• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM, UNLOCK SIM & CID for HTC HERMES

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Không có ai hướng dẫn mình thêm sao ??:(

SPL 1.40 cũng vẫn tốt mà, cái chính là thao tác với thẻ đã đúng chưa các yêu cầu đưa ra đã đáp ứng mà vẫn ko up đc từ thẻ thì nên chuyển qua thẻ khác và làm lại, nếu không thì UP qua PC nhé.
Mọi việc đều có hướng dẫn rồi rất là đơn giản nên ko thể nói thêm được gì nữa.
Chúc thành công

ddbinbon

Bạn ơi. máy của mình là HTC HERA 110 của T_mobile có IPL 4.26.0002 và SPL: 4.26.0000 thì có sài file Unlock Sim & CID ở trên được không ? giúp mình với. cảm ơn bạn nhiều.

NhatToai

Super V.I.P
Bạn ơi. máy của mình là HTC HERA 110 của T_mobile có IPL 4.26.0002 và SPL: 4.26.0000 thì có sài file Unlock Sim & CID ở trên được không ? giúp mình với. cảm ơn bạn nhiều.

Máy bạn dòng Herald nên không dùng Tool này được đâu.Bạn qua Topic HERALD tìm sẽ thấy các hướng dẫn.

Tung100

Chân thành cám ơn bạn Dvha79_ddt đã giúp đỡ, hôm qua mình đã thay thẻ nhớ và làm theo hướng dẫ của bạn. Giờ máy mình đã up được lên bản V25 full black của bạn, máy chạy nhanh hơn nhiều, hôm qua đến giờ có vẻ rất ổn định. Có gì mình sẽ báo cáo lại với các bạn sau.Chào !

seeo2

Cần giúp đỡ SPV Orange M3100 đã hardSPL V9 up rom vẫn treo màn hình boot

Em có con SPV M3100 đã hardspl V9 giờ thì máy treo tại bootloader
Em trình bày quá trình tại sao em nó bị như vậy

Trước kia thì uprom bình thường vì em đã dùng hardspl và sau khi chạy nó có thông số là IPL 1.01 và SPL 1.40olipro
Sau khi thấy có bản HardSPL v9 , không đọc điếc gì em táng luôn và kết quả là máy treo tại bootloader IPL1.01 và spl 2.60olipro
Em đã uprom gốc vẫn treo tại 100%(đã reset và lại ra bootloader,đã up 2 lần) và đã up thử 3,4 bản rom cứ đến 100% lại treo
Em nghĩ là do cái thằng spl 2.60 olipro
Bác nào có cách giúp em với , có cách nào downgrade SPL về 1.40olipro ko các bác ơi
(đã thử mấy các downgrade về 1.04 , 1.06 nhưng ko có phiên bản 2.60 downgrade về , chỉ có đến sPL 2.03 downgrade về thôi)
Hu hu các bác giúp em , máy của ông anh
Cám ơn các bác nhiều

tuanvinh

Em có con SPV M3100 đã hardspl V9 giờ thì máy treo tại bootloader
Em trình bày quá trình tại sao em nó bị như vậy

Trước kia thì uprom bình thường vì em đã dùng hardspl và sau khi chạy nó có thông số là IPL 1.01 và SPL 1.40olipro
Sau khi thấy có bản HardSPL v9 , không đọc điếc gì em táng luôn và kết quả là máy treo tại bootloader IPL1.01 và spl 2.60olipro
Em đã uprom gốc vẫn treo tại 100%(đã reset và lại ra bootloader,đã up 2 lần) và đã up thử 3,4 bản rom cứ đến 100% lại treo
Em nghĩ là do cái thằng spl 2.60 olipro
Bác nào có cách giúp em với , có cách nào downgrade SPL về 1.40olipro ko các bác ơi
(đã thử mấy các downgrade về 1.04 , 1.06 nhưng ko có phiên bản 2.60 downgrade về , chỉ có đến sPL 2.03 downgrade về thôi)
Hu hu các bác giúp em , máy của ông anh
Cám ơn các bác nhiều
em ở hải phòng phải không ....,?

tuanvinh

em tháo pin ra để khoảng 3g sau chạy lại rom w2005 nhe sem the nào a.củng vừa chạy như em ok

seeo2

3 giây hay 3 giờ bác ơi , em đã thử up rom 2005 rồi mà chạy đến 100% thì treo
em đoán cái spl 2.60.olipro của thằng oli bị lỗi

seeo2

re up rom lại

Vẫn bị y xì lúc trước bác ạ , có bác nào giúp được em ko huhuuh

tuantung

Moị ngươì cho em hoỉ 1 chút ah!việc Unlock sim va CID naỳ chỉ cần làm 1 lần hay mỗi lần up ROM đêù phaỉ làm không ah?Phiên bản cuả SPL có noí lên điêù gì không ah?vì em thâý có ngươì có SPL 1.40 ,SPL 2.30...
Mong moị ngươì chỉ giaó !Chân thành cám ơn

Chỉnh sửa cuối:

tranhai

unlock sim và CID thì chỉ cần làm một lần thôi,còn SPL tùy vào SPL của bạn và tùy rom bạn up,nếu là rom PDAViet thì 1.4 là ok còn những rom khác thì phải chú ý vì có thể SPL bị up đè lên thì máy bị die đó

tuantung

unlock sim và CID thì chỉ cần làm một lần thôi,còn SPL tùy vào SPL của bạn và tùy rom bạn up,nếu là rom PDAViet thì 1.4 là ok còn những rom khác thì phải chú ý vì có thể SPL bị up đè lên thì máy bị die đó
Cám ơn bạn!Cho mình hỏi thêm 1 chút vậy làm cách nào để biết bản rom nào có SPL nào đc không ah?

PhamQuang

Manager

Phát biểu không chính xác !!!
Thay đổi SPL và IPL mấy lần cũng được, sao mà die máy kia chứ, miễn là phải thành thục các động tác.
ROM PDAVIET hay ROM nào cũng vậy, không phụ thuộc vào phiên bản SPL, chỉ phụ thuộc vào SPL có phải là HardSPL hay không mà thôi.

Hiện trên các site TQ đã có phiên bản: IPL: 1.50, SPL: 3.00 rồi đó. Up lên dùng cũng khá tốt.

tranhai

Phát biểu không chính xác !!!
Thay đổi SPL và IPL mấy lần cũng được, sao mà die máy kia chứ, miễn là phải thành thục các động tác.
ROM PDAVIET hay ROM nào cũng vậy, không phụ thuộc vào phiên bản SPL, chỉ phụ thuộc vào SPL có phải là HardSPL hay không mà thôi.

Hiện trên các site TQ đã có phiên bản: IPL: 1.50, SPL: 3.00 rồi đó. Up lên dùng cũng khá tốt.
thanks chú Quang đã góp ý nhưng cháu phát biểu đúng đó chứ chỉ là ko đủ thôi=D>,chẳng phải rom PV do chú và các anh build đều bỏ qua phần SPL,up thì cũng chẳng bị thay đổi SPL,còn nếu rom ship up lên mà máy chưa HardSPL thì có die ko hả chú:-?

PhamQuang

Manager
thanks chú Quang đã góp ý nhưng cháu phát biểu đúng đó chứ chỉ là ko đủ thôi=D>,chẳng phải rom PV do chú và các anh build đều bỏ qua phần SPL,up thì cũng chẳng bị thay đổi SPL,còn nếu rom ship up lên mà máy chưa HardSPL thì có die ko hả chú:-?

- Đương nhiên nếu máy chưa chạy HardSPL thì Up các ROM khác (trừ ROM gốc của máy) sẽ không được, khả năng die là cao đấy.
- Còn nếu đã chạy HardSPL phiên nào đó rồi mà thay đổi phiên bản khác mới hơn vẫn được và bình thường.
- Thường các ROM Cook lại ít khi cho IPL và SPL vào bạn ạ, thường chỉ có OS và Radio mà thôi. Kể ra đưa SPL cũng được, đòi hỏi máy đã có HardSPL, tuy nhiên điều này là không cần thiết bởi lý do đơn giản là giữa SPL và OS ít quan hệ tới nhau về mặt tốc độ của máy.

tranhai

up room như thế nào đấy mấy pác. giúp e với, e lạy lục van xin các pác, huhuhuhuhuhuhuhu
up rom dùng thẻ nhớ nhanh gọn lẹ ở trang 1 đã hướng dẫn rất kĩ đó bạn:D

nakashi

máy mình: herm200 IPL-1.01 SPL-1.40.Olipro

vậy là máy mình đã unlock SIM/CID rồi phải không mấy bác.

Thanks.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
máy mình: herm200 IPL-1.01 SPL-1.40.Olipro

vậy là máy mình đã unlock SIM/CID rồi phải không mấy bác.

Thanks.

Máy bạn đã Unlock CID rồi đấy, tiến hành UP ROM có trên diễn đàn thoải mái