file Host của em đã đc gỡ bỏ read only rồi nhé.

nhờ các bác xem giúp để khắc phục với k cài đc phần mềm vào máy thì buồn quá

Chỉnh sửa cuối:

ahueih

@ Oemlogos: Bạn thử lại bằng cách tắt toàn bộ các chương trình đang chạy như quyét Virus, đặc biệt là skype và quan trọng là đừng để myas bị khóa màn hình xem. 1 lần không được thì làm lại liên tục 2 -3 lần, mình cũng bị thế làm theo cách trên thì OK

trinh12345

Bác Tom cô đơn cho em hỏi là winphone 7 có 2 phần mềm này chưa ạ?
1. Từ điển Anh Việt, Việt Anh
2. Biến HD2 thành Webcam để chát
Em đang cần 2 cái này, nếu ko có thì em vẫn dùng Android mất vì nó hết sức quan trọng. Sinh viên xa tổ quốc mà, hehe.

Thank bác nhiều lắm!

myGenio

Tom va cac bac Cho hoi chut,hom wa cai vai game Choi ca Dem,vay ma hom nay ko thay dau ca,co ai bi vay ko,hay la phai tim ntn (post by wp7)

Tien1975

Anh Tom ơi, em cài mọi thứ đều ok. Nhưng ko biết sao máy em ko tài nào bắt được GPS. Anh chỉ em với. Thanks

timbangai123

Bạn nào cài được windows phone 7 SDK ko, chỉ mình với, mình cài toàn báo lỗi ko ah, nó ko cho cài.
Thanks all

babyrainy89

a Tom ơi em muốn cài 1 số app trong marketplace cũng như Xbox Live , e có tài khoản Live, nhưng MS hỏi activation code .E biết muốn active phải gọi cho MS service nhưng sợ không biết nó có block HD2 của mình không?...a có thể cho em 1 acc activation được không email của em là Minh210@live.ca ...xin anh giúp đỡ T.T

Hieu3210

Thanks for all!
Mình thử mãi không unlock được. Hôm nay có tí time ngồi cài lại Laptop, kết quả thành công. Chả hiểu sao nữa, chắc tại bộ VS 2010 của mình à. Nhưng dù sao cũng OK rồi. Thanks Tom.

thaoly2008

Các bác chỉ dùm cách tắt sound khi chụp ảnh ở wp 7 không?Sao khi chụp hình thì thông thường bấm nút chụp thì đèn flash cùng sáng &chụp nhưng ở WP 7 mình bấm nút chụp xong thấy đèn flash mới sáng?

hunghm87

a Tom ơi em muốn cài 1 số app trong marketplace cũng như Xbox Live , e có tài khoản Live, nhưng MS hỏi activation code .E biết muốn active phải gọi cho MS service nhưng sợ không biết nó có block HD2 của mình không?...a có thể cho em 1 acc activation được không email của em là Minh210@live.ca ...xin anh giúp đỡ T.T

Cái active code đó phải gọi đi xin bạn ah, mà cái của bạn cài cái unlock của bác Tom chưa, nó chính là cái chống khóa đt của mình đó :D

stone0_0heart

Tom có thể cho xin key activation không? xem trên 4pda.ru thấy có key của Armageddon!
nhưng bắt viết trên 100 bài mới thấy link :( !
Có hướng dẫn đầy đủ lắm, nhưng đọc đến đoạn "không chịu bất cứ trách nhiệm nào nếu bị interpol sờ gáy :p, và thêm khuyến cáo không gọi cho Microsoft từ máy bàn hay di động"
Rất mong Tom giúp anh e! tiếng anh chán lắm
(могут видеть только те кто набрал 100 постов)
дата релиза ключа: 18 января 12 утра по UMTS 0 (Время по гринвичу, Лондон) Московское 4 обеда.