• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL - OLD

Status
Không mở trả lời sau này.

Baoduyat

WM05 trên BA bạn chỉ có thể cài tự động ExtROM từ SD card thôi, bạn chỉ cần đọc file text kèm theo ROM là sẽ biết cách cài ngay thôi. Khi chép thư mục ExtROM vào SD, bạn HS lại máy thì ExtROM sẽ tự động được cài đặt !.

Chúc bạn thành công !!!.

phuclee

sao em cài cái .NETCF v2_WM5.armv4i.cab của anhTú đưa cho mà nó ko cho cáithật ko hiễu nổi!em đang chạy bản 5.04.06,mà sao em cài callog manager vào khi bấm vào nó báo lỗi!mong các anh chỉ giùm em!thankz

Baoduyat

Bạn đưa câu thông báo lỗi lên nha, mình mới biết bị lỗi gì ?!. Còn về NETCF2.0, bạn xem thử trong file readme kèm theo xem thử anh Logout đã add sẵn NETCF vào ROM hay chưa, nếu đã add rồi thì khi bạn cài nó sẽ báo là NETCF đã được cài đặt và nó sẽ không cho bạn cài nữa.

lmsonvt

Cám ơn chỉ dẫn của các bác, đúng là tôi chưa copy và chung 1 thư mục. Copy vào xong thì ngon lành.
Nhưng công nhận là "thằng WM5" chạy chậm và hay treo thiệt.
Dùng Resco registry thì không đọc được registry. Dùng Data Backup thì đứng im luôn.
Theo kinh nghiệm của các bác thì thằng nào chạy ngon hơn 5.4.09 hay 5.4.08
Cám ơn sự chỉ giáo của các bác

YingYu

Cám ơn chỉ dẫn của các bác, đúng là tôi chưa copy và chung 1 thư mục. Copy vào xong thì ngon lành.
Nhưng công nhận là "thằng WM5" chạy chậm và hay treo thiệt.
Dùng Resco registry thì không đọc được registry. Dùng Data Backup thì đứng im luôn.
Theo kinh nghiệm của các bác thì thằng nào chạy ngon hơn 5.4.09 hay 5.4.08
Cám ơn sự chỉ giáo của các bác

oạch, bác xem lại bản rom hay máy bác sao ấy.
tui cũng dùng 5.04.09, sửa registry bằng RescoRegistry ầm ầm,Backup củng được (dùng Spb Backup). Còn máy treo là do bác cài nhiều chương trình ẩn hoặc để Today Screen nhiều quá hay sao ấy, chứ tui xài hoài mà cũng có thấy treo đâu...:-/

bản 5.04.09 cũng như vậy là nhanh trên O2S chứ không đến nỗi rùa đâu.

AnhTu

Super V.I.P
Cho em hỏi kĩ lại cách Down từ W2005 xuống w2003 dc không bà con

Mọi chi tiết về việc downgrade từ WM5 về WM2003SE đã có tại trang 1, bạn vui lòng đọc lại, chủ yếu thì cách thức vẫn giống như nhau, chỉ khác là khác HĐH thôi bạn ạ.

lmsonvt

Bác Anh Tú ơi,
Tôi Up WM2k5_5.4.08 nhưng toàn báo là Error 100: Model ID Error. Mặc dầu đã chạy cả MaUpgrradeUT_NoID rồi nhưng vẫn không được là sao hả bác. Bác chỉ giúp nhé. :((

Úi, bác YingYu thân mến,
Tôi dùng ROM của thằng này này "helmi_wm2k5_aku32_32mb_v132_16mb_bitpool_32mbramdisk" nhưng tình trạng đúng như tôi vừa "thành khẩn khai báo". Tôi cũng đang up thử thằng WM2k5_5.4.09 nhưng toàn báo lỗi Model ID error. Bác chỉ giúp tí nhé. Bác thông cảm, dân newbie nhiều khi khó chịu thế đấy. :)

Vấn đề của bạn sẽ có giải đáp ngay thôi, bạn hãy cố gắng post bài gộp ý lại, đừng nên post nhiều bài cạnh nhau, như vậy sẽ khó đọc lắm.
Thân.
AnhTu

Last edited by a moderator:

lmsonvt

Bác Anh Tú ơi,
Tôi Up WM2k5_5.4.08 nhưng toàn báo là Error 100: Model ID Error. Mặc dầu đã chạy cả MaUpgrradeUT_NoID rồi nhưng vẫn không được là sao hả bác. Bác chỉ giúp nhé. :((

Úi, bác YingYu thân mến,
Tôi dùng ROM của thằng này này "helmi_wm2k5_aku32_32mb_v132_16mb_bitpool_32mbramdisk" nhưng tình trạng đúng như tôi vừa "thành khẩn khai báo". Tôi cũng đang up thử thằng WM2k5_5.4.09 nhưng toàn báo lỗi Model ID error. Bác chỉ giúp tí nhé. Bác thông cảm, dân newbie nhiều khi khó chịu thế đấy. :)

Vấn đề của bạn sẽ có giải đáp ngay thôi, bạn hãy cố gắng post bài gộp ý lại, đừng nên post nhiều bài cạnh nhau, như vậy sẽ khó đọc lắm.
Thân.
AnhTu

Vâng, thành thật xin lỗi bác Anh Tú. Ngồi vọc mãi mà không được nên hơi bức xúc. Xin lỗi bác nhé. :(

MX31214

ko biết lúc bác extract ra rùi,có chép file nk.nbf vào trong thư mục uprom ko vậy,nếu ko chép thì ko up được đâu.

phongred

sao tui tìm mãi mà kg thấy chổ nào setting cái mã số trung tâm cua tin nhắn hết hix

Utxd

sao tui tìm mãi mà kg thấy chổ nào setting cái mã số trung tâm cua tin nhắn hết hix

Vào setting/persional/phone chọn tab service, chọn Voice mail anh text Measages và nhấn Get settings ... để chỉnh nhé

phongred

hheh hay we thanks UTXD nhieu nha nó nằn ở dây có trời mới biết hehe sài 203 wen rồi đâu biết nó thế này hheeh, với lại chỉ cho Phong biết làm sao tăng cái Ramdisk len sao no co 15mb a` kg làm gi được hehe

Phong đang dùng bản Helmi_WM2k5_AKU3.2_v1.3.2_32Mb_Pool_16Mb_Ramdisk bên KiWi kg biết bản này so với cái bản cua Logout cai nào ngon hơn, nhưng bản này chưa thấy treo lần nào, bản của Logout có thêm chức năng gì kg

Chỉnh sửa cuối:

MX31214

bác có thể tạo thêm ramdisk mới,chứ hình như theo e biết thì ko tăng dung lượng thêm được.Mà thật ra tăng thêm 10mb thì thêm làm gì,bác cứ mua cái thẻ 1gb,2gb dùng là vô tư rùi,khỏi mắc công làm nhiều việc cho mệt.

phongred

vậy bạn chỉ mình làm thử đi do mới flash cai 205 này lần dầu tiên nên chưa có kinh nghiệm hehe, với bạn giải thih1 dùm mình cái này với Phong đang dùng bản Helmi_WM2k5_AKU3.2_v1.3.2_32Mb_Pool_16Mb_Ramdisk bên KiWi kg biết bản này so với cái bản cua Logout cai nào ngon hơn, nhưng bản này chưa thấy treo lần nào, bản của Logout có thêm chức năng gì kg?

với lại khi cài Helmi_WM2k5_AKU3.2_v1.3.2_32Mb_Pool_16Mb_Ramdisk thì trong hướng dẩn có kêu copy EXT vào thẻ nhớ để khi HR nó tự động chạy, vậy bước này mình có cần làm không?

Chỉnh sửa cuối:

khoi

@phonged:Sử dụng Pocket PC thú nhất là UP và cook ROM các bản ROM sau này nói chung cải tiến tốc độ lắm, tương đương nhau nhưng mình khuyên bạn nếu có thời gian thì thử lần lượt các bản, để tự tìm cái hay thì thú vị hơn. Theo mình thấy hiện tại bản mới nhất .09 của logout rất OK

phongred

hehe côk Rom là làm gì vậy hêh kg hĩu hihihi, tại mình mời tiếp xúc nên chưa hĩu lắm thông cảm vì hỏi nhiều wa' nha, cái Rom mà bạn nói bạn có thể cho mình cái link download kg? và bạn nói rõ dùm mình là có cần làm cái bước là chép EXT vào thẻ nhớ để khi HR nó chạy kg? mình đang sử dụng mạng MObi, thanks

AnhTu

Super V.I.P
hehe côk Rom là làm gì vậy hêh kg hĩu hihihi, tại mình mời tiếp xúc nên chưa hĩu lắm thông cảm vì hỏi nhiều wa' nha, cái Rom mà bạn nói bạn có thể cho mình cái link download kg? và bạn nói rõ dùm mình là có cần làm cái bước là chép EXT vào thẻ nhớ để khi HR nó chạy kg? mình đang sử dụng mạng MObi, thanks

ROM do khoi giới thiệu đã có ở trang 1 của chủ đề này, bạn có thể quay lại để load và sử dụng thử. ROM được up lên host riêng nên tốc độ download rất nhanh.
Các bước copy thư mục Extend ROM vào thẻ nhớ để cài đặt rất đơn giản, bạn chỉ cần cài đặt tất cả các file có trong thư mục đó xem như bạn đã cài tất cả các file fix lỗi của ROM & có nhiều tiện ích giúp ROM chạy ngọt hơn.
Chúc vui khi sử dụng ROM do người Việt Nam sản xuất :p

Chỉnh sửa cuối:

Kobold1609

Đây là link tải bản ROM 5.04.09 của bác Logout.Bạn down về dùng nhé.

Mã:
http://www.4shared.com/file/4713609/902669c4/wm2k5_5409_wwe.html

Bản ROM 5.04.09 có RamDisk 32 MB đó phongred.
Khi UP bản ROM này,bạn copy folder EXT_ROM vào thẻ nhớ nhé.Sau khi UP ROM xong vào EXT_ROM và chạy file AutoRun.exe.Thế là xong,sẽ tự động cài đặt cho bạn.Chúc vui vẻ nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.