• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC ALPINE

menhanoi

Phải công nhận là dòng 02i này mọi cái đều ok hết nhưng chỉ có vấn đề camera sao mà tệ quá, chụp hình và quay phim đều có nhiều hạt, thua xa 02s thế mới chán chứ, mình hiện đang dùng cả 02i và 02s mà, không biết khắc phục lỗi camera ở 02i kiểu gì đây ???? Chắc cái này có khi tại nhà sản xuất.....

zaizaivnvn

cho e hỏi e đang cài Notifyme ( cảnh báo khi rút thẻ nhớ) mặc dù chương trình vẫn chạy bt...nhưng mà mỗi lần Reset lại có dòng cảnh báo la" Ko tìm thấy notifyme.exe...bạn có chắc chắn đường dẫn......Tất cả các thư viện đã sẵn sàng"..........e đang dùng 022i !xin dc chỉ bảo !

TuanQuang

cho e hỏi e đang cài Notifyme ( cảnh báo khi rút thẻ nhớ) mặc dù chương trình vẫn chạy bt...nhưng mà mỗi lần Reset lại có dòng cảnh báo la" Ko tìm thấy notifyme.exe...bạn có chắc chắn đường dẫn......Tất cả các thư viện đã sẵn sàng"..........e đang dùng 022i !xin dc chỉ bảo !

bạn remove đi rồi cài lại vào main nhé.

TuanQuang

Phải công nhận là dòng 02i này mọi cái đều ok hết nhưng chỉ có vấn đề camera sao mà tệ quá, chụp hình và quay phim đều có nhiều hạt, thua xa 02s thế mới chán chứ, mình hiện đang dùng cả 02i và 02s mà, không biết khắc phục lỗi camera ở 02i kiểu gì đây ???? Chắc cái này có khi tại nhà sản xuất.....

camera của 02i là 1.3 MP ( ngon hơn nhiều so với 02s) nên camera của bạn có nhiều hạt là do màn hình của bạn có nhiều điểm chết màn hình.cách khắc phục là bạn thay camera thôi.

p520555

MaUpgradeUt noID <<< lick die rồi...e đang muốn up mà ko dc !co bác nào có sẵn thi giupe với !thanks

TuanQuang

cho e hỏi làm thế nào để kiêm tra dc bản ExtRom vừa mơi Up?? Thanks

bạn cài tool unlock và unhide extend room ( vào ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com ( username và password đều là xda để down nhé) sau đó vào accessori trong Program >> kick vào unlock và unhide sau đó reset máy.
sau khi reset xong thì bạn vào setting>>system>>device information bạn sẽ thấy

Chỉnh sửa cuối:

demax

Máy mình bị một cái lỗi rất đáng ghét là các cuộc gọi nhỡ cứ hay bị nhảy về ngày 01/01/01 và cuộc sau cũng cứ bị đè vào cuộc trước như thế nên nhiều khi không biết đường nào mà lần. Mình up hết bản rom này đến các bản rom khác cũng đều không giải quyết đựoc. Cũng không phải là lỗi xung đột phần mềm vì có lúc mình mới up lại rom xong chưa kịp cài phần mềm nào mà cũng bị như vậy. Có ai bị trừong hợp như vậy chưa? Có cách nào khắc phục đựoc không nhỉ.

kenpham

các bạn cho mình hỏi có tool nào chỉnh sửa rom Alpine như của bên win 05 ko nhỉ? mình muốn thay đổi giao diện và icon mà ko có soft hỗ trợ

phuongshady

camera của 02i là 1.3 MP ( ngon hơn nhiều so với 02s) nên camera của bạn có nhiều hạt là do màn hình của bạn có nhiều điểm chết màn hình.cách khắc phục là bạn thay camera thôi.

Thật ra cấu tạo cái vỏ sau của alpine hơi bất cập, nó rất dễ bị bẩn và lại khó lau. Nếu như cam bị mờ thì cạy cái vỏ sau ra mà lau. Nó sẽ nét hơn rất nhiều đấy. Chỉ có điều màu sắc không trung thực, trừ khi có bóng đèn đỏ hoặc ánh sáng mặt trời thì là do chất lượng của cái cảm biến, chẳng làm thế nào được.

kenpham

có bác nào biết tool để chỉnh sửa rom cho alpine giống như những cái Tom giới thiệu cho win 05 ko nhỉ? mình muốn sửa lại giao diện và các icon cho giống với crossbow mà ko có tool

han

Xin hỏi các bác một vấn đề sau: Hôm trước em có nghe nói hình như trong tháng 6 hoặc tháng 7 này sẽ có WM6.0 cho dòng Alpine. Không biết tin này có thật hay không vậy ?

TuanQuang

Xin hỏi các bác một vấn đề sau: Hôm trước em có nghe nói hình như trong tháng 6 hoặc tháng 7 này sẽ có WM6.0 cho dòng Alpine. Không biết tin này có thật hay không vậy ?

bạn ơi room 2005 cho 02i còn chả có huống hồ gì 2k6, ko có đâu bạn ah.những gì bạn nghe có lẽ là ti đồn thôi.

nganhaxanh

Có ai có bản rom 923 của dòng O2i không nhỉ. Em tìm mãi nhưng link die hết rùi.Thanks nhìu.Làm ơn nhanh cho em cái.

MrTrung

Cám ơn mọi ng giúp đỡ. E đã gần hoàn thành công việc :p
Lý do tại e chưa tắt active sync.
Bây h nó chạy đến state 2 thì nó báo lỗi 113 (EXTENDED ROM UPDATE ERROR) , nó bảo có 1 vấn đề j đó xảy ra trong quá trình Up
reset và up lại.
E đã làm rất lại rất nh lần hết bản Xda_IIi_Upgrade_v111171, XDA_IIi_Upgrade_v1.11.162 đều bị lỗi tương tự (113).
Xin đc sự chỉ giáo tiếp của các bác.

Thanks

Bạn chú ý nhé file MaUpGradeUt_noID. Giải nén sẽ có file MaUpgradeUt_noID.exe bạn chỉ copy file MaUpgradeUt_noID.exe mà thôi chứ đừng copy hết. Mình thấy uproom này đơn giản thôi mà quan trọng các bạn phải chú ý các bước đã hướng dẫn. Chúc thành công.

nghiaxyz

tôi theo dổi tin O2i rom 2005 cả năm rồi có thấy đâu, chắc ai đó buồn buồn tung tin nhảm làm cho anh em xôn sao thôi

MaDemCT

trời ơi định lên sì gòn mua con O2i về úp 2005 chạy cho nó sướng,nhưng theo dỏi tới đây thấy chán quá,chưa thể up 2k5 được huhu. Tại sao lại như vậy nhỉ.Tiếc quá tiếc quá.

biliem

tôi theo dổi tin O2i rom 2005 cả năm rồi có thấy đâu, chắc ai đó buồn buồn tung tin nhảm làm cho anh em xôn sao thôi

trời ơi định lên sì gòn mua con O2i về úp 2005 chạy cho nó sướng,nhưng theo dỏi tới đây thấy chán quá,chưa thể up 2k5 được huhu. Tại sao lại như vậy nhỉ.Tiếc quá tiếc quá.

Chắc nhờ vậy mà O2i rớt giá thảm lun, :(:)(:)(:)((, bán thì tiếc, mà k đổi máy thì điếc, mấy soft mới bi giờ cho WM03 ít wa1

nghiaxyz

đành chiệu thôi, chụp ban đêm thì bạn chỉnh lại ánh sáng night thì tốt hơn, đôi khi lại ko còn hạt. ban ngày thì chỉnh auto