• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC ALPINE

cachep2006

Giúp mình với!

Mình đang Up lại Rom thì bị lỗi bây giờ máy bị mất phần Radio không thể nào Up lại Rom được nữa. Cứ Up ở phần Radio là bị báo lỗi và thoát ra. HIện tại máy vẫn sử dụng các chương trình bình thường chỉ không có phần Radio nên không nghe gọi được gì cả. Cả số IMEI của máy cũng bị mất tích luôn. Phần cuộc gọi đến và đi cũng chỉ báo là Unknown chứ không có thời gian gì cả. Như thế có phải bị hỏng phần cứng không?? Có cách nào có thể Up lại Rom không các bác nhỉ.

Bạn tìm lại Rom gốc rùi Up lại thôi, Trước khi up nhớ tháo SIM, THẺ NHỚ và trã về Bootloader rùi up bạn nhé !

Thân chào !

PS: Rom gốc thì vào mục link rom tìm nha bạn !

kythuat

pauls_modified_alpine_extrom_plus_radio104
down bản đó mà dùng, đã cook rồi, chạy ngon lắm, ngon hơn 171 nhiều con CE thì của các loại đó đều là 111, chỉ cần Extended Rom và Radio là ok
nhớ dùng No Id để Up nhé
Ok?

Bác cho xin con ROM này với, em search không còn trên mạng nữa. Vừa nẫy cài phần mềm phone profile 7.1 vào conÔ2i khởi động lại máy cứ đứng trơ trơ ở logo khởi động. Chán quá các bác ơi.
Chác phải uprom lại rồi

cachep2006

Bác cho xin con ROM này với, em search không còn trên mạng nữa. Vừa nẫy cài phần mềm phone profile 7.1 vào conÔ2i khởi động lại máy cứ đứng trơ trơ ở logo khởi động. Chán quá các bác ơi.
Chác phải uprom lại rồi

Chào bạn !

Bạn đang tìm con Rom này:

"pauls_modified_alpine_extrom_plus_radio104" mình nghe giang hồ đồn rằng chạy con rom này hay bị reset khi nhận cuộc gọi đến !

Bạn sữ dụng Google Search tìm xem sao ! Mình tìm ko đc con này rùi ( Tất cả link về con này đều xóa sạch ) chắc có lẽ nhờ cao thủ nào còn giữ Con ROM này thì may ra có mà UP !

Thân chào !

kythuat

Cám ơn bác cachep2006 nhiều. Em vừa uprom 111171 lại xong , hard reset ngay ở phần aline screen không thể nào qua được phần đấy. Chán quá, chọc mãi mà không dc. Mà màn cảm ứng của em truoc khi up vẫn rất tốt.
Đang định uprom lại nhưng không hard reset nữa để vào luôn chương trình
HELP

cachep2006

Cám ơn bác cachep2006 nhiều. Em vừa uprom 111171 lại xong , hard reset ngay ở phần aline screen không thể nào qua được phần đấy. Chán quá, chọc mãi mà không dc. Mà màn cảm ứng của em truoc khi up vẫn rất tốt.
Đang định uprom lại nhưng không hard reset nữa để vào luôn chương trình
HELP

Màn hình cảm ứng bị đơ, bạn xem PIN đầy ko ? Nạp lại đi, hoặc nếu muốn up lại thì bạn tuân thủ theo qui trình Up Rom là đc thui ( nhớ nạp pin cho đầy --> tháo SIM ---> Tháo Thẻ Nhớ ra ---> trã về bootload ---> Up ! )

Chúc bạn may mắn !

Thân chào !

kythuat

Mình làm như trên rồi mà...huhuhu. Pin cũng đầy luôn. Chăc phải up lại. Vì up mình cũng trả về boot loader- tháo sim- tháo thẻ nhớ.
align screen chọc bút vào dấu cộng vẫn chạy 5 chỗ trên màn hình nhưng cứ chạy mãi , chọc mỏi cả tay nó cứ bắt chọc mà chẳng qua dược phần đấy.
Chẳng hiểu sao nữa

Chỉnh sửa cuối:

TuanQuang

Mình làm như trên rồi mà...huhuhu. Pin cũng đầy luôn. Chăc phải up lại. Vì up mình cũng trả về boot loader- tháo sim- tháo thẻ nhớ.
align screen chọc bút vào dấu cộng vẫn chạy 5 chỗ trên màn hình nhưng cứ chạy mãi , chọc mỏi cả tay nó cứ bắt chọc mà chẳng qua dược phần đấy.
Chẳng hiểu sao nữa

Vậy là cảm ứng của bạn bị hỏng rồi. ra Nhật Cường hoặc 88 Trần Hưng Đạo họ thay cho

kythuat

Bác không hiểu rồi, cảm ứng vẫn rất tót.
Trứoc đấy em sử dụng vẫn rất binh thường , không muốn nói là cảm ứng cực ngon. Nhưng khi máy vẫn hd bình thường thì em vào setting- căn chỉnh màn hình cũng bị như thế, chảng chỉnh đuọc. Dù dùng bút vẫn OK.

Nhưng khi up lại rom căn chỉnh màn hình thì bác dùng bút chấm vào dấu cộng ở 5 góc thì dấu cộng lại chạy sang góc khác và mình cứ bấm căn chỉnh mãi mà chảng hết. Cứ chọc bút vào dấu cộng chạy vòng vòng, bị gióng như khi em chưa up ROM. huhuhu

Em lại vừa up lại ROM bản i-mate PDA2 nhưng vẫn thế, van chẳng vượt qua dc phần căn chỉnh màn hình.
Các bác cho em hỏi, up ROM xong chọc lỗ reset co vào luôn phần mềm không , chứ up xong em lại hard reset luôn thì lúc nào cũng vào phần căn chỉnh màn hình, mà như thế lại không dc... chán thật đấy

Chỉnh sửa cuối:

demax

Bạn Ship files này về:

http://www.qtek.nl/_BIN/AL_DT_WWE_11100_112_10200_Ship.zip

Sau đó bạn tải files của mình về ( bung ra cùng 1 thư mục trên thẻ nhớ đặt tên 2577 )

http://www.4shared.com/file/14902952/78b1915d ( file Autorun )

http://www.4shared.com/file/14902251/eded2f06 ( File ExtROM.zip )

Hard reset để thẻ nhớ vào ---> File Autorun bắt đầu install để chuyển sang ROM 1.11.923

( Có thể bạn ko cần Ship con rom về mà cứ tải file về rùi làm theo như cách của mình xem sao )

Pass:pdaviet

Chúc bạn thành công !

Trước tiên mình Up "AL_DT_WWE_11100_112_10200_Ship" bằng PC sau đó giải nén và cópy file file Autorunvà các file trong File ExtROM.zip vào thư mục 2577 như hướng dẫn của cachep vào thẻ nhớ và reset lại máy. Nhưng không biết là có sai gì không mà không Rom không hiện lên được Ver 1.11.923 mà nó trắng tinh mất luôn tên của bản rom vừa Up trước đó và không có tên gì cả.

cachep2006

Trước tiên mình Up "AL_DT_WWE_11100_112_10200_Ship" bằng PC sau đó giải nén và cópy file file Autorunvà các file trong File ExtROM.zip vào thư mục 2577 như hướng dẫn của cachep vào thẻ nhớ và reset lại máy. Nhưng không biết là có sai gì không mà không Rom không hiện lên được Ver 1.11.923 mà nó trắng tinh mất luôn tên của bản rom vừa Up trước đó và không có tên gì cả.

Bạn hardreset rùi làm lại xem ! Và đồng thời xem Camera và 1 số chức năng mới cũ có thay đổi gì ko ?

http://files.pdamobiz.com/ROMs/XDA/Alpine/Extended_ROM_v1.11.923_Cooked_PDAMobiz_for_Asia.rar

Mình tìm lại cái đó cho bạn đấy !

Thân chào !

kythuat

Nếu up để nghịch thì bác cứ up thôi. Chứ rom 1.11.923 chán lắm, thực ra là các files chạy cài đặt thêm vào thôi, chứ hard reset lại về bản rom nguynê bản.
Bản này dung chán lắm.

namthang

Help me please!!!

Mình đang UpRom cho con O2i thì thằng cháu đi ngang nó rút sợi dây ra!!!! Bây giờ bật lên thì thấy dòng chữ mờ mờ Serial V1.01, còn cắm cáp vào thì chữ USB V1.01 ...
Mình thử làm lại tất cả các bước từ đầu nhưng mà nó cứ trơ trơ như cục gạch ý!!!
Các bác giúp mình với or biết chỗ nào sửa được thì cho mình xin cái địa chỉ với nhé.
Tks. các bác nhiều

PhuongDT

Mình đang UpRom cho con O2i thì thằng cháu đi ngang nó rút sợi dây ra!!!! Bây giờ bật lên thì thấy dòng chữ mờ mờ Serial V1.01, còn cắm cáp vào thì chữ USB V1.01 ...
Mình thử làm lại tất cả các bước từ đầu nhưng mà nó cứ trơ trơ như cục gạch ý!!!
Các bác giúp mình với or biết chỗ nào sửa được thì cho mình xin cái địa chỉ với nhé.
Tks. các bác nhiều

Rút dây sync ra, khởi động lại máy tính rồi uprom lại, chả có vấn đề gì đâu tui cũng gặp trường hợp này nhiều rồi mò 1 lúc là ra thôi đi sửa làm gì cho phí tiền.

cachep2006

Tình trạng bootloader ! Sạc đầy Pin rùi Up lại ROM !

Tks. các bác nhiều

Bây giờ bật lên thì thấy dòng chữ mờ mờ Serial V1.01, còn cắm cáp vào thì chữ USB V1.01 ...

---> Con máy của bạn đang trong tình trạng bootloader đó ! Bạn nhớ rút thẻ nhớ + Sim và nạp PIN cho đầy ---> Cuối cùng bạn Up ROM lại mà thôi !

Chúc bạn thành công !

kythuat

Chán quá. hôm nọ up lại ROM mãi mới vượt qua dc aline Screen , Đến hôm nay đang sync bị treo máy ĐT, soft reset thi treo ngay ở logo O2 ... huhu. Tat máy tháo pin. bật lên vẫn treo. Tháo thẻ nhớ, SIM, bật lên vẫn treo o logo O2. Chán quá, giwof lại up lại ROM thì toi vì máy minh không thể nào qua dc phần aline Screen thế mới đau. Hôm trước phát khổ may cuối cung chán chê vứt máy đáy. Sang dậy thử lại thì OK.
Không biết làm thế nào bây giờ.

TuanQuang

Chán quá. hôm nọ up lại ROM mãi mới vượt qua dc aline Screen , Đến hôm nay đang sync bị treo máy ĐT, soft reset thi treo ngay ở logo O2 ... huhu. Tat máy tháo pin. bật lên vẫn treo. Tháo thẻ nhớ, SIM, bật lên vẫn treo o logo O2. Chán quá, giwof lại up lại ROM thì toi vì máy minh không thể nào qua dc phần aline Screen thế mới đau. Hôm trước phát khổ may cuối cung chán chê vứt máy đáy. Sang dậy thử lại thì OK.
Không biết làm thế nào bây giờ.

đúng là khó hiểu.có thể máy của bạn bị lệch cảm ứng nên ko qua đc agile screen,Nếu bây giò nbanj đã sử dụng đc rồi thì bạn vào agile screen để căn chỉnh lại màn hình cho đỡ lệch nhé nhưng bị như vậy thương xuyên thì chỉ còn cách HR hoặc up lại room khác thôi.

mtl

mấy bác cho em hỏi chừng nào mới có ron w05 cho con IIi này dzậy,sao em kiếm khắp diễn đàn rồi mà hông thấy tăm hơi gì hết vậy :(

mtl

Của bác đây, down hết rùi unrar nhé
Của bác đây, down hết rùi unrar nhé
Tập tin đính kèm radio_104.part01.rar (390.6 KB, 62 lần tải)
radio_104.part02.rar (390.6 KB, 56 lần tải)
radio_104.part03.rar (390.6 KB, 57 lần tải)
radio_104.part04.rar (390.6 KB, 54 lần tải)
radio_104.part05.rar (299.0 KB, 57 lần tải)

cái này sao chỉ có file *.nbf hông dzậy vutungcmg

Tuan1412

mấy bác cho em hỏi chừng nào mới có ron w05 cho con IIi này dzậy,sao em kiếm khắp diễn đàn rồi mà hông thấy tăm hơi gì hết vậy :(
vấn đè này đã từng nói rất nhiều rồi mà bạn o2i sẽ o có win2005 đâu nhé

kythuat

Mình up nhiều bản ROM khác nhau rồi, I-mate, qteck, O2 nhưng vẫn không qua dc phần align screen thế mới đau.
Chẳng biết phải làm thế nào bây giờ