• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM, UNLOCK SIM & CID for HTC HERMES

nakashi

- Đương nhiên nếu máy chưa chạy HardSPL thì Up các ROM khác (trừ ROM gốc của máy) sẽ không được, khả năng die là cao đấy.
- Còn nếu đã chạy HardSPL phiên nào đó rồi mà thay đổi phiên bản khác mới hơn vẫn được và bình thường.
- Thường các ROM Cook lại ít khi cho IPL và SPL vào bạn ạ, thường chỉ có OS và Radio mà thôi. Kể ra đưa SPL cũng được, đòi hỏi máy đã có HardSPL, tuy nhiên điều này là không cần thiết bởi lý do đơn giản là giữa SPL và OS ít quan hệ tới nhau về mặt tốc độ của máy.
Cho mình hỏi tí nha, bác nói vậy tức là có nhiều loại SPL à. Làm cách nào biết máy mình đã chạy hardSPL đúng chưa.

PhamNhatThanh

Cho mình hỏi tí nha, bác nói vậy tức là có nhiều loại SPL à. Làm cách nào biết máy mình đã chạy hardSPL đúng chưa.
Có nhiều SPL Bạn vào
Màn hình bootLoader 3 màu hiện lên(OK,POWER và stylus.)
Và sẻ thấy SPL-1.XX,2.XX
mà máy mình đang có

hinhnomHN

Cách Hard Reset và vào bootloader:

Hard Reset: Khôi phục lại nguyên trạng của Windows
Bấm Power để tắt máy sau đó bấm và giữ đồng thời 2 nút Softkey (phía trên của nút 4 chiều) rồi chọt Reset.
Màn hình trắng xuất hiện với dòng chữ : "press R to reset, X to exit" --> bấm nút phím R để xác nhận việc HR là xong!

Bootloader: (Kiểm tra phiên bản SPL/IPL đồng thời phục vụ cho UP ROM và radio)
Bấm và giữ đồng thời 2 phím Power và phím OK bên thân máy + chọt Reset.

Tool up rom cho HTC Hermes là bộ tool all in one được lấy bên xda, có thể up cho tất cả các version bootloader, có chức năng tự động detect phiên bản SPL mà máy đang sử dụng. Bộ tool up này thường đc đính kèm theo trong bản ROM hoặc Radio.
Bạn ơi sao mình làm theo hướng dẫn của bạn mà vẫn không thấy SPL/IPL ở chỗ nào vậy?Giúp mình với mình cùi bắp chả biết gì cả ;;)

nakashi

Bạn ơi sao mình làm theo hướng dẫn của bạn mà vẫn không thấy SPL/IPL ở chỗ nào vậy?Giúp mình với mình cùi bắp chả biết gì cả ;;)

bạn bấm giữ hai nút power và ok ở bên hông máy, sau đó dùng cây bút chọt vào reset (tức là bấm cùng lúc 3 nút) trong 1/2s sau đó nhả nút reset ra nhưng vẫn giữ 2 nút power và ok cho đến khi thấy màn hình 4 vạch màu hiện ra.

à, sẵn cho mình hỏi là sau khi mình đã unlock hết rồi, nếu mình up lại rom của nhà sx vậy có cần unlock lại không ???

Chỉnh sửa cuối:

PhamNhatThanh

bạn bấm giữ hai nút power và ok ở bên hông máy, sau đó dùng cây bút chọt vào reset (tức là bấm cùng lúc 3 nút) trong 1/2s sau đó nhả nút reset ra nhưng vẫn giữ 2 nút power và ok cho đến khi thấy màn hình 4 vạch màu hiện ra.

à, sẵn cho mình hỏi là sau khi mình đã unlock hết rồi, nếu mình up lại rom của nhà sx vậy có cần unlock lại không ???
Dòng máy nầy sau khi Unlock thì up rom gốc cũng không bị lock, Bạn cứ up vô tư:D

hetveo

đọc ở đâu và như thế nào để biết máy đã unlocked CID rồi hay chưa vậy các bác ?
Thanks

Dvha79_ddt

Super V.I.P
đọc ở đâu và như thế nào để biết máy đã unlocked CID rồi hay chưa vậy các bác ?
Thanks

Bạn nhấn tổ hợp để vào BootLoader để kiểm tra thông số SPL nếu là 1.40 Olipro trở len thì máy đã UnlockCID rồi đấy

vietqlda

Mình mới mua con Dopod 838 pro nên còn amater lắm.
Máy mình sau khi bootloader thì có thông số như sau:
Herm100
IPL-1.04
Herm100
SPL-2.03
Vậy cho mình hỏi là máy đã unclock CID chưa?
Thanks!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình mới mua con Dopod 838 pro nên còn amater lắm.
Máy mình sau khi bootloader thì có thông số như sau:
Herm100
IPL-1.04
Herm100
SPL-2.03
Vậy cho mình hỏi là máy đã unclock CID chưa?
Thanks!

Như mình đã trả lời ở trên, còn không bạn dùng công cụ mtty mà kiểm tra.
Bạn có thể tìm bài và tool bằng mục Search
Chúc vui

ttvnonline

X01HT mà đang bảng tiếng Nhật thì up ROM như thế nào để nó thành tiếng Anh các bác nhỉ ? tks in adv

MinhTran07

IPL và SPL nào tốt nhất ?

Con Softbank X01HT của mình có thông số IPL-1.01 SPL-1.40.Oliprp . Vậy xin hỏi hiện nay nên để 2 thông số trên ở mức nào là tốt nhất để có thể up cái rom và radio rom mới nhất mà ko bị lỗi . Cảm ơn các bác trước :D

thanhcong27

Con Softbank X01HT của mình có thông số IPL-1.01 SPL-1.40.Oliprp . Vậy xin hỏi hiện nay nên để 2 thông số trên ở mức nào là tốt nhất để có thể up cái rom và radio rom mới nhất mà ko bị lỗi . Cảm ơn các bác trước :D

có thế nào thì cứ để thế mà dùng không cần thay đổi gì đâu, chỉ cần la rom cook thì không cần lo gì cả. nên up bằng cách thẻ nhớ thi tốt hơn, nếu là radio nên chọn bản 1.47.30.10 vì tiết kiệm pin và gọi good. còn rom thì tùy bạn , chúc vui:D

Sync

Xin Rom WM6 cho HERM100

Em kg rành về dòng máy này,e có 1 con muốn up lên WM6 mà kg biết bảng rom nào đúng cho nó.Xin ae giúp đở .

Hình của nó

Thanks !

nquangthi

Xin giúp đỡ up rom cingular 8525

Hiện tại cingular 8525 của mình có IPL-1.00 và SPL-1.06
- Đt vẫn đang nghe gọi bình thường
- Bây giờ mình muốn up rom lên win 6.1 thì phải làm sao ???
- Đt của mình thì nên dùng bản rom 6.1 nào là ổn định ?
- Các bạn hướng dẫn cho mình chi tiết xíu nha , Thanks!!!

Chỉnh sửa cuối:

tonyjaamuay

unlock u700

mình được cho cái u700 nhưng mùh khi xóa danh bạ nó bảo phải có mật mã mình bấm 8 số 0 thì ko được ( có ai đổi roài ) . Làm sao tìm lại được , với cái mã PIN 2 và PIN 1 mình cũng ko có , ai bít thì giúp nghen thanks nhìu

thanhcong27

Hiện tại cingular 8525 của mình có IPL-1.00 và SPL-1.06
- Đt vẫn đang nghe gọi bình thường
- Bây giờ mình muốn up rom lên win 6.1 thì phải làm sao ???
- Đt của mình thì nên dùng bản rom 6.1 nào là ổn định ?
- Các bạn hướng dẫn cho mình chi tiết xíu nha , Thanks!!!

bạn chịu khó đọc một chút đi, lý do bạn muốn up rom là gì, có rất nhiều bản rom cho bạn chọn, nhưng theo mình nếu muốn ổn định nhất nên dùng 6.0 thôi. 6.1 nhanh hơn nhưng về lâu dài không ổn định bằng 6.0 , với dòng herm cấu hình bình thường này thì không nên đời hỏi quá cao. máy của bạn có SPL -1.06 nên chưa unlock CID , vẫn nghe gọi bình thường vì đã unlock sim rồi. chạy unlock CID v3 , có thể thì chạy thêm tool hard SPL cho chắc ăn. rồi mới tải bản rom bạn thích về là chạy thôi. chúc vui. nên đọc kĩ hưỡng dẫn sử dụng trước khi dùng:D chúc vui.

saoxathu

Mới dùng WM nên hỏi mọi người một chút (Mình dùng SoftBanh X01ht):

Bản Rom mình dùng là bản ntn?(vì mình tìm k thấy)
Nếu up Rom có cần phải UNLOCK SIM & CID gì nữa không
Nếu ai dùng rồi cho mình nhận xét về bản này (vì mình chưa dùng các bản khác nên chưa thể tự so sánh)
Cảm ơn mọi người!
attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

http://pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=116116&stc=1&
d=1237628164
View attachment 116112

thanhcong27

MỖI LẦN BẠN NHẤN THANK LÀ MỘT LẦN TÔI THÊM CỐ GẮNG

Mới dùng WM nên hỏi mọi người một chút (Mình dùng SoftBanh X01ht):

Bản Rom mình dùng là bản ntn?(vì mình tìm k thấy)
Nếu up Rom có cần phải UNLOCK SIM & CID gì nữa không
Nếu ai dùng rồi cho mình nhận xét về bản này (vì mình chưa dùng các bản khác nên chưa thể tự so sánh)
Cảm ơn mọi người!
attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

http://pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=116116&stc=1&
d=1237628164
View attachment 116112

đây là bản V16 của phạm nhất thành, nếu không có lỗi gì thì cứ đẻ mà dùng , máy của bạn nếu chưa unlock sim và ciD thì khi up rom chắc chết lâu rồi :D, bạn cứ yên tâm vì máy bạn unlock rồi đấy, chúc vui. còn riêng mình mình đang dùng rom 6.0 vì thấy ổn định, ít hao pin.... rất good:D.