• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM, UNLOCK SIM & CID for HTC HERMES

toan123

Unlock softbank X01HT

Thưa các sư phụ, em vừa mới kiếm được con softbank X01HT có thông số như sau:

Rom vesion: 1.33.761.4
Rom date: 11/10/06
Radio vesion: 1.16.00.00
Protocol version: 32.53.7018.01H

Em tiến hành unlock theo
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=31976&highlight=unlock+X01HT
nhưng đều không thành công, kiểm tra lai các thông số IPL, SPL, vẫn là
IPL 1.01
SPL 1.09 :-??
lắp Sim khác vào cũng không nhận được. Các sư phụ giúp em với
Thank sư phụ..........=D>

toan123

Thanks bác rất nhiều, em đã thử theo cách của bác rồi, nhưng vẫn không thành công.Bác ơi,em muốn làm bằng unlock bằng code thì phải làm như thế nào?

thanhcong27

Thanks bác rất nhiều, em đã thử theo cách của bác rồi, nhưng vẫn không thành công.Bác ơi,em muốn làm bằng unlock bằng code thì phải làm như thế nào?

bạn mang qua trung tâm của pda việt thì unlock được thôi, giá khoảng 600k, thường những con có radio từ 1.14 trở lên thì khó unlock bằng tool mà phải mua code,ban mang di đâu cũng được miễn giá cả hợp lí :D

hoang2805

Bạn cứ Unlock lại lần nữa đi, mình đã unlock 2 con X01HT đều có báo như vậy. Mình Unlock tiếp thì thì OK.

huyphong

con x01ht của em cũng bị vậy, unlock bỏ sim vô có sóng rồi mà 30s lại hiện lên cái ô nhập pass. uprom cũng ko đc . máy vẫn còn tiếng nhật:(

tranvanlongneu

các bác ơi giúp em với e mới up rom hong con O2 mini xong k biết làm cách nào màn hình không lên được!e muốn mua con đt hongkong E71 dùng nhưng không biết ntn?ai có kinh nghiệp giúp e với!e cảm ơn

thanhhung1324

Con HTC của mình sau khi dùng chuong trình UNLOCK thi khi bỏ sim vào báo là"..59 times... please wait time out". Các bác có kinh nghiệm giải quyết nó chưa? mình đã mua code nhưng khong thể nhập được. Phải làm thế nào? mong được hướng dẫn...

hoaletn

Máy của mình là Cingular 8525

Win 6.1
Radio 1.16

IPL 1.01
SPL 1.40. Olipro

Nay mình muốn up lên 6.5 và up radio mới. mình muốn hỏi :

1. máy mình đã unlock CID chưa? (mình test bằng mtty 1.42 kết quả info 2 là HTCSuperCID còn lệnh task 32 là lev=0 )
2. mình muốn up rom 6.5 bằng cách dùng thẻ nhớ dc ko?
3. bản radio nào là ổn định và ít tốn pin.

Vì chưa uprom lần nào nên hơi gà mong các bạn giúp đỡ.

thanhhung1324

Unlock HTC X01HT

Con HTC của mình sau khi dùng chuong trình UNLOCK thi khi bỏ sim vào báo là"..59 times... please wait time out". Các bác có kinh nghiệm giải quyết nó chưa? mình đã mua code nhưng khong thể nhập được. Phải làm thế nào? mong được hướng dẫn...

thanhcong27

Máy của mình là Cingular 8525

Win 6.1
Radio 1.16

IPL 1.01
SPL 1.40. Olipro

Nay mình muốn up lên 6.5 và up radio mới. mình muốn hỏi :

1. máy mình đã unlock CID chưa? (mình test bằng mtty 1.42 kết quả info 2 là HTCSuperCID còn lệnh task 32 là lev=0 )
2. mình muốn up rom 6.5 bằng cách dùng thẻ nhớ dc ko?
3. bản radio nào là ổn định và ít tốn pin.

Vì chưa uprom lần nào nên hơi gà mong các bạn giúp đỡ.
bạn có thể up được rom mới rồi nhé, chúc bạn thành công, bạn có thể up rom bằng thẻ nhớ và radio cũng bàng thẻ nhớ , bản radio mình đang dùng 1.47.30.10 theo mình it tốn pin hơn hẳn, dùng 3g phải được 3 ngày

thanhcong27

bạn muốn nhanh sử dụng được máy, bạn nên mang máy ra chỗ chuyên sửa pda , nếu đã mua code thì bảo họ giúp cho, cho yên tâm, mình chưa gặp trường hợp không nhập được code bao giờ . chúc bạn sớm sửa được máy nhé

thanhhung1324

MÌnh đã mua code tại unlockdienthoai.com Nhưng họ bảo là mình bỏ sim vào máy và đợi đến khi nào 2 cái nút bấm dưới chỗ nhập code sáng lên thì được. Mình không biết là thế nào nữa. MÌnh đã đợi hơn 1 tháng nay rồi. MỌi người giúp mình với.

thanhcong27

MÌnh đã mua code tại unlockdienthoai.com Nhưng họ bảo là mình bỏ sim vào máy và đợi đến khi nào 2 cái nút bấm dưới chỗ nhập code sáng lên thì được. Mình không biết là thế nào nữa. MÌnh đã đợi hơn 1 tháng nay rồi. MỌi người giúp mình với.

bạn cứ đợi xem, không được thử harsreset cho nó 1 phát rồi lắp sim vào, vẫn không được up lại rom gốc cho nó rồi thử lại, đã mua code rồi thì lo gì nữa,

thanhhung1324

Harsreset là làm thế nào vậy? Thật tình là muốn sử dụng ngay mà phải đợ thì thật là tệ. Còm rom gố của con này có phải là win tiếng nhật? Cảm ơn bạn đã phản hồi

thanhhung1324

MÌnh đã up lại rom gốc rồi. Tuy nhiên vẫn báo lỗi là 59 time... Không biết phải đợi đến khi nào nữa. Hix hix hix

thanhcong27

bạn không thể nhập code , dù bạn đã đợi, theo mình, bạn nên mang máy đi sửa, bạn mua code ở đâu, nên mang đến đó sửa cho tốt, up lại rom gốc nhiều không tốt đâu,

thanhhung1324

Chà, máy mới tinh mà đã đem đi mổ xẻ rồi. Thật là không còn cách nào khách hết! Hix hix hix