• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC PROPHET - Old

Status
Không mở trả lời sau này.

khoabonmat

Active Member
Cho mình hỏi là rom radio 2.47.21 với 2.61.21 thì bản nào chạy ổn định hơn

bản radio 2.61.41 ổn định hơn và sóng mạnh hơn nghe nói rất rỏ nhưng mỗi tội là nuốt pin dữ quá để qua đêm chế độ stand by sụt 2%-3% trước đây xài 2.47.21 có 1% à.Nhưng lỗi đó quá nhỏ nên có thể bỏ qua (à mình xài WM6 không biết có thể bị ảnh hưởng chăng):-??

Shooter

bản radio 2.61.41 ổn định hơn và sóng mạnh hơn nghe nói rất rỏ nhưng mỗi tội là nuốt pin dữ quá để qua đêm chế độ stand by sụt 2%-3% trước đây xài 2.47.21 có 1% à.Nhưng lỗi đó quá nhỏ nên có thể bỏ qua (à mình xài WM6 không biết có thể bị ảnh hưởng chăng):-??

Tôi cũng đang xài WM6. Theo tôi thấy đúng là 2.61.41 sóng mạnh và nghe lớn hơn, nhưng thật sự không ổn định bằng 2.47.21, nghe nhỏ hơn nhưng không chập chờn có lúc không gọi được hoặc số khác không gọi tới được (lúc đó cột sóng bị tụt mất) và tốn pin như 2.61.41. Lỗi nghe nhỏ dù sao cũng dễ chịu hơn lỗi chập chờn :-? :-??

linhlk

E cứ tưởng mới có bản radio 2.61.21 làm j đã có bản 2.61.41 hả các bác

Shooter

Quote:
Originally Posted by shooter View Post
Đây là biện pháp cuối mà tôi thấy có giá trị nhất từ trước đến giờ, tham khảo tại đây http://www.pdaviet.net/showthread.ph...oto=nextoldest
Tất cả vấn đề về thẻ nhớ SD or MMC, xạc pin, sóng, contact v.v... đều được giải quyết tốt, chạy rất nhanh, không có lỗi sau khi install tất cả các patches đính kèm trong post, chưa thấy có vấn đề gì để phải quay lại WM5 cho đến khi có bản WM6 Professional vào tuần tới.
.

Bác có lộn không sao đưa link qua thằng Atom vậy? Bác sửa lại nhé:)

:O Sorry, đúng là mình copy link phần dưới cùng (next_oldest) nên link bị đổi theo post kế. Link đây (Thanks azumi!) =D>
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=5952

E cứ tưởng mới có bản radio 2.61.21 làm j đã có bản 2.61.41 hả các bác

:D Sorry, Lộn chuồng vì đi theo khoabonmat! đính chính là 2.61.21, bản này thỉnh thoảng mất sóng bất tử khi đang quay số hoặc có người gọi tới . Tôi nghi là do không full compatible với sóng phát của Mobi, Vina dùng máy Âu châu, còn bản này xài cho châu Mỹ Latin (tool up xài tiếng Bồ, tiếng Tây bán nhà gì đó ko rõ), xài cho hệ máy Nam Mẽo hoặc ...Cuba ....:p

Last edited by a moderator:

che1982

Mình dùng Smart1_new, máy bây giờ chạy rất chậm, mà thỉnh thoảng WindowMedia play file mà chẳng có tiếng gì cả, softreset lại thì lại ok. Không hiểu nguyên nhân ở đâu, bác nào đã gặp lỗi trên chưa.
Còn RadioRom thì mình dùng 2.47.21 nhưng thỉnh thoảng bị mấy lỗi rất vớ vẩn:
1- Tự nhiên chuông nháy một fát và máy bào có cuộc gọi nhỡ nhưng đấy lại là cuộc gọi từ hôm trước rồi.
2- Hay bị mất sóng.
3- Nhiều khi nhấn Talk nhưng máy không chịu gọi điện, vào contacts nhấn call cũng quả dứa. Lại sài bài ca softreset xong thì lại được.

traitimbuiduong

Mình up thử ROM WM6 nhưng sau khi khởi động lại thì chết cứng ở dòng DOPOD.Bây giờ mình phải làm thế nào.Điện thoại treo mấy ngày nay rồi ko dùng được

Hungpdahl

Well-Known Member
bạn bình tĩnh up lại bản rom W205 đi.Rồi lại up lại rom WM6,chúc thành công.

haiviet

Mình up thử ROM WM6 nhưng sau khi khởi động lại thì chết cứng ở dòng DOPOD.Bây giờ mình phải làm thế nào.Điện thoại treo mấy ngày nay rồi ko dùng được
Bạn chịu khó đọc lại các bài đã post trên chủ đề, những vấn đề như bạn đã được các member hướng dẫn rất củ thể rồi,mình cũng nói thêm là bạn nên up lại bản room gốc của dòng prophet ( room Qtek clear đã có trên diễn đàn ) rồi mới up tiếp Room WM6 sẽ ok thôi, Chúc bạn thành công

BinladenVN

Cứu với : mình down bản smart v2, mình nhap vào 3 ky tu trong o trống, đợi 1 xíu nó hiện ra "down load file" mình nhấp chọn nhưng ko down dc...
nó hiển thị ra như sau :
FATAL ERROR: Connection to database server failed.
MYSQL Error:Can't connect to MySQL server on '195.242.99.81' (4)
If the error shows on secondery server, you need setup remote access to the mysql database of main server

Có ai biết cách khắc phục , chì giùp với :(

traitimbuiduong

Nhưng nó ko vào win được nên ko nhận Activesynch mình muốn up lại ROM nhưng AS ko nhận thì phải làm sao.Cám ơn các bạn đã giúp đỡ

Utxd

Cứu với : mình down bản smart v2, mình nhap vào 3 ky tu trong o trống, đợi 1 xíu nó hiện ra "down load file" mình nhấp chọn nhưng ko down dc...
nó hiển thị ra như sau :
FATAL ERROR: Connection to database server failed.
MYSQL Error:Can't connect to MySQL server on '195.242.99.81' (4)
If the error shows on secondery server, you need setup remote access to the mysql database of main server

Có ai biết cách khắc phục , chì giùp với :(

Lỗi do server chứa link thì sao chỉ cách khắc phục được :D, kiếm link khác down hoặc down lại vào thời điểm khác khi server đã chỉnh sửa xong.

Nhưng nó ko vào win được nên ko nhận Activesynch mình muốn up lại ROM nhưng AS ko nhận thì phải làm sao.Cám ơn các bạn đã giúp đỡ

Qua box thảo luận sử dụng Prophet để xem cách đưa máy về Bootloader để up lại nhé.

sadwind5117

Mã:
IPL: 2.15.0001
SPL: 2.20.0001
ROM version: 10.2.0.8 WWE
Sao cái IPL với SPL của mình lại ko giống nhau,có cách nào để cho 2 cái số trên trùng nhau ko?

BinladenVN

Lỗi do server chứa link thì sao chỉ cách khắc phục được :D, kiếm link khác down hoặc down lại vào thời điểm khác khi server đã chỉnh sửa xong.

Bác có link khác để down bản này ko ?? cho tui xin dzới :D

linhlk

hơ k hiểu do phần cứng hay phần mềm nữa,lúc dùng wm5 cả 1 thời gian dài k có vấn đề j,cảm ứng ngon lành,h dùng wm6 v2 k hiểu sao 2 ngày nay cảm ứng có vấn đề,hay bị lệch quá,cảm giác nó rất cứng khi chọt vào,nếu align screen thì lại ok nhưng chỉ đc 1 ngày nó lại như thế.Ai có kinh nghiệm chỉ bảo e với chứ ngày nào cũng align screen thì chít

Azumy

Bác có link khác để down bản này ko ?? cho tui xin dzới :D

Bản rom nào vậy bạn , nói cụ thể hơn đi, hình như về vấn đề HTC prophet mình đã lập một topic riêng về vấn đề rom và up hầu hết các rom lên trên đó rồi mà,bác vào đấy tham khảo xem, đỡ tìm kiếm cho nhọc há

che1982

Các bác ơi vào Bootloader làm sao để ActiveSynch nó nhận

Ở bootloader thì máy chỉ nhận có kết nối cổng USB thôi, AS ko nhận. Vẫn có thể uprom bình thường bạn ạ.

Tiện thể mình nhắc lại câu hỏi của mình với.
Mình dùng WM6.0 Smart1_new nhưng thỉnh thoảng WindowMedia chạy media file nhưng ko có tiếng.
Ko hiểu vì sao. Ai có gặp lỗi tương tự như thế chưa? Có cách nào khắc phục không vậy?

Chỉnh sửa cuối:

BinladenVN

Bản rom nào vậy bạn , nói cụ thể hơn đi, hình như về vấn đề HTC prophet mình đã lập một topic riêng về vấn đề rom và up hầu hết các rom lên trên đó rồi mà,bác vào đấy tham khảo xem, đỡ tìm kiếm cho nhọc há

Trời ơi àh !!!! Mình down link của bạn thì bị lỗi như vậy đó..Nên mới phải hỏi cách khắc phục và link khác để down.

Àh !! Nếu dc, bác cho tui xin nick yahoo dc ko ?? mấy file fix lỗi của W6.0 tui down cung bi lỗi tương tự nên tính nhờ bác send file qua yahoo.
My Yahoo : hoainamdong

Azumy

Tại sao nhiều bác lại gặp vấn đề với mấy cái link em đưa lên nhỉ,mấy cái link này mình sưu tầm bên xda và chạy rất tốt, so với cái mạng của mình, không biết mọi người down như thế nào nhưng nếu link nào hỏng xin mọi người đóng góp ý kiến để mình gửi link khác fix lại ha

Mấy cái cần thiết các tác giả bên Xda đã cẩn thận up lên sharebigfile, một trang rất dễ download, mình nghĩ nếu không down dc, chắc mạng các bác có vấn đề chăng.

BinladenVN

Tui bó tay web này lun, nguyên 1 ngày hôm qua, dơn cả chục lần ko dc..Tự nhiên chiều nay lại down dc.
Chẳng lẻ lại hên xui vậy sao, chắc chiều nay đi đánh đề qua :D...

Status
Không mở trả lời sau này.