• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC PROPHET - Old

Status
Không mở trả lời sau này.

anhmt

Mã:
IPL: 2.15.0001
SPL: 2.20.0001
ROM version: 10.2.0.8 WWE
Sao cái IPL với SPL của mình lại ko giống nhau,có cách nào để cho 2 cái số trên trùng nhau ko?

mình thấy giống nhau đấy chứ, tất cả đều cho thông số là g4 mà, còn chuyện 2.20 hay 2.15 đâu có quan trọng dâu.

khacduy1978

Well-Known Member
Mã:
ROM version: 10.2.0.8 WWE
Sao cái IPL với SPL của mình lại ko giống nhau,có cách nào để cho 2 cái số trên trùng nhau ko?

IPL và SPL khác nhau là do bạn đã uprom bản AKU 2.2, thật ra cũng không có gì khác biệt đâu bạn ơi. Hiện tại chưa có cách nào làm cho SPL trở lại véion trước được trừ khi máy bạn đã unlock CID.:))

ozean

các bạn cho mình hỏi: làm sao để biết máy của mình đã unlock, tôi dùng Neo G4
Rom ver: 2.20.7.34 WWE

langtuvn7

Mình dùng Smart1_new, máy bây giờ chạy rất chậm, mà thỉnh thoảng WindowMedia play file mà chẳng có tiếng gì cả, softreset lại thì lại ok. Không hiểu nguyên nhân ở đâu, bác nào đã gặp lỗi trên chưa.
Còn RadioRom thì mình dùng 2.47.21 nhưng thỉnh thoảng bị mấy lỗi rất vớ vẩn:
1- Tự nhiên chuông nháy một fát và máy bào có cuộc gọi nhỡ nhưng đấy lại là cuộc gọi từ hôm trước rồi.
2- Hay bị mất sóng.
3- Nhiều khi nhấn Talk nhưng máy không chịu gọi điện, vào contacts nhấn call cũng quả dứa. Lại sài bài ca softreset xong thì lại được.

em bị giống hệt bác. dang nghe nhạc mà thằng nào gọi đến. nghe xong phát là mất loa luôn ^^!
Em thấy bản của bác nghianga dùng vẫn thik hơn ^^!

che1982

em bị giống hệt bác. dang nghe nhạc mà thằng nào gọi đến. nghe xong phát là mất loa luôn ^^!
Em thấy bản của bác nghianga dùng vẫn thik hơn ^^!

Mình post lên xda-developer hỏi nhưng chẳng ai trả lời, ko biết khắc phục thế nào nữa.

khoabonmat

Active Member
Mình post lên xda-developer hỏi nhưng chẳng ai trả lời, ko biết khắc phục thế nào nữa.

Bác chụi khó đợi bản final của WM6 Smart I đi.Tui xài cũng có lỗi như bác lâu lâu Window Media không có tiếng.Bác thoát chương trình ra ngoài (vào running program stop nó) sau quay lại là ok.Không nhất thiết soft reset bác à.Nhưng thỉnh thoảng thôi chứ không thường xuyên.Vài điều cùng bác.

khoabonmat

Active Member
Tui bó tay web này lun, nguyên 1 ngày hôm qua, dơn cả chục lần ko dc..Tự nhiên chiều nay lại down dc.
Chẳng lẻ lại hên xui vậy sao, chắc chiều nay đi đánh đề qua :D...

Bác tải được chưa qua mục LINK TẢI ROM đó.Tui có post lên 4shared mà.

DonMetal

Em hỏi lớ ngớ tý các bác nhé : Khi mình đang ở bản rom 06 rồi...nếu muốn up lại cung rom 06 khác thì có cần down vè bản 2.0 không ah?

Tom_codon

Super V.I.P
Em hỏi lớ ngớ tý các bác nhé : Khi mình đang ở bản rom 06 rồi...nếu muốn up lại cung rom 06 khác thì có cần down vè bản 2.0 không ah?

Bạn ko cần phải làm vậy chỉ cần up bản Rom mà bạn thích thôi.
Chúc vui

anhmt

các bạn cho mình hỏi: làm sao để biết máy của mình đã unlock, tôi dùng Neo G4
Rom ver: 2.20.7.34 WWE

Cái này đã có hướng dẫn rồi, bạn chịu khó tìm chứ!
bạn vào setting/system/device information/hardware: tại dòng Flash chip type nếu là M-systems thì tức là máy bạn đã unlock cid rồi. 8-|

DucLinh

Bạn ko cần phải làm vậy chỉ cần up bản Rom mà bạn thích thôi.
Chúc vui
Ko được đâu Tom ạ,nếu đang dùng bản W6 mà muốn up lên bản W6 khác thì phải up bản Aku2.2 đã nếu ko nó chỉ dừng lại ở màn hình khởi động thôi.

khacduy1978

Well-Known Member
Cái này đã có hướng dẫn rồi, bạn chịu khó tìm chứ!
bạn vào setting/system/device information/hardware: tại dòng Flash chip type nếu là M-systems thì tức là máy bạn đã unlock cid rồi. 8-|

Chưa chắc đâu bạn ơi. Máy mình cũng là M-sytems nhưng chưa có unlock cid.:(

anhmt

Máy bạn M-systems mà chưa unlock cid thì cũng hơi lạ nhỉ:-?? , theo mình đọc ở bên XDA và trong forum, tất cả đều là vậy mà. Mà sao bạn bảo là chưa unlock cid, bạn có cơ sở nào không khi nói điều dó?:-/

Azumy

Đồng ý với ý kiến của khacduy1978. máy mình cung m-systems n hình như vẫn chưa unlock cid, bởi nếu unlock rồi thì mình đã up rom khác đươc rồi chứ,đằng này đâu có đc, mình làm thử rồi mà.

ozean

Nếu máy bị unlock thì k up đc Rom or k dùng đc?Bạn nào chỉ chi tiết hơn đi

langtuvn7

Bác chụi khó đợi bản final của WM6 Smart I đi.Tui xài cũng có lỗi như bác lâu lâu Window Media không có tiếng.Bác thoát chương trình ra ngoài (vào running program stop nó) sau quay lại là ok.Không nhất thiết soft reset bác à.Nhưng thỉnh thoảng thôi chứ không thường xuyên.Vài điều cùng bác.

kô biết bao h mới có bản final của WM6 Smart I các bác nhỉ ... thôi thì đành sống chung với lũ ít hôm vậy. Hôm nào có bản chính thức rồi up luôn 1 thể cho tiện :D up đi up lại mất thời gian ^^!

Đồng ý với ý kiến của khacduy1978. máy mình cung m-systems n hình như vẫn chưa unlock cid, bởi nếu unlock rồi thì mình đã up rom khác đươc rồi chứ,đằng này đâu có đc, mình làm thử rồi mà.

máy em cũng m-systems rồi nhưng hình như cũng chưa unlock cid ^^!

Chỉnh sửa cuối:

BinladenVN

kô biết bao h mới có bản final của WM6 Smart I các bác nhỉ ... thôi thì đành sống chung với lũ ít hôm vậy. Hôm nào có bản chính thức rồi up luôn 1 thể cho tiện :D up đi up lại mất thời gian ^^!

Mình xài ban smart 1 v2 thay cung gôd rồi mà (sau khi cài thêm mấy file fix)

máy em cũng m-systems rồi nhưng hình như cũng chưa unlock cid ^^!

Bác nói cho e biết dzo71i!! chưa unlock CID thì rôm nào up ko dc ??? mấy Bin thấy hiện ra M-system+up tùm lum rôm vẫn dc..nhưng nghe bác nói có thề là chưa unlock CID nên muốn thử...

DonMetal

Em cài mấy cái Phích rồi mà vẫn thấy có j không ổn lắm các bác ah. Cụ thể là blutút và hồng ngoại không thể kết nối dc với máy khác.( máy kia nhìn thấy nhưng không send file đc)
Thế rồi em cung thắc mắc..không hiểu WM06 khac WM05 như thế nào ? Em mới up lại ban A ku 3.3.13 thấy chạy nhanh hơn nhiều mà giao diện cũng crossbow ghê mà.
Em chờ bản 06 xịn vậy !

anhmt

Mình xài ban smart 1 v2 thay cung gôd rồi mà (sau khi cài thêm mấy file fix)

Bác nói cho e biết dzo71i!! chưa unlock CID thì rôm nào up ko dc ??? mấy Bin thấy hiện ra M-system+up tùm lum rôm vẫn dc..nhưng nghe bác nói có thề là chưa unlock CID nên muốn thử...

Mình thấy trên fỏum XDA nói vậy. mà máy G4 vẫn up vô tư mà, không cần biết có unlock hay không, trên XDA chỉ nói về máy g3 chưa unlock thì phải unlock thôi. :-?

khoabonmat

Active Member

Một số hình ảnh của bản rom PDA Mobiz Happy.Các bác up rồi cho biết ý kiến nghe.

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.