• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC ALPINE

baochuongit

chào cả nhà.em la thành viên mới....con O2i của em:
Phiên bản ROM: 1.11.00wme
Phiên bản radio: 1.00.00
phiên bản giao thức 1337.39
phiên bản extROM: 1.11.162 wme
dang xài tạm ổn. có mỗi tội sóng hơi yếu,camera chụp hình ko đẹp. nếu nâng cấp Phiên bản radio lên 1.04 thì sóng có mạnh hơn ko?(chỉ nâng cấp 1 phần radio thui có được ko?, có bị lổi gì ko?) em down được file radio 1.04 có tên là radio.nbl rồi...giờ em phải làm sao nữa?

TaQuangDuc

bạn ơi chi mình link down và chỉ cách up room đi.
link nào mà down bằng idm đó
bạn không chịu khó đọc gì cả
room này có hết những cái bạn cần ở đây

Mấy pác cho em hỏi tí. Em xài Win2k5 cho dòng himalaya. Em uprom len Win2k6 thì nó chỉ up đè lên bản rom cũ, tức là các phần mềm nhạc chuông của rom cũ vẫn còn mặc dù đã up win 2k6 ???!!! em ko biết cách để xóa các file của rom cũ. Em đưa cho anh thợ thì anh a làm mấy thao tác gì đó trên ppc của em chỉ khoảng 10 phút mà ko cần máy vi tính thì đã xóa hết các file của rom cũ. Em hỏi nhưng anh ấy ko chỉ. Mong các pác chỉ giáo. Thx các pác.
Lộn chuồng, bạn hổi những người không có Himalaya thì ai có thể giúp bạn?! chạy qua đó hỏi coi

xin lỗi bác,em cũng đang gặp vấn đề với ROM và cũng dạo mấy vòng DĐ rồi mà chưa thấy thông tin hướng dẫn về UP ROM.
các bác giúp với nhé.hay cho em xin cái link thôi là em cám ơn lắm rồi.
em xài con o22.
O22 không liên quan đến Room này bạn nhé!

Sorry, mình đọc nhiều trong diễn đàn mà cuối cùng cũng không hiểu UPROM phải làm gì nữa :-/

Các bác giúp tui với:
1. Link down rom phù hợp cho con O2 XDA IIi.
2. Cách UP ROM hoặc link hướng dẫn nếu đã có trên diễn đàn.

Tui mới mua PPC nên không thể đọc hiểu những bài viết trong diễn đàn này, cái gì Blue Angle... không hiểu gì hết :((

room này có hết những cái bạn cần ở đây

cantho

nếu nâng cấp radio thì sóng có khả quan hơn đó bạn,nghe gọi cũng rõ nữa ;;),không có lỗi gì đâu bạn yên tâm đi,bạn tải tool này về rồi chép file radio vô chạy,chúc vui

baochuongit

sao mình cứ bấm vào UPGRADE là máy nó tắt ra màn hình tối thui hiện lên chữ USB ở góc trên, phía duoi co V1.01 ... doi khoang 15s trên PC nó báo CONNECTION EROR, xong mình khoi dong lai PPC = nut nguồn ko duoc.
phai thao pin ra,lap lai, khoi dong nguồn mới được....no bắt canh man` hinh`..... xong den cho lua chon GSM hay GPRS minh` ma` ban FINISH thi` no lai tắt tối thui màn hinh` hien ra chữ USB( nếu còn gắn cable) or SERIA (nếu ko gắn cable), vô coi thi` van phien ban ROM cũ,ko có gi` thay doi het...
có cái là nếu minh` dung` lenh soft resesat hay chọc vào cái nut o dưới thi` nó HR lại lun, mọi chức năng vẫn xai` binh` thuong`... có điều khi minh` cài chuong trinh` nao` ma` chuong trinh` yeu cau` khoi dong lai máy,minh` ma` nhan OK la` nó HR lại luôn.... lúc đó minh` rut pin ra xong tu khoi dong lai thi` ko sao....CABLE moi mua 40k .... kết nối với máy tính để truyền DATA, cài chương trinh` binh` thuong`, ..
MONG ANH EM GIÚP DÙM
minh` ở HCM

cantho

Đúng rồi bạn nếu bạn bấm như vậy thì nó trở về chế độ Bootloader để bắt đầu quá trình up rom,với hiện trạng như vậy thì bạn không thể mở nguồn bằng nút nguồn được mà phải dùng bút chọt vào SR mới được 8-|,còn như bạn nói ở phía dưới nó hiện v1.01 là booloader của nó đấy :D,đối với dòng WM2003 một khi vô Booloader thì nó phải HRrồi bạn :-??,nếu mà máy của bạn hiện Seria thì có nghĩa là máy của bạn chưa kết nối với máy tính,còn nó hiện USB là nó đã nhận kết nối với máy tính,sẵn sàng cho ta up rom,mình khuyên bạn trước khi up rom thì bạn nên vào booloader trước sẽ tốt hơn,chúc bạn thành công

Xin chào các bác pro !
giúp new up room cho Xda IIi
Cáp mình đã kiểm tra thì ok.(2 sợi cáp và 2 máy khác nhau.mình đã kiểm tra thật kĩ )
Mình đã sạc đầy pin, tháo sim , thẻ nhớ.
Tắt M ActiveSync.
khi up rom thì nó cứ bật M ActiveSync lên.
khi up thì báo lỗi 101 error conection (bản v1.171)
sang bản khác (v1.162 hoặc bản v1.193) thì báo 201 get device data error và sai country.
mình đã thử nhiều phương pháp mà không được.
lúc trước khi up lại bản v1.171 thì luôn luôn ok.
mà sao bây giờ không được. mình đã up ok 4 lần.
xin đa tạ.

TuanQuang

Xin chào các bác pro !
giúp new up room cho Xda IIi
Cáp mình đã kiểm tra thì ok.(2 sợi cáp và 2 máy khác nhau.mình đã kiểm tra thật kĩ )
Mình đã sạc đầy pin, tháo sim , thẻ nhớ.
Tắt M ActiveSync.
khi up rom thì nó cứ bật M ActiveSync lên.
khi up thì báo lỗi 101 error conection (bản v1.171)
sang bản khác (v1.162 hoặc bản v1.193) thì báo 201 get device data error và sai country.
mình đã thử nhiều phương pháp mà không được.
lúc trước khi up lại bản v1.171 thì luôn luôn ok.
mà sao bây giờ không được. mình đã up ok 4 lần.
xin đa tạ.

copy file mình gửi dưới đây vào Folder chứa Rom sau đó chạy File MAupgrade NOID xem sao nhé

O24ever

Trở lại vụ cá độ mà tui đã đề cập ..Hôm nay tui có gọi cho người mà tui cá độ để xem ai thắng ai thua ....Em trai đó nói là cài Windows mobile 2005 vô xài 3 bửa là hư máy luôn !!!nên không cài cho máy tui... rồi em trai đó còn chỉ tui vô diễn đàn trang thegioididong chấm com phần PPC để tìm bài nói về WM2005 cho O2i. Tui tìm quá trời luôn !!!!có thấy đâu ????Ai có thấy bài viết đó chỉ dùm tui, cài vô 3 bửa hư máy ai dám cài trời !!!
hehehe,chơi dại thì chết là phải,xài PPC mà vọc rom tùm lum như vậy thì...=)),mà cũng có nhìu khả năng nó xạo để xù chầu nhậu của bro nữa:mad:)>:)

ducvnn

Giúp em với

Em vừa có 1 con O2 IIi, chưa bao h em dùng O2 nên cũng rất bỡ ngỡ, vào 4run nhà mình thấy các bac úp rom nghe xôm quá em cũng làm thử và vừa finish xong. EM up = Xda_IIi_Upgrade_v111171, vậy các bác cho em hỏi cái đấy có phải phiên bản mới nhất ko? Cái vụ này rắc rối hơn fimware của NOKIA khối các bác nhỉ? Mà cách cài đặt ứng dụng cho O2 em cũng chwa rõ lắm, bác nào làm ơn chỉ cho em nhé, em cảm ơn!

vutungcmg

Em vừa có 1 con O2 IIi, chưa bao h em dùng O2 nên cũng rất bỡ ngỡ, vào 4run nhà mình thấy các bac úp rom nghe xôm quá em cũng làm thử và vừa finish xong. EM up = Xda_IIi_Upgrade_v111171, vậy các bác cho em hỏi cái đấy có phải phiên bản mới nhất ko? Cái vụ này rắc rối hơn fimware của NOKIA khối các bác nhỉ? Mà cách cài đặt ứng dụng cho O2 em cũng chwa rõ lắm, bác nào làm ơn chỉ cho em nhé, em cảm ơn!

Phiên bản mới nhất rùi đó. Còn việc cài ứng dụng thì cũng đơn giản như cài soft trong win vậy thui, Có 02 cách:

1/ Cài trực tiếp từ PPC thì chép file (.cab ) vào máy or thẻ nhớ, chọt là chạy.
2/ Cài từ PC thì phải sync rùi cài y như phần mềm(install or setup). Sau khi chạy trên PC xong sẽ tự động chạy trên PPC.

Thuởng thức