• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL - OLD

Status
Không mở trả lời sau này.

hcqp

PC nay kg viet tieng viet dc,thong cam nha.

Bộ gõ tiếng Việt trên PDAVIET đã được tích hợp sẵn mà...Bạn cứ gõ thử xem có được không?! Không cần phải có UNIKEY hay VIETKEY đâu!:D

Funtiger

Mình up thử rồi, cảm nhận đầu tiên là chạy lẹ hơn, ổn định hơn, sóng tốt hơn.
nhưng vẫn chưa fix đc lỗi net cf. Mình vẫn chưa cài đc zozo và phong thủy,... nói chung là những chương trình liên quan đến net cf cho dòng 2005 lên đời này, mặc dù đã cài rất nhiều bản net cf. Bạn nào fix đc rồi chỉ mình với.
còn 1 vấn đề nữa là cài bản blutooth 1.70 của widcom vô ko chạy. khó hiểu.

cảm ơn

HaChau

Super V.I.P
Mình up thử rồi, cảm nhận đầu tiên là chạy lẹ hơn, ổn định hơn, sóng tốt hơn.
nhưng vẫn chưa fix đc lỗi .NET Compact Framework. Mình vẫn chưa cài đc zozo và phong thủy,... nói chung là những chương trình liên quan đến net cf cho dòng 2005 lên đời này, mặc dù đã cài rất nhiều bản net cf. Bạn nào fix đc rồi chỉ mình với.
còn 1 vấn đề nữa là cài bản Bluetooth 1.70 của widcomm vô ko chạy. khó hiểu.
Nhắc bạn chú ý chính tả để tiện cho việc search bài của các bạn khác sau này.
Không rõ bạn dùng bản của Helmi hay Xplode?
Mình dùng bản Xplode cài .NET Compact Framework 2.0 SP1 download từ diễn đàn về tốt mà (file tên là NETCF2.0 SP1 forWM2005.rar), chạy Phong Thuỷ ầm ầm đây.

quanghieutq

Mấy bác ơi cho em hỏi với..bản mới Helmi BA WM2k5 AKU3.5 v.1.4 có bản fix lỗi ko vậy...em thấy mọi bản đều có thêm bản fix lỗi ..sao bản này ko có vậy...hay có mà em ko biết các bác tìm giúp em với đc ko ạ

khoi

Mấy bác ơi cho em hỏi với..bản mới Helmi BA WM2k5 AKU3.5 v.1.4 có bản fix lỗi ko vậy...em thấy mọi bản đều có thêm bản fix lỗi ..sao bản này ko có vậy...hay có mà em ko biết các bác tìm giúp em với đc ko ạ
Hình như có cái này nè bạn , mình chưa cài vì chưa thấy lổi

quanghieutq

mấy anh ới...sao em lòad bản Helmi BA WM2k5 AKU3.5 v.1.4 mới này vê khi giải nén ra thì có nhiều phần quá vậy ko giống như các bản rom khác...mấy anh hướng dẫn em cài bản rom mới này với...nhiều phần thía em ko biết làm cách nào

hcqp

Đúng là bản xplode_AKU3.5_Beta1_R0 chạy có vẻ nhanh hơn nhưng lại cài nhiều phần mềm mình không chuộng lắm! Bản Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v.1.4 nghe nói là dựa trên bản 5.04.09 (Logout) nhưng mình thấy một vài lỗi và hình như chậm hơn bản Xplode hẳn!Giao diện cả hai đều khá đẹp, các phần mềm bổ sung đều có thể cài cho nhau. Hiện nay, mình đang dùng bản Helmi...dự kiến sẽ Test thêm một thời gian rồi sẽ chuyển lại bản Xplode.
Cả 2 bản đều có thể cài .NET Compact Framework để dùng các dụng đi theo như Calls Log Manager.

mấy anh ới...sao em lòad bản Helmi BA WM2k5 AKU3.5 v.1.4 mới này vê khi giải nén ra thì có nhiều phần quá vậy ko giống như các bản rom khác...mấy anh hướng dẫn em cài bản rom mới này với...nhiều phần thía em ko biết làm cách nào

+ Đầu tiên, bạn cần phải xác định dòng máy chính thức của bạn là gì?! Nếu là O2 IIs thì nên dùng bộ PH20B (máy có Camera) còn nếu máy không có Camera như SX66 thì dùng PH20B1
+ Vào thư mục Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v.1.4 để chép File nk.nbf vào để chung với các File có trong thư mục PH20B
+ Chạy File BaUpgradeUt.exe để Up ROM bình thường như các ROM khác.
+ Phần EXTROM có thể chép vào thẻ nhớ để nó tự động chạy. Nếu không thì cả phần EXTROM và AddOn có thể tự cài thêm sau khi Up xong ROM.
Vài điều cùng bạn!
Thân!

Chỉnh sửa cuối:

quanghieutq

Cảm ơn bác...em sẽ up thử ngay....mà 2 bản mới Helmi BA WM2k5 AKU3.5 v.1.4 và xplode_AKU3.5_Beta1_R0 bản nào dùng ổn định và hay hơn vậy em vẫn đang phân vân chưa biết nên up bản nào

hcqp

Cảm ơn bác...em sẽ up thử ngay....mà 2 bản mới Helmi BA WM2k5 AKU3.5 v.1.4 và xplode_AKU3.5_Beta1_R0 bản nào dùng ổn định và hay hơn vậy em vẫn đang phân vân chưa biết nên up bản nào

Ở trên mình đã có nói rồi mà. Mình đồng quan điểm với Hà Châu, chọn bản Xplode! Thiết nghĩ cũng không cần nghe ý kiến của người khác đâu! Hãy tự khám phá và tự cảm nhận bạn nhé! Vọc Sĩ khác người thường là chỗ đó !!! =))

quanghieutq

cho em hỏi với cài .NET Compact Framework 2.0 SP1 là cái ji thế ạ...sao em hay thấy nói về cái đó vậy.thông cảm cho em nhé.em mới dùng lên chưa có kinh nghiệm và chưa biết nhiều...thank các bác

hcqp

cho em hỏi với cài .NET Compact Framework 2.0 SP1 là cái ji thế ạ...sao em hay thấy nói về cái đó vậy.thông cảm cho em nhé.em mới dùng lên chưa có kinh nghiệm và chưa biết nhiều...thank các bác

...đó là chương trình nền để có thể chạy một số chương trình khác. Bạn đã từng nghe giới lập trình nói về Dot NET chưa (.NET) đó! Sau này người ta lập trình phần mềm trên .NET nhiều nên phải cài .NET Compact Framework 2.0 thì mới có thể chạy được các phần mềm đó. Như ví dụ trên, mình phải cài .NET và SQL thì mới dùng được Calls Log Manager, Phong Thủy...Nhiều thứ khác nữa mà mình quên mất!
Vả lại, bạn cũng cần phải cài .NET Framework trên PC nữa đó! Cái này bạn có thể tìm trên NET (bằng Google) khoảng trên 22 MB.
Riêng bản .NET Compact Framework 2.0 bạn có thể tải trên phần Download sau khi bạn có đủ điều kiện. Tuy nhiên, mình thấy bản trên Download không được ổn lắm đối với máy mình. Nếu máy bạn gặp sự cố với bản này thì mình sẽ giúp bạn sau.
Trong phạm vi Topic này, mình chỉ giải thích sơ lược như thế thôi. Bạn hãy chịu khó khám phá...có ngày sẽ có máy mới!!! :))
Mỗi người có nhu cầu sử dụng khác nhau, bạn nên cài đặt theo đúng nhu cầu của bạn thì sẽ tiết kiệm được nhiều thời gian! Trước khi UP ROM, bạn nhớ sao lưu cẩn thận. Để nếu bạn không hài lòng với ROM mới mà trở về ROM cũ thì có cái để bung ra, khỏi cài đặt lại mất nhiều thời gian!
;)

HaChau

Super V.I.P
Nó là hệ thống phần mềm khung để chạy các ứng dụng được viết riêng cho nó. Về kỹ thuật thì nó có nhiều tính năng tiên tiến giúp cho việc lập trình ứng dụng nhanh hơn, ít lỗi và dễ debug hơn,... Về mặt sử dụng thì cảm nhận đầu tiên của người dùng là chậm hơn các ứng dụng viết bằng VC++, eMbedded C...
(Nó tương đương với khái niệm máy ảo Java để các ứng dụng Java chạy trên đó.)
.NET Compact Framework đã có phiên bản 1 nay là phiên bản 2 và trung gian giữa chúng là các gói vá lỗi (Service Pack).
Với .NET CF 2.0 thì mới nhất là bản SP1
Hy vọng giúp được chút thông tin cơ bản về .NET CF cho bạn.

Thân!

nguyenhoang2979

em thãy rom 3.5-1.4 có 1 sõ cãn thay dõi sau:
wifi khó xài.
thêm send bluetoodth vào.
xoay màn hình không cân thiét.

seugab

Đúng là bản xplode_AKU3.5_Beta1_R0 chạy có vẻ nhanh hơn nhưng lại cài nhiều phần mềm mình không chuộng lắm! Bản Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v.1.4 nghe nói là dựa trên bản 5.04.09 (Logout) nhưng mình thấy một vài lỗi và hình như chậm hơn bản Xplode hẳn!Giao diện cả hai đều khá đẹp, các phần mềm bổ sung đều có thể cài cho nhau. Hiện nay, mình đang dùng bản Helmi...dự kiến sẽ Test thêm một thời gian rồi sẽ chuyển lại bản Xplode.
Cả 2 bản đều có thể cài .NET Compact Framework để dùng các dụng đi theo như Calls Log Manager.

+ Đầu tiên, bạn cần phải xác định dòng máy chính thức của bạn là gì?! Nếu là O2 IIs thì nên dùng bộ PH20B (máy có Camera) còn nếu máy không có Camera như SX66 thì dùng PH20B1
+ Vào thư mục Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v.1.4 để chép File nk.nbf vào để chung với các File có trong thư mục PH20B
+ Chạy File BaUpgradeUt.exe để Up ROM bình thường như các ROM khác.
+ Phần EXTROM có thể chép vào thẻ nhớ để nó tự động chạy. Nếu không thì cả phần EXTROM và AddOn có thể tự cài thêm sau khi Up xong ROM.
Vài điều cùng bạn!
Thân!

Bác hcqp dùng Helmi chắc k thấy lỗi j chứ? E đang dùng Xplode nhưng tốc độ AKU3.5 có vẻ k nhanh bằng AKU3.2.
AKU3.5 của Xplode vẫn chơi với .NET thoải mái. Ngon thật! Trước k dùng dc chương trình CodeLibrary, hỏi mãi trên diễn đàn mà k có ai trả lời. :(

Wifi on/off ngon hơn AKU trước. Âm thanh khác lạ. Icon đẹp mắt.
......
......
Túm lại là đáng để up up up....

phongred

HKLM\Services\ScreenRotate
ShowIcon=0 (Disable)

trong đây thay đổi ShowIcon = 0 thì sẽ ẩn đi icon quay màn hình ngoài tray system

vit

Sau khi xem hết 2 topic bình luận về ROM của Helmi và Xplode, cuối cùng mình quyết định chọn bản của Xplode vì bản ROM này có phong cách giống của logout, không ôm đồm các thứ linh tinh vào sẵn ROM mà để người dùng tự chọn cài phần mềm mình thích.
Kết quả nâng cấp không làm mình thất vọng so với bản logout.
Tốc độ nhanh, giao diện rất đẹp, ExtROM có nhiều phần mềm hữu ích đóng gói sẵn,...

Bác thử cài ct SMS gì gì đó (xin lỗi tác giả vì ko nhớ tên) của bác Kawaguchi chưa! Tớ cài vào khi reset nó cứ báo lỗi load, và yêu cầu turn off flight mode. Bác test thử xem sao?

hcqp

Bản Rom của Helmi 1.4 không chạy được MultiPad_v2.65_Full, không chạy được Calls Log!!! (Cài được nhưng không chạy được)!!!... Chạy chậm, một số lỗi,...

==> Chuyển qua bản Xpode thôi!

vit

Thông tin tốt cho những ai muốn dùng Power Point ở AKU3.5 Xplode. Sở dĩ ko sử dụng được PP là do thiếu file thư viện pptres.dll
1. Tải file pptres.zip về giải nén và chép file pptres.dll vào thư mục Windows
2. Tài file xplode....về rồi cài lên máy
Cả 2 cái này tớ đều chưa thử nhưng hy vọng là chạy tốt!

VUNHATVAN

Thực ra nó cũng giống như các bản Rom khác thôi, nhưng nó nhiều phần là để cho nhiều người sử dụng tùy chọn:
Thứ nhất: Bản Rom chính là file: nk.nbf trong thư mục Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v.1.4
Thứ hai: Tool để up Rom chính là hai thư mục: PH20B và PH20B1
Thứ ba: Exttend Rom chính là các file được cài đặt trong khi hard reset nằm trong thư mục EXTROM
Thứ tư: Các phần mềm có thể cài thêm vào nằm trong thư mục AddOn

Để Uprom này bạn phải biết máy cử mình thuộc dòng nào PH20B hay PH20B1. Để biết bạn vào Settings->System->Device Information->Identity sẽ thấy báo dòng máy của bạn là PH20B hay PH20B1
- Copy file nk.nbf vào thư mục tương ứng (PH20B hay PH20B1)
- Copy EXTROM và Addon vào thẻ nhớ
- Chạy file BaUpgradeUt.exe
Sau khi máy up xong bạn vào thư mục AddOn lựa chọn các phần mềm cần cài đặt thêm để cài đặt. Thế là xong

Mới học được chia kiến thức với bạn. Chúc vui

quanghieutq

cho em bản Extrom của xplode_AKU3.5_Beta1_RO với.em load rom này về ko thấy có trong đó mấy anh tìm giúp em với

Status
Không mở trả lời sau này.