• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM, UNLOCK SIM & CID for HTC HERMES

máy em đã unlock sim cid rồi spl của em là 1.40. anh ơi cho em hỏi bi h em mún úp bản room ship hay room cook dc vậy anh? anh cho em cái link lun nha anh!!! cảm ơn anh nhìu nhìu lắm!!!

thanhcong27

Thẻ nhớ dùng để up ROM - Unlock CID có nhất thiết phải trống không ạ?

nên để trống, với định dạng FAT32 như vậy sẽ tốt hơn, nên chuyên dùng 1 thẻ để up rom và không dùng vào việc gì khác:D

mtrungctu

nên để trống, với định dạng FAT32 như vậy sẽ tốt hơn, nên chuyên dùng 1 thẻ để up rom và không dùng vào việc gì khác:D

Chuyện này hơi căng à. Bây giờ làm sao tìm được thẻ microSD nào có dung lượng nhỏ đâu, bèo gì cũng 2Gb trở lên :(

thanhcong27

Chuyện này hơi căng à. Bây giờ làm sao tìm được thẻ microSD nào có dung lượng nhỏ đâu, bèo gì cũng 2Gb trở lên :(

cái này thi khó gì đâu, thường những máy hàng công ty thì thẻ nhớ thấp se nhiều, ví dụ nokia , hay motorola... đời thấp thì lắp thẻ thấp, tốt nhất ra quán chuyên sửa điện thoại thì có mà một đống, còn không có thì up bằng PC bình thường mà, chỉ không mất điện là ok thôi:D

Chỉnh sửa cuối:

hoangoclan2605

Máy của em là X01T có dùng được Tôl này ko ạ??? Hôm qua có người bảo em là 01T cũng như 01HT có đúng ko các pác nhỉ? Máy e còn bị lock cả thẻ nhớ nữa các pác ơi. Mong được sự chỉ giáo .

thanhcong27

Máy của em là X01T có dùng được Tôl này ko ạ??? Hôm qua có người bảo em là 01T cũng như 01HT có đúng ko các pác nhỉ? Máy e còn bị lock cả thẻ nhớ nữa các pác ơi. Mong được sự chỉ giáo .

máy của bạn là tosiba XO1T hay softbank XO1T, cả hai loại đều dùng chíp intel, còn XO1HT dung chíp samsung C2442A, nên không dùng chung tool unlock được, nếu cùng chip mới dùng chung được nhé, Điên thoại củ a bạn không đùng được tool này. còn thẻ nhớ bị khóa mã, có thể dùng cụng cụ unlock thẻ để phá khóa thẻ nhớ,

hoangoclan2605

Máy của em là Xo1T của ShoftBank bác ạ. Công cụ phá mã thẻ là cái gi thía ạ? pác nào bít gửi cho em với.

thanhcong27

Máy của em là Xo1T của ShoftBank bác ạ. Công cụ phá mã thẻ là cái gi thía ạ? pác nào bít gửi cho em với.

công cụ phá khóa thẻ nhớ mình đang dùng là một hộp chyên dùng kiểu như USB khi thẻ cài mật khẩu mà bạn lại quên ta chỉ việc cho thẻ vào vào cắm pin vào cho chạy một lúc là OK, bạn mang ra quán điện thoại nhờ họ làm cho, chác khoảng 5000 VNĐ là cùng :D , còn máy bạn chưa mở khóa SIM và CID thì bạn nên đưa ra cửa hàng nhờ họ làm, vì XO1T là đời sản xuất mới gần đây nên chắc phải dùng code, chúc bạn thành công,( nếu bạn cần thêm gì cứ PM cho mình )

tai_ht

Bác cho em hỏi có cách nào up ROM và unlock cho XO1T của softbank xin chỉ giup em. cảm ơn nhiều

trdg

Softbank X01HT

HERM200
IPL-1.01
HERM200
SPL-1.40.Olipro

Radio version: 1.14.01.10

Hiện đang chạy Rom Schap's 3.54b

Em không thể unlock sim được mặc dù làm tuần tự đủ các bước trên. Mong anh em chỉ giúp.

Chỉnh sửa cuối:

onggia_zzz

cho minh hỏi máy mình như thế này trước khi uprom làm những gì!
khi bootloader thì dc thế này:

HERM***
IPL 1.03
HERM***
SPL-1.11

Thanks các bạn nhiều!!

thanhcong27

cho minh hỏi máy mình như thế này trước khi uprom làm những gì!
khi bootloader thì dc thế này:

HERM***
IPL 1.03
HERM***
SPL-1.11

Thanks các bạn nhiều!!

unlock sim cid v3a, hard spl, uprom cook, và thưởng thức thôi, chúc bạn thành công:D

thanhcong27

Softbank X01HT

HERM200
IPL-1.01
HERM200
SPL-1.40.Olipro

Em không thể unlock sim được mặc dù làm tuần tự đủ các bước trên. Mong anh em chỉ giúp.

YM: trdg83
Phone: 0988083410
ý bạn là máy không nhận sim hả, bạn có thể thử chạy lại rom gốc và chạy lại tool unlock SIM CID V3a xem sao nhé,nên đọc kỹ các bài viết về unlock sim Cid đã nhé, mong sớm hồi âm

PhamNhatThanh

Softbank X01HT

HERM200
IPL-1.01
HERM200
SPL-1.40.Olipro

YM: trdg83
Phone: 0988083410
Máy Bạn chỉ unlock CID được thôi,thường Softbank X01HT Radio 1.14.01.10 hây cao hơn thì chỉ mua Code:)

thanhhung1324

Bị locksim - Cách khắc phục

Sau khi thực hiện tuần tự như trên, mày báo là unlock Super CID thành công. Khi mình cho sim mobi vào thì báo là Simlock.

" YOu have tried 39 times, please wait untill time out"

Máy đòi nhập code. :((

Không biết các bác ở đây có ai gặp và có kinh nghiệm khắc phục tình trạng này chưa?

Máy của em là Softbank X01HT ( sản xuất tháng 10 năm 2006); IPL 1.01, Hermer 200, SPL 1.09, raido 1.46. ( nguyên bản) :((

RIOGA16

mấy anh cho em hỏi. em đang xài con HTC Tytn II
lúc đầu thi tiếng vẫn còn ngon lành,em hadSPL thi cũng vẫn còn tiếng,sau khi e Uprom cái tiếng của nó chạy đi đâu mất tiêu,e
xin mấy đại ca giúp e vơi

Chỉnh sửa cuối:

thanhhung1324

Giúp mình softbank X01HT

Sau khi thực hiện SIM/CID unlock, mày báo là unlock Super CID thành công. Khi mình cho sim mobi vào thì báo là Simlock.

" YOu have tried 39 times, please wait untill time out"

Máy đòi nhập code.

Không biết các bác ở đây có ai gặp và có kinh nghiệm khắc phục tình trạng này chưa?

Máy của em là Softbank X01HT ( sản xuất tháng 10 năm 2006); IPL 1.01, Hermer 200, SPL 1.09, raido 1.46. ( nguyên bản)