• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL - OLD

Status
Không mở trả lời sau này.

phongred

mình chạy rồi thấy ổn lắm,
wen nữa lỗi WIFI thì bạn chịu khó vào setting turn on nó 1 cái rồi ra ngoài on là được liền a`.

còn cái Bluetooth bị lỗi thì chịu khó sau khi mở Bluetooth thì mở luôn cái Beam trong Com Manager nữa thì gởi nhận file bằng Bluetooth vô tư

chết rồi cái bàn phím gọi của mình nó không hiện ra hix, chi hiện Speeddial voi call history hihxi lam sao?

Chỉnh sửa cuối:

nguyenhoang2979

Mình thấy bản này so với bản 3.5 cũng không khác nhau nhiều. wifi cả hai đều như nhau (khó mở). còn các bác thì sao?

tốc độ của bản này (helmi AKU3.5 v1.4) so với bản AKU3.5 beta1 của xplode thì thế nào hả các bác? sao em thấy bên wiki có người nói là chậm hơn, các bác thì thấy sao ah?

mtvntn1702

Mình đang down bản rom về không biết thế nào nhữg cố down về up thử coi sao.
MERRY CHRISTMAS!:)

YingYu

2 bản này thì bản nào ngon hơn, bác nào test cả 2 bản rồi thì cho em ý kiến với.

ý kiến của người khác không chính xác bằng của chính bạn đâub-)
xài ppc chịu khó chọt mới mau lên tay bạn ui :D dòng HTC BlueAngel rất lì nên bạn cứ yên tâm mà test rom thoải mái, đừng lo sợ chết chip. Hy hữu lắm ;)

Giáng sinh an lành :)

hcqp

mình chạy rồi thấy ổn lắm,
wen nữa lỗi WIFI thì bạn chịu khó vào setting turn on nó 1 cái rồi ra ngoài on là được liền a`.

còn cái Bluetooth bị lỗi thì chịu khó sau khi mở Bluetooth thì mở luôn cái Beam trong Com Manager nữa thì gởi nhận file bằng Bluetooth vô tư

chết rồi cái bàn phím gọi của mình nó không hiện ra hix, chi hiện Speeddial voi call history hihxi lam sao?

Bàn phím gọi bị làm sao hả?! Hãy cài thằng này nhé: http://pdaviet.net/attachment.php?at...4&d=1163400624
Tớ cũng bị giống cậu đấy! Hoặc cậu có thể tìm các Skin khác ở đây:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=431

Còn cái Bluetooth thì đâu có sao đâu ta?! Tớ kiểm tra rồi, không sao cả! Chỉ cần mở BT, không cần Beam vẫn send File được qua Nokia

vit

2 bản này thì bản nào ngon hơn, bác nào test cả 2 bản rồi thì cho em ý kiến với.

Theo ý kiến tớ thì thằng Xplode có nhiều ưu điểm hơn: nhanh hơn, nhất là lúc khởi động đấy. Về vấn đề Comn Manager thì thằng Xplode cũng khá hơn, và nhất là ko gặp vấn đề về màn hình xoay ngang. Tuy nhiên thằng Helmi thì hình như tích hợp nhiều ứng dụng hơn (nhưng tớ ko dùng cái này thì mình có thể dùng ext). Hiện giờ thì tớ thích thằng Xplode hơn :)):))

To ai đó: Smartdialing chỉ hỗ trợ phiên bản AKU 3.3 trở về trước thôi. Từ bản AKU 3.5 thì nó ko làm việc được nữa (Hy vọng smartdialing sẽ sớm nâng cấp). Bạn có thể sử dụng EZdial, cũng khá thú vị đấy.

Nhắn ai đó (có cái tôi dân tộc hơi to): các phiên bản ROM hiện nay theo tớ nghĩ là đều dựa trên công nghệ AKU của MCSoft cả chứ ko phải như một số bác nghĩ là AKU 3.5 của bác Xplode & Helmi là phát triển từ 5.0.9 Logout nhà ta đâu . Theo tớ biết 5.0.9 phát triển từ AKU 3.2. Vậy mong các bạn biết đặt cái tôi dân tộc đúng nơi đúng chỗ để anh em nhà ta khỏi lầm lẫn trong mấy cái vụ Up iết này với ahj Thanks! :(:)((

hcqp

Có ai biết cách gỡ bỏ biểu tượng Xoay màn hình và biểu tượng nguồn ở Thanh Taskbar trên bản 3.5 không?! Hay là phải chỉnh Registry?! Em không cần dùng 2 thằng này, loại bỏ để dành chỗ cho thằng khác nữa...! Với lại thằng Xoay màn hình bị lỗi!, thằng biểu tượng nguồn thì Click vào mới biết Pin còn bao nhiêu, rồi lại mất công thoát ra nữa...Hic! :-? :-?

Last edited by a moderator:

vit

Có ai biết cách gỡ bỏ biểu tượng Xoay màn hình và biểu tượng nguồn ở Thanh Taskbar trên bản 3.5 không?! Hay là phải chỉnh Registry?! Em không cần dùng 2 thằng này, loại bỏ để dành chỗ cho thằng khác nữa...! Với lại thằng Xoay màn hình bị lỗi!, thằng biểu tượng nguồn thì Click vào mới biết Pin còn bao nhiêu, rồi lại mất công thoát ra nữa...Hic! :-? :-?

Bác dùm thằng StarUp Manager để xóa thằng Power đi là ok ngay, còn thằng rotate thì bác dùng cab sau:

còn một cách nữa là bác dùng 1 chương trình quản lí hệ thống nào đó, SKTools chẳng hạn, vào mục Windows Startup nó sẽ hiện ra những mục sẽ load khi reset, bác chek vào 2 mục power... (chính xác là nó tên gì thì em quên rồi, tại xóa mất tiêu rồi lấy đâu mà nhớ :D ), ScreenRotate_Service.dll rồi chọn Action-->Delete Marked là xong!

seugab

Nhắn ai đó (có cái tôi dân tộc hơi to): các phiên bản ROM hiện nay theo tớ nghĩ là đều dựa trên công nghệ AKU của MCSoft cả chứ ko phải như một số bác nghĩ là AKU 3.5 của bác Xplode & Helmi là phát triển từ 5.0.9 Logout nhà ta đâu . Theo tớ biết 5.0.9 phát triển từ AKU 3.2. Vậy mong các bạn biết đặt cái tôi dân tộc đúng nơi đúng chỗ để anh em nhà ta khỏi lầm lẫn trong mấy cái vụ Up iết này với ahj Thanks! :(:)((

Trích dẫn bên wiki :
"Helmi WM2k5 ROM AKU3.5
Rom 5.04.09.WWE (Thanks logout for the base 5.04.09 ROM)
AKU3.5 Taken from Benq P51 Device from hipda.com"

Có lẽ tác giả vẫn lấy 1 số file của bác logout để ghép vào bản ROM đó. :-?

lại có mùa ROM để up roài. Mệt nhưng vui! :))

thangbom

có bác nào đã up xplode AKU3.5 Rom hay Helmi WM2k5 ROM AKU3.5, làm ơn cho nhận xét với, cái nào hay hơn cái nào hả bác? Tôi cũng đang tính up lên đây (đang xài cái Helmi cũ xì), có khuyến cáo tôi nên dùng cái nào không các bác? Cám ơn trước nhé

phongred

PC nay kg viet tieng viet dc,thong cam nha.

tui up len bi loi kg co ban phim goi du da reset lai thu nen danh cai them cai skin dialpad hehehe,bay gio thi tot roi.

con cai Bluetooth thi minh moi thu voi may motorola thoi chua thu voi nokia, neu tui kg mo cai Beam thi kg the nao nhan file tu motorola.vai kinh nghiem de tham khao,chuc vui

Chỉnh sửa cuối:

HaChau

Super V.I.P
có bác nào đã up xplode AKU3.5 Rom hay Helmi WM2k5 ROM AKU3.5, làm ơn cho nhận xét với, cái nào hay hơn cái nào hả bác? Tôi cũng đang tính up lên đây (đang xài cái Helmi cũ xì), có khuyến cáo tôi nên dùng cái nào không các bác? Cám ơn trước nhé
Sau khi xem hết 2 topic bình luận về ROM của Helmi và Xplode, cuối cùng mình quyết định chọn bản của Xplode vì bản ROM này có phong cách giống của logout, không ôm đồm các thứ linh tinh vào sẵn ROM mà để người dùng tự chọn cài phần mềm mình thích.
Kết quả nâng cấp không làm mình thất vọng so với bản logout.
Tốc độ nhanh, giao diện rất đẹp, ExtROM có nhiều phần mềm hữu ích đóng gói sẵn,...

Status
Không mở trả lời sau này.