• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL - OLD

Status
Không mở trả lời sau này.

oanhngo

mình mới up thử ROM xplode_AKU3.5_beta1_R1
tét thử thấy giao diện đẹp hơn rất nhiều! tốc độ có thể nhanh hơn bản 09 của bác logout! nhung bị 1 cái là lúc khởi động nó báo thế này

mình sẽ test típ cóa gì sẽ post lên sau !

Chỉnh sửa cuối:

phongred

nếu bạn nào down bang Flashget thì chon
user: xda (có folder user là: xdaupload)
Pass: xda

minh dang sai ban Rom 1.4,mình thấy bản này chạy nhanh và ngon lắm, chịu khó lâu lâu vào dọn mấy file rác cho nhẹ máy là okie
hồi chiều này mình có thử test với máy Atom 2 máy cùng mỡ Folder Windows cùng 1 lúc thì cái O2s của mình chạy trước kg biết có fải do Atom cài nhiều Soft hay kg hehe, thấy cũng tự hào con O2s ghê hehe
hôm nay mình cài thử cái tiếng việt bản update ngày 20-11 nhưng khi vào tin nhắn kg thể nào vào cái mục menu để vào option..
với lại có phát hiện mới với cái psshutxp la khi nhấn vào nó có mấy mục chon :
Light Off, Shut down, Soft Reset nhưng ếu nhấn vào biểu tượng windows ở trên cùng nó sẽ hỏi có Hardreset kg, cái này ai biết rồi thì đừng cười nha, tại mình mới biết thôi heheh, chuc các bạn vui ngày cuoi tuan và 1 lần nữa
!!!!!!!!HAPPY NEW YEAR!!!!!!!

hcqp

tét thử thấy giao diện đẹp hơn rất nhiều! tốc độ có thể nhanh hơn bản 09 của bác logout! nhung bị 1 cái là lúc khởi động nó báo thế này

mình sẽ test típ cóa gì sẽ post lên sau !

Ah...Bệnh này....
Mình nghĩ là bạn chưa Format lại sau khi Up ROM (nhấn tổ hợp phím SR + Camera + Record...rồi chọn 1 No, 2 Yes, 3 Yes...rồi chọn phím số 2 (Mail) để khởi động PPC)

xplode_AKU3.5_beta1_R1: Bản ROM khá đẹp, nhanh, nhưng ghét một chuyện: biểu tượng đồng hồ trên góc phải màn hình không hiển thị mà thay vào đó là biểu tượng pin rất không cần thiết!!!
Bác nào biết chỉnh thay cái biểu tượng pin (hình 1) trở lại cái biểu tượng thời gian (hình 2) chỉ mình với!!! Cảm ơn nhiều!!!

Last edited by a moderator:

oanhngo

Ah...Bệnh này....
Mình nghĩ là bạn chưa Format lại sau khi Up ROM (nhấn tổ hợp phím SR + Camera + Record...rồi chọn 1 No, 2 Yes, 3 Yes...rồi chọn phím số 2 (Mail) để khởi động PPC)

xplode_AKU3.5_beta1_R1: Bản ROM khá đẹp, nhanh, nhưng ghét một chuyện: biểu tượng đồng hồ trên góc phải màn hình không hiển thị mà thay vào đó là biểu tượng pin rất không cần thiết!!!
Bác nào biết chỉnh thay cái biểu tượng pin (hình 1) trở lại cái biểu tượng thời gian (hình 2) chỉ mình với!!! Cảm ơn nhiều!!!

bạn hcqp: bạn làm như sau nha:
- vào registry tìm đến HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Shell \ShowTitleBarClock ! bạn thay giá trị của ShowTileBarClock =1 ! xong bạn SR lại ! còn nếu bạn muốn hiển thị cả ngày tháng lun thì bạn cho giá trị là 3 !:D
chúc thành công

Funtiger

help!!

Vẫn chưa có bản nào khắc phục đc tình trạng lâu lâu lấy pin ra và bỏ vô lại thì nó báo "none...none..." nghĩa là ko có radio, Os,... khởi động lại 1 lần nữa là ok. ko hiểu tại sao nữa.
và vẫn chưa đổi đc boot logo, buồn thật

AnhTu

Super V.I.P
bạn hcqp: bạn làm như sau nha:
- vào registry tìm đến HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Shell \ShowTitleBarClock ! bạn thay giá trị của ShowTileBarClock =1 ! xong bạn SR lại ! còn nếu bạn muốn hiển thị cả ngày tháng lun thì bạn cho giá trị là 3 !:D
chúc thành công

Cho giá trị 3 thì chỉ làm như sau:
HKLM\Software\Microsoft\Shell
Tạo 1 khóa DWORD tên TBOpt
Với giá trị 0: không hiện gì cả.
Với giá trị 1: Chỉ hiện đồng hồ
Với gia trị 2: Chỉ hiện ngày tháng
Với giá trị 3: Hiện cả ngày & giờ.

Không biết các bạn còn biết 1 điều nữa không, khi đang ở chế độ hiện giờ phút, có thể nhấn giữ bút vào chỗ hiện giờ để thay đổi chế độ Digital (đồng hồ số) sang Analog (Đồng hồ kim) hoặc ngược lại :D

Chỉnh sửa cuối:

HaChau

Super V.I.P

Bạn thử vào thư mục \Windows\Startup mà xoá mấy cái shortcut đó đi.

VUNHATVAN

Các bác ơi. Sao ban Rom xplode_AKU3.5_beta1_R1 trong phần setting không có Lock all button vậy. Power off rồi mà cứ động vào phím nào đó là nó lại bật, bực mình ghê.

AnhTu

Super V.I.P
Các bác ơi. Sao ban Rom xplode_AKU3.5_beta1_R1 trong phần setting không có Lock all button vậy. Power off rồi mà cứ động vào phím nào đó là nó lại bật, bực mình ghê.

Bạn thử vào phần Button, trong đó chắc có phần Lock, chọn ở đó sẽ Lock được thôi.

vit

Bạn thử vào phần Button, trong đó chắc có phần Lock, chọn ở đó sẽ Lock được thôi.

Start->Setting-&gt ;Personal->Button->Tab Lock

Chỉnh sửa cuối:

O2xdaIIs

Vừa mới up xong xplode_AKU3.5_beta1_R0 đã có AKU3.5_beta1_R1 rồi, thế 2 bản này về mặt giao diện và icon có gì khác nhau không mấy bác ? Mình thì khoái cái nào đẹp lắm.
Bản xplode_AKU3.5_beta1_R0 theo ý kiến chủ quan mình thấy chạy không ngọt ngào bằng bản 5.04.09 logout, cũng cùng là cài 1 số soft như nhau nhưng bản xplode chạy chậm hơn hẳn, thỉnh thoảng lại hay treo máy, còn wifi thì mỗi lần mở khó khăn quá.

oanhngo

Bạn thử vào thư mục \Windows\Startup mà xoá mấy cái shortcut đó đi.

Mình làm được rồi! tại vì lúc mới up rom xong chưa HR nó ấy mà!
@hcqp : mình đã HR! oki rồi! :D bản rom này wifi và sóng tắt mở hơi khó! mình thấy nó chạy nhanh hơn bản 09 của Logout! cóa ai thấy như mình hông?

VUNHATVAN

Vừa mới up xong xplode_AKU3.5_beta1_R0 đã có AKU3.5_beta1_R1 rồi, thế 2 bản này về mặt giao diện và icon có gì khác nhau không mấy bác ? Mình thì khoái cái nào đẹp lắm.
Bản xplode_AKU3.5_beta1_R0 theo ý kiến chủ quan mình thấy chạy không ngọt ngào bằng bản 5.04.09 logout, cũng cùng là cài 1 số soft như nhau nhưng bản xplode chạy chậm hơn hẳn, thỉnh thoảng lại hay treo máy, còn wifi thì mỗi lần mở khó khăn quá.

Bản xplode_AKU3.5_beta1_R0 phát triển trên bản 5.04.06 còn bản xplode_AKU3.5_beta1_R1 phát triển trên bản 5.04.09. Về tốc độ mình thấy bản xplode_AKU3.5_beta1_R1 có vẻ nhanh hơn, giao diện và một số phần mềm được tích hợp trong Rom thì giống bản của Helmi như: Profiles, SMSDRFix Setting nhưng lại thêm cái anh bạn không cần thiết: Windows Live Messenger. Nói chung là: Có Rom mới là ta cứ up đợi đến ngày có Rom PDAViet.

phuclee

có ai dùng bản AKU3.5 betaR1 ko?em đang dùng bản này thì bị lỗi fần camera khi vào quay video thì okie,vào quay lần nữa thì nó out ra ngoài ko cho vào nữa!xin chĩ cách khắc phục!thankz....

mtvntn1702

mình đang dùng bản Rom B1R1 sao mình đã nối được wifi rôi nhưng ma khi truy cập wed thì nó báo không tìm thấy làm sao đây.
HAPPY NEW YEAR!

thanhlongmps

Bản R1 đã fix các lỗi của bản R0. Tại sao khi tải về bạn không chịu khó vào thread ROM của Xplode nhỉ? Thực tế Helmi có nhiều kinh nghiệm hơn nên thường là ROM của Helmi sẽ chuẩn hơn. Còn bác logout thì không cần phải bàn nữa. Cá nhân tôi đang chờ bản của bác Logout.
Các version như 5.04.6 hay 9 hay sắp tới là 10 tôi nghĩ không quan trọng. Vì cái đó là quy định riêng của bác logout (có cách thay đổi thông số khi làm ROM). Quan trọng là dựa trên phiên bản nào hay thôi, như ở đây là AKU 3.5 (OS 5.1.195 build 15698.3.5.0). Nhân tiện nói thêm, tôi đang dùng bản AKU 3.5 của Helmi, về vấn đề bật tắt WF, tôi chỉ duy nhất một lần thực hiện không thành công, đó là lần đầu sau khi up ROM. SR lại, những lần sau vào cứ vù vù, thật dễ dàng.

khoi

Ah...Bệnh này....

Bạn dowload file này về cài đặt cho nhanh, cài xong SR là OK

matrixblack84

hình như thỉnh thoảng vẫn có hiện tượng chậm tin nhắn SMS đối với bản AKU 3.5 1.4 hay sao ý, em dính mấy cái hẹn với đứa bạn chỉ vì trễ tin, chán quá

Status
Không mở trả lời sau này.