• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL - OLD

Status
Không mở trả lời sau này.

hoanghn74

co ban nao cua con neo ko cho minh voi

minh moi la thanh vien ma, len van chua danh viec nay len moi hoi

Đã di chuyển bài viết của bạn đến noi cần thiết để hỏi, mong bạn nhìn thật kỹ các chủ đề phía ngoài chủ đề này nhé. Viết bài không dấu cũng đồng nghĩa với việc không ai trả lời giúp cho bạn.

Last edited by a moderator:

thanhbg

các bác này em có một vài điều nhận xét về rom mới này .
em thấy các bản win 2005 mới này hình như không hỗ trợ việc kết nối internet bằng USB thì phải . và wifi , blooth cũng khó vào hơn . trong khi win2003 thì mọi thứ đều chạy tốt. vậy các bác thử cho em ý kiến về vấn đề này xem sao nhé. xin chân thành cảm ơn

Kojiro

Super V.I.P
Mình thấy rom này hình như được phát triển trên nền bản 5.04.06 của Logout thi phải.Phải nói là icon đẹp nhưng vẫn không bằng bản 5.04.09.

Tom_codon

Super V.I.P
Mình thấy rom này hình như được phát triển trên nền bản 5.04.06 của Logout thi phải.Phải nói là icon đẹp nhưng vẫn không bằng bản 5.04.09.

Đúng như bạn đã nói.Tất cả các Rom helmi Xpode đều lấy nền Rom chính là bản 5.04.06 của Logout.
Logout vừa làm xong phần chính Rom Aku3.5 chuẩn bị Up lên cho diễn đàn mình.Mình và một số người nữa sẽ thực hiện việc làm Rom cho PDAviet.
Đầu năm 2007 PDAviet sẽ chào đón năm mới bằng một loạt Rom mới made in PDAviet.Đặc biệt chú trọng Rom cho 2 dòng là Blue Angle và Universal.
Các bạn chờ đợi để đón nhận và test Rom nha...:D :D :D
Chúc vui...!

lhoang

Đúng như bạn đã nói.Tất cả các Rom helmi Xpode đều lấy nền Rom chính là bản 5.04.06 của Logout.
Logout vừa làm xong phần chính Rom Aku3.5 chuẩn bị Up lên cho diễn đàn mình.Mình và một số người nữa sẽ thực hiện việc làm Rom cho PDAviet.
Đầu năm 2007 PDAviet sẽ chào đón năm mới bằng một loạt Rom mới made in PDAviet.Đặc biệt chú trọng Rom cho 2 dòng là Blue Angle và Universal.
Các bạn chờ đợi để đón nhận và test Rom nha...:D :D :D
Chúc vui...!

Thế thì thật là hay. Tôi cứ có rom mới la up. sử dụng cho sướng.
Thật cám ơn những bạn đã nghiên cứu.

vnvn

sao em thấy trong này là khu vực up room mới sao lại có nhiều bài hỏi đáp thắc mắc cơ bản vậy nhỉ, các MOD có thể chặn không ?

phamthaitl

Mình thấy bản này so với bản 3.5 cũng không khác nhau nhiều. wifi cả hai đều như nhau (khó mở). còn các bác thì sao?
nói chung.win5 đều khó mở wifi.nếu mà đang lướt web,ngừng một lát mà lỡ để tắt màn hình là phải khởi động lại máy mới vào lại web được.:-?

Tom_codon

Super V.I.P
sao em thấy trong này là khu vực up room mới sao lại có nhiều bài hỏi đáp thắc mắc cơ bản vậy nhỉ, các MOD có thể chặn không ?

Thực sự có rất nhiều điều cơ bản về PPC.Đã được nói đi nói lại rồi nhưng đối với những người bước đầu làm quen thì thật sự vẫn còn nhiều ngỡ ngàng.Vì vậy nếu mà chặn thì cũng không nên làm.Nhưng đó là tùy thuộc vào tự giác của mỗi người.Ban quản trị không cấm các bạn được hỏi nhưng xin hãy hỏi những điều mà chưa ai đề cập đến.Những vấn đề được nói nhiều rồi thì hãy cố gắng đọc những bài viết trước,đừng hỏi đi hỏi lại nhiều lần...
Thân...!

magiamsat

tom-codon chính thức thì bao giờ pda việt có rom mới đó vậy-mình đang chờ đợi đây - :)
cho mình hỏi 1 chút về rom cổ lỗ sĩ 1 chút : 5.03.02wwe trên 02s
thông số của máy như thế này là có vấn đề gì hông?
intel(r)pxa263
speed 400mhz
ram size 128
flash size 32m
flash chip type 28f128k3
data bus 32bits
storage size 42.92 MB
lcd 240x320 tft
colors 65536

AnhTu

Super V.I.P
tom-codon chính thức thì bao giờ pda việt có rom mới đó vậy-mình đang chờ đợi đây - :)
intel(r)pxa263
speed 400mhz
ram size 128
flash size 32m
flash chip type 28f128k3
data bus 32bits
storage size 42.92 MB
lcd 240x320 tft
colors 65536

Ý bạn hỏi vấn đề gì? Bao nhiêu người đã sử dụng tốt và đã không có vấn đề gì xảy ra. Và bản ROM mới nhất dành cho BA sử dụng ổn định và "không có vấn đề gì" đó là bản 5.04.09, bạn có thể up & sử dụng.

oanhngo

intel(r)pxa263
speed 400mhz
ram size 128
flash size 32m
flash chip type 28f128k3
data bus 32bits
storage size 42.92 MB
lcd 240x320 tft
colors 65536

Thông số của máy bạn đưa là của o2s đúng ko?
thông số đó là oki đó bạn! hình như bạn đã thay RAM size và Stoge size? :-??
mình nghĩ nếu bạn upp lên Win 2k5 thì nên để RAM size là 96MB và Storage Size là 60Mb

khoi

xplode_AKU3.5_beta1_R1

Bản ROM mới cho BA các bạn cùng test nhé, mình chưa dowload được

link tải

Còn đây là bản của Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v.1.4 không biết có khác bản trước không vì thấy Helmi mới đưa lên lại 28/12/2006 và dung lượng cũng khác ai tải được có thể upload lên cho anh em cùng sử dụng

link tải

Chỉnh sửa cuối:

magiamsat

anh tu oi---đã có bản mới chua?hix hix
hôm qua down mãi không dc ơ link ấy
mình bây giờ phải dùng bộ rom 2k3 nào ? bạn nào ai có cho mình với bộ 2k3 và thay đổi thông số về chuẩn thì cho mìnhvì máy của mình trước up lên 2k5 ko extrom nên thông số để không đc tốt---bây giờ không làm sao thay đổi dc thông số của storage
bây giờ lại phải xuống 2k3 để chia lại ---cài 2k3 rồi mới được up 2k5 bản rom mới đc---------------hix hix máy của mình linh tinh quá-giúp mình với--mình đang đợi .

cam9999

Các bro cho hỏi, Bản 5.04.08 và bản 5.04.09 cái nào chạy ổn định hơn?. mình chuẩn bị up rom cho em o2s.thanks!

cuunon

xplode_AKU3.5_beta1_R1

Bản ROM mới cho BA các bạn cùng test nhé, mình chưa dowload được

link tải

Còn đây là bản của Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v.1.4 không biết có khác bản trước không vì thấy Helmi mới đưa lên lại 28/12/2006 và dung lượng cũng khác ai tải được có thể upload lên cho anh em cùng sử dụng

link tải

Giao diện R1 khá wá các bác ui ! Em chưa thử 1.4 nhưng thấy fố rùm ca nhiều về xplode nên thử . Có điều chưa thể nghe stereo = tai nghe bluetooth i-tech s38 đc thôi . Cảm ơn các bác nhiều

khoi

Giao diện R1 khá wá các bác ui ! Em chưa thử 1.4 nhưng thấy fố rùm ca nhiều về xplode nên thử . Có điều chưa thể nghe stereo = tai nghe bluetooth i-tech s38 đc thôi . Cảm ơn các bác nhiều
Nếu tải được bạn UP lên http://www.4shared.com hay hotfree nào đó cho các bạn cùng test với

hcqp

Nếu tải được bạn UP lên http://www.4shared.com hay hotfree nào đó cho các bạn cùng test với

Chưa có thời gian cài thử nhưng....Dùng FlashGet tải tốt mà...;)

Bản Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v.1.4...Mình mới Test File nk.nbf : tất cả đều 1h36PM ngày 23/12/06...! Chắc không khác gì đâu. Mà mình thấy bản này chậm và không ổn định => không Test tiếp! Có lẽ do máy mình nó không chịu thuốc của bản ROM này!
Chắc phải Up bản xplode_AKU3.5_beta1_R1 thôi!

Chỉnh sửa cuối:

oanhngo

Các bro cho hỏi, Bản 5.04.08 và bản 5.04.09 cái nào chạy ổn định hơn?. mình chuẩn bị up rom cho em o2s.thanks!

Mình đã up bản 08 và 09 trên O2s ! thì thấy bản 09 ổn định hơn bản 08 và bản 09 đã fix được 1 số lỗi ! theo như mình thì bạn nên up bản 09!:D
Chúc vui!

Status
Không mở trả lời sau này.