• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM, UNLOCK SIM & CID for HTC HERMES

saoxathu

Cảm ơn bạn, bạn có biết topic giới thiệu về bản này được không, mình đang định up lại vì nó dùng có vẻ hơi chậm!

saoxathu

Ok, cảm ơn bạn rất nhiều, cho mình hỏi một ý nhỏ nhỏ thôi là bản này có thể dùng thẻ SDHC chưa, và tối đa làm bao nhiêu.

thanhcong27

Ok, cảm ơn bạn rất nhiều, cho mình hỏi một ý nhỏ nhỏ thôi là bản này có thể dùng thẻ SDHC chưa, và tối đa làm bao nhiêu.

mình mới thử 8GB thôi, quên mất là bản 6.1 của bạn cũng dùng được rồi, mà thử up lên 6.5 xem sao? nhưng bây giờ mình dùng thẻ 4GB thôi, vì chưa càn lưu gữ liệu gì nhiều đến vậy, 6.5 V10 lite của TAI được đấy

Chỉnh sửa cuối:

alex_lvt

xin mọi người giúp đỡ!!!!!!

em mới mua con HTC at&t 8525. em muốn uprom lên phiên bản tốt nhất. nhưng ko biết uprom như thế nào và phiên bản nào??? mong các bác tận tình giúp đỡ em. Thanks các bác trước nha!!!!!!!!;;) . tiện đây cho em hỏi luôn HTC cingular 8525 và HTC at&t 8525 có khác gì nhìu ko? sao em chỉ thấy trên forum nhắc tới HTC cingular 8525 mà ko nhắc tới con của em??????????????

chaopac

em mới mua con HTC at&t 8525. em muốn uprom lên phiên bản tốt nhất. nhưng ko biết uprom như thế nào và phiên bản nào??? mong các bác tận tình giúp đỡ em. Thanks các bác trước nha!!!!!!!!;;) . tiện đây cho em hỏi luôn HTC cingular 8525 và HTC at&t 8525 có khác gì nhìu ko? sao em chỉ thấy trên forum nhắc tới HTC cingular 8525 mà ko nhắc tới con của em??????????????

up rom thì bạn thử từng rom để tìm ra bản rom thích hợp với máy bạn thôi chứ kô có máy ai giống ai cả, bạn có thể tự tìm các phiên bản bạn thích cho máy để sài như 6.0, 6.1, 6.5 hay rom Manila j đó..., về sự khác nhau giữa con HTC cingular 8525 và con HTC at&t 8525 thì chẳng có j khác biệt cả, chúng nó đều cùng 1 dòng mà, chỉ khác mỗi cái tên do nhà phân phối khác nhau (at&t với Cingular) cho nên dù nhắc tới con nào cũng chỉ là nhắc tới dòng Hermes cả thôi

thuhangtbc

Mình có cây hermes i_mate jasjam bị lệch màn hình. Lệch hẳn qua 1ben khỏang 2cm, cảm ứng vẫn bình thường. kiểm tra phần cứng kỹ lắm nhưng vẫn không hết, mình nghĩ nó bị phần mềm. Giờ mình muốn chạy lại rom cho nó nhưng có quá nhiều thông tin nên giờ mình chẳng bít làm sao nữa.
Máy mình có thông số vầy:
IPL:1.04
SPL:1.40 op
rom 1.31
radio 1.06
ertrom 1.31

Các anh cho em hỏi
Giờ em phải up rom nào ổn định vậy mấy bác.
em nghe nói up radio trước rùi mới up rom sau phải hok vậy
Mà em hỏi cái nữa nha, vì đây là máy của khách nên nếu em chạy có gì trục trặc em có thể làm cách nào để phục hồi máy như nguyên trạng ban đầu cho khách được hok. (rom. radio, extrom như lúc khách mới đưa)
Mong các anh giúp đỡ em
Thank các anh trước

Chỉnh sửa cuối:

thanhcong27

Mình có cây hermes i_mate jasjam bị lệch màn hình. Lệch hẳn qua 1ben khỏang 2cm, cảm ứng vẫn bình thường. kiểm tra phần cứng kỹ lắm nhưng vẫn không hết, mình nghĩ nó bị phần mềm. Giờ mình muốn chạy lại rom cho nó nhưng có quá nhiều thông tin nên giờ mình chẳng bít làm sao nữa.
rom 1.31
radio 1.06
ertrom 1.31

Các anh cho em hỏi
Mà em hỏi cái nữa nha, vì đây là máy của khách nên nếu em chạy có gì trục trặc em có thể làm cách nào để phục hồi máy như nguyên trạng ban đầu cho khách được hok. (rom. radio, extrom như lúc khách mới đưa)
Mong các anh giúp đỡ em
Thank các anh trước

bạn muốn giữ lại như thế này à
rom 1.31
radio 1.06
ertrom 1.31
vậy thì kiếm rom có os là, 1.31 thôi là được, thử Hardset máy xem còn lệch cảm ứng không đã, rồi hãy up lại rom, :D mà radio và os chẳng liên quan gì nhau cả nên không có chuyện phải up radio trước nhé, bạn sửa cho khách nên up cho hết bệnh mà khách yêu cầu là được

thanhmobile

rom 1.31
radio 1.06
ertrom 1.31

Các anh cho em hỏi
Mong các anh giúp đỡ em
Thank các anh trước
Tốt nhất là bạn chạy rom gốc đi.Mình đã gặp mấy cây rồi cứ táng rom gốc vô ổn định rồi thử rom gì củng dc.

thuhangtbc

vậy thì kiếm rom có os là, 1.31 thôi là được, thử Hardset máy xem còn lệch cảm ứng không đã, rồi hãy up lại rom, :D mà radio và os chẳng liên quan gì nhau cả nên không có chuyện phải up radio trước nhé, bạn sửa cho khách nên up cho hết bệnh mà khách yêu cầu là được
Máy mình hok bị lệch cảm ứng mà bị lệch khung màn hình.
Máy mình kỳ lạ là hok hardreset máy được mới đau chứ.

Tốt nhất là bạn chạy rom gốc đi.Mình đã gặp mấy cây rồi cứ táng rom gốc vô ổn định rồi thử rom gì củng dc.
Rom gốc là rom này hả thanh
i-mate_JASJAM_telstra_1.31.305.2_1.31.305.103_1.20.31.10_ship.exe

rom này có thích hợp với bootloader 1.40op hok.
Nghe nói cong tùy vào loại bootloader nào mà chạy rom nấy nữa thì phải.

Nếu rom này hợp mình up lại nó có hết bệnh lệch khung màn hình hok vậy

thanhcong27

rom gốc đưa máy về như khi vừa xuất xưởng, SPL 1.40 cũng không còn nữa đâu mà lo,rom gốc tất nhiên là hợp vói máy rồi:D

thanhcong27

rom gốc đưa máy về như khi vừa xuất xưởng, SPL 1.40 cũng không còn nữa đâu mà lo,rom gốc tất nhiên là hợp vói máy rồi:D
i-mate_JASJAM_telstra_1.31.305.2_1.31.305.103_1.20.31.10_ship.exe chính là rom gốc đó:D sau khi yp rom chạy lại tool unlock sim CID v3 ròi là ok
-

badboyvn180390

các bác cứu em với sao con O2 Trion của em không vào wifi được nữa . Mở lên là nó cứ xoay vòng tròn rồi tắt nhưng wifi vẫn ở chế độ off . Các bác giúp em với T_T

tawngo3c

Nhờ Các Bro Giúp e unlock con HTC Herm 200

e có con HTC Herm 200 hàng của hãng Roger.
Boot Loader:

HERM 200
IPL-1.01
HERM 200
SPL-1.11

Em Unlock bằng cách mọi người chỉ là dùng HTC_Hermes_SIM_CID_Unlock_v3a
nhưng làm đến bước update tren máy xong.rồi đén bước flash gì đó em nẽt hoài nhưng nó báo lỗi connection error mặc dù đã có Active synch và nhận cáp đàg hoàng.Có cách nào unlock hoàn hảo mà ko báo lội cho con này ko vậy mấy bro.E có 1 cái máy mà cho nó đắp chiếu hoài.ko tài nào unlock dc.thanks you very much

Chỉnh sửa cuối:

thanhcong27

e có con HTC Herm 200 hàng của hãng Roger.
Boot Loader:

HERM 200
IPL-1.01
HERM 200
SPL-1.11

Em Unlock bằng cách mọi người chỉ là dùng HTC_Hermes_SIM_CID_Unlock_v3a
nhưng làm đến bước update tren máy xong.rồi đén bước flash gì đó em nẽt hoài nhưng nó báo lỗi connection error mặc dù đã có Active synch và nhận cáp đàg hoàng.Có cách nào unlock hoàn hảo mà ko báo lội cho con này ko vậy mấy bro.E có 1 cái máy mà cho nó đắp chiếu hoài.ko tài nào unlock dc.thanks you very much

bạn nên nói kỹ hơn thì mọi người mọi giúp được chứ nói chung chung thì khó,bạn dang dùng cách thủ công hả thế thì bạn phải vào active sync bỏ chọn allow usb nhé, :D nên tháo sim ra trước nhé, nếu làm đúng rồi mà vẫn không được thì pm

các pác ơi solf bank của em khi bấm bootloader nó có hiện mấy dòng
herm200
IPL-1.01
HERM200
SPL-1.40.01.Olipro
là đã unlock sim&cid chưa vậy bác 8-| các pác giúp đùm em

vodoi89

bác nào hảo tam giúp em uprom con imate spl voi
em tim toi ca đêm mà khong đươc
cám ơn bác nào giúp đơ em
nick yahoo cua em : baotrung_lh

tamansu

Xin giúp unlock HTC X01HT

Mình đã làm theo hướng dẫn của bài viết này

http://pdaviet.net/showthread.php?t=31976

nhưng đến bước này

10. Click "Unlock!" và đợi cho tới khi kết thúc.
11. Sau khi hoàn thành thì tắt phone trong vòng 10 giây sau đó khởi động lại.

Thì gặp rắc rối, trên phone hiện ra cái khung bảo điền pass gì đó USIM (và toàn tiếng nhật)

_ Xin anh em giúp đỡ mình

- Mình muốn cài TV cho nó thì download cái bản nào về

xin giúp thank rất nhiều :p:p:p

tamansu

Mình đã làm theo bài viết hướng dẫn
nhưng khi bỏ sim vào vẫn đòi nhập pass
xin giúp thank all