• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC PROPHET - Old

Status
Không mở trả lời sau này.

giacomini

mình đã thử theo cách giacomini xóa trong OBEX thấy cũng tạm ổn nhưng ko biết có ảnh hưởng gì đến hệ thống ko,đang kiểm tra lại.Các bác sửa registry nhớ reset lại máy thì được thôi.
Cách này không ảnh hưởng gì đến hệ thống cả. Chỉ bị 1 vấn đề là không báo Pin và Sạc thôi :( . Nhưng đây chỉ là giải pháp tạm thời. Mình đang nhờ các cao thủ trên diễn đàn chỉ cách lấy file Obexsrvr.dll trong thư mục Windows ra. Và mình có 2 giải pháp cho vấn đề này là:
1. Thay file Obexsrvr.dll của WM06 bằng file Obexsrvr.dll của WM05. Cách này đơn giảng nếu thành công.
2. Nhờ các cao thủ Fix file Obexsrvr.dll trên WM06.

Rất mong sự ủng hộ giúp đỡ của các bạn! Happy New Year!

mình làm theo cách của bác giacomini. nhưng vẫn bị khởi động lại

Bạn vào Registry HKLM\Services\OBEX xóa KKK Dll Obexsrvr.dll hoặc đổi thành tên khác cũng được. Sau đó SR lại nhé.

Last edited by a moderator:

hachillies

Mình vừa mới up lên ,khi reset lại hiện lên chử QTek thì đứng máy .kết nói với PC thì máy không conet được,máy kg thể bấm nút nào được.mong các Bác giúp mình nhé.mính ở sài gòn Dopod818.thanks

Huycl2507

Mình vừa mới up lên ,khi reset lại hiện lên chử QTek thì đứng máy .kết nói với PC thì máy không conet được,máy kg thể bấm nút nào được.mong các Bác giúp mình nhé.mính ở sài gòn Dopod818.thanks

Bạn vào Botloader rùi cắm cáp vô Sync với máy (biểu tượng màu xanh trên khay PC sẽ k sáng nhé),rồi Up Rom lại là Ok ngay:D

toanh04

Mình cũng bị tình trạng như bạn hachillies ,máy bị treo ở màn hình O2..
Vào boot loader up lại thì hiện ra thông báo: No Device Connected...
Mình phải làm gì bây giờ..???

rainsea

Mình cũng bị tình trạng như bạn hachillies ,máy bị treo ở màn hình O2..
Vào boot loader up lại thì hiện ra thông báo: No Device Connected...
Mình phải làm gì bây giờ..???

Bạn quay lại trang 7 tải bản: WM6.0 for HTC Prophet (FIX) giải nén ra, khởi động PPC ở chế độ Boot loader chạy file: ROMUpdateUtility.exe. Sẽ khắc phục được lỗi của bạn và cài đặt được WM6. Làm theo hướng dẫn của bạn giacomini sẽ sửa được lỗi máy hay tự tắt, nếu pin không báo nạp thì khởi động lại PPC sẽ nạp được. Nói chung, bản WM6 nếu khắc phục được một số lỗi hệ thống: tự động khởi động lại, hay treo máy ... thì sẽ là HĐH rất tốt, xứng đáng để nâng cấp.

YonexRDS_001

như bác giacomini nói sửa file Dll Obexsrvr.dll thì máy kô bị reset nữa, nhưng khổ cái là kô thể sạc pin kể cả USB ActiveSync. pin hết thì làm sao có gì để sạc bây giờ.

rainsea

như bác giacomini nói sửa file Dll Obexsrvr.dll thì máy kô bị reset nữa, nhưng khổ cái là kô thể sạc pin kể cả USB ActiveSync. pin hết thì làm sao có gì để sạc bây giờ.

Bạn cắm sạc vào và khởi động lại PPC là OK

khuongnl

Tôi xin có ý kiến:
1. Rename file Obexsrvr.dll của WM05 thành Obexsrvr05.dll.
2. Copy file Obexsrvr05.dll vào folder windows.
3. Sửa registry HKLM\Services\OBEX đổi Obexsrvr.dll thành Obexsrvr05.dll.
4. SR.
Các bạn làm thử vì mình đã chuyển về Rom AKU 2.2 rồi.

Chỉnh sửa cuối:

quang10ntp

mình đã thử theo cách giacomini xóa trong OBEX thấy cũng tạm ổn nhưng ko biết có ảnh hưởng gì đến hệ thống ko,đang kiểm tra lại.Các bác sửa registry nhớ reset lại máy thì được thôi.

Không ăn thua các bác ạ, em đã thử làm theo cách của bác giacomini xoá các key trong OBEX thì hết tình trạng reset nhưng sau đó nảy sinh nhiều vấn đề lắm :(( , máy hay treo, thỉnh thoảng không đọc được thể nhớ....
Nhìn giao diện của WM6 thèm lắm nhưng đành up lại bản AKU3.3 để ăn Tết cho ổn đã. Mong các bác pro sớm ra bản fix các lổi trên. Thanks.

nghianga

sao mọi người cứ phải vất vả quá về vấn đề máy tự khởi động lại khi tắt nguồn nhỉ. Mình thì dùng chức năng ]"Screen off"[/B của chương trình XP Shutdow hoặc "Screen Toggle" của chương trình SPB Plus là chẳng có vấn đề gỉ xảy ra cả. Nhưng nhớ là tắt chế độ "Turn off device if not used for"

nghianga

Đây là file cab để fix lỗi tự động khởi động lại máy khi tắt nguồn bằng Button
các bạn download về rồi chạy nhé.
Đường Link: http://nghianga.4shared.com
Tối nay mình xẽ gửi bản ROM fix sẵn lên mạng và gửi đường Link nhé.
Mình đã test rồi không còn bệnh gì nữa
Nếu thấy ổn thì nhớ Thank 1 cái nhé

Sửa nốt lỗi này là em thấy bản ROM WM6.0 cho Prophet ổn định rồi đề nghị Bác Phạm Quang sửa đổi và đưa Logo của PDAViet vào bản ROM để mang bản ROM này cho toàn thể mọi người trên toàn thế giới dùng dòng máy Prophet dùng và để thán phục trình độ của dân VIETNAM mình chứ.
Xin cảm ơn mọi người đã có những ý kiến quý báu đã đóng góp cho bản ROM cảu mình được hoàn thiện hơn.

Chỉnh sửa cuối:
M

mu_reddevils

Guest
Hay quá, up nhanh lên bác. Cho mình hỏi nốt, bootimage của bản rom của nghiaga là hình gì vậy. Hay là lấy luôn image của Rom wm5 lúc trc khi Up Rom

dungde

Theo em thì bác PhamQuang nên up bản ROM WM6 clean lên cho mọi người dùng, vì em thấy ý kiến mỗi người một khác nên ai thích cài thêm gì thì cài. Với lại em up cả bản ROM của bác lẫn bản ROM WM6 gốc thì thấy bản ROM của bác PhamQuang ngốn nhìu RAM hơn, dùng bản ROM gốc phần free program còn khoảng 30M cơ ... :D

@nghiaga: hay là bác up bản ROM WM6 clean mà đã fix lỗi lên cho mọi người nha, sắp Tết rùi có WM6 dùng cho oai. He he

Utxd

Theo em thì bác PhamQuang nên up bản ROM WM6 clean lên cho mọi người dùng, vì em thấy ý kiến mỗi người một khác nên ai thích cài thêm gì thì cài. Với lại em up cả bản ROM của bác lẫn bản ROM WM6 gốc thì thấy bản ROM của bác PhamQuang ngốn nhìu RAM hơn, dùng bản ROM gốc phần free program còn khoảng 30M cơ ... :D

@nghiaga: hay là bác up bản ROM WM6 clean mà đã fix lỗi lên cho mọi người nha, sắp Tết rùi có WM6 dùng cho oai. He he

Rom clean có dùng được đâu mà up, không có bàn phím sao xài :-??

nghianga

Hay quá, up nhanh lên bác. Cho mình hỏi nốt, bootimage của bản rom của nghiaga là hình gì vậy. Hay là lấy luôn image của Rom wm5 lúc trc khi Up Rom

Mình vẫn để BootImate là hình nguyên bản của ROM 6.0.
Tối nay mình sẽ gửi bản ROM đã Fix hoàn chỉnh lên mạng.
Nếu thấy dùng tốt thì thanh cho mình 1 cái nhé.

ROM của bác Quang đúng là tốn RAM nhiều hơn. Tối nay mình sẽ gửi bản ROM đã Fix hoàn chỉnh lên mạng. Bản ROM này chỉ chiếm dụng RAM khoảng 19 đến 21Mb thôi.

Last edited by a moderator:

YonexRDS_001

cài fix reset của bác nghianga vào thi kô thấy pin lên. lúc nào cũng ở tình trạng hết pin. sạc cũng kô vào luôn.

victory132669

hay quá các bác up lên cho e dùng với.
nhưng hiện tại các ứng dụng dành cho wm5 có dùng được cho wm6 k ạ. kẻo up xong lại k có ứng dụng thì khổ thân lắm ạ.

toanh04

Sau khi cài file cab để fix lỗi tự khởi động lại mình cũng không thể xạc được pin và không cài được chương trình RescoRegistry

kabivn

hay quá các bác up lên cho e dùng với.
nhưng hiện tại các ứng dụng dành cho wm5 có dùng được cho wm6 k ạ. kẻo up xong lại k có ứng dụng thì khổ thân lắm ạ.

cài được hết đó bạn à. chỉ còn chờ ban fix rom của mấy Mod thui . hy vong co truoc tet :D

Status
Không mở trả lời sau này.