• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC PROPHET - Old

Status
Không mở trả lời sau này.

nghianga

fix đc lỗi này nó lại lòi ra lỗi khác cho mà xem ^^. moi j người nghĩ thử coi .. lúc đầu bị lỗi butoon sửa đc thì lại bị lỗi báo pin, h sửa đc báo pin thì lại kô sạc = USB đc ...
Làm thế nào để người gọi đến hiện số là 09.... kô phải là +849.... các bác nhỉ. tại vì gọi lại số +849... kô đc . Em nhớ là rom dopod 2.15 hồi trước của em gọi đc số +849... ^^

mình vẫn thấy hiện 09 đấy chứ. Bạn xem lại máy đi. Có thể bạn chộn chế độ gì đó rồi máy mới bị chuyển 09 thành +849.

quang10ntp

Bác nghianga ơi, cái này nó đốt pin ghê quá, mình mới sác hôm qua mà hôm nay xuống còn 50%. Các bản Rom trước không nhanh như vậy. Không nhẻ muốn xài WM6 cho thọ phải bỏ thêm mấy K để thay cục pin 1500mA.
Các bác nghiên cứu cho giải pháp gì đi!!!

BinladenVN

Cấp cứu....
Sau khi minh up file ROMUpdateUtility_G3 trong bản room ma minh down về thì máy mình sau khi khởi độgn xong thì đứng yên ở màn hình bootloader SF hay HR đều vô tới màn hình bootloader là dừng lại.
Mình chạy lại file up room thì báo là no device conect..
Bâygiờ phải làm sao vậy bà con...
\Hu Hu HU ... híp me plz

langtuvn7

mình vẫn thấy hiện 09 đấy chứ. Bạn xem lại máy đi. Có thể bạn chộn chế độ gì đó rồi máy mới bị chuyển 09 thành +849.

em vẫn để nguyên chứ kô chọn j cả ^^ HS lại nó vẫn thế mà :(
Cấp cứu....
Sau khi minh up file ROMUpdateUtility_G3 trong bản room ma minh down về thì máy mình sau khi khởi độgn xong thì đứng yên ở màn hình bootloader SF hay HR đều vô tới màn hình bootloader là dừng lại.
\Hu Hu HU ... híp me plz

Bác kiếm bản rom cũ nào up bằng file ROMUpdateUtility rồi up lại là ok

Chỉnh sửa cuối:

BinladenVN

HÌnh như LangtuVN7 dang online phai ko, cho minh xin nick yahoo de chat dc ko ??
Mình ko biết tìm bản room nao up bang RomupdateUltility ?? Bạn cho mình link để down dc ko ??

victory132669

chết em k nói với bác nghianga là máy em là g4 em chỉ dùng tạm thôi mà. các lỗi này xuất hiện do khác chip chăng?
vấn đề dùng cố vẫn được mong bác sửa để dùng cho cả 2 dòng bác nhé.

toanh04

Bạn sem lại đi nhé. Mình đã kiểm tra không có các lỗi như nêu ra đâu. Chỉ có không sạc được khi Sync thôi. còn lỗi điều khiển phím trái và phải thì sửa đơn giản thôi. Để khi nào mình sửa xong lỗi sạc qua USB thì sửa luôn lỗi đó.

Tiện thể nghiaga đưa luôn cái shortcut của Bluetooth xuống khay hệ thống ngoài màn hình today được không? (thành mặc định luôn giống của WM3 ấy)
Bình thường muốn đưa ra toàn phải hack registry hoặc phải nhờ sof can thiệp, còn khởi động BT ở phím comm manager mình thấy ko được tiện lắm..
Nếu bạn thấy không hợp lí thì cứ coi như mình chưa nói gì nhé... :D

Chỉnh sửa cuối:

langtuvn7

HÌnh như LangtuVN7 dang online phai ko, cho minh xin nick yahoo de chat dc ko ??
Mình ko biết tìm bản room nao up bang RomupdateUltility ?? Bạn cho mình link để down dc ko ??

Bác có thể download bản rom tiếng đức tại đây logo bọt nước khỏi phải đổi nha ^^ :))

a76vna

Đến bây giờ vẫn chưa có bản ROM WM6 nào hoàn chỉnh dành cho mọi người.Có lẽ đành PHẢI SỐNG CHUNG VỚI LŨ và chờ đợi vậy. Tôi làm hết các cách và UP bản mới nhất vẫn bị lỗi như thường.

langtuvn7

chết em k nói với bác nghianga là máy em là g4 em chỉ dùng tạm thôi mà. các lỗi này xuất hiện do khác chip chăng?
Các bác G3 cũng bị lỗi như vậy cả thôi :D Chỉ có cái tool uprom là dành cho G3 thôi còn cái nk.nbf G4 chơi đc mà bác ^^

nghianga

Power

Bác nghianga ơi, cái này nó đốt pin ghê quá, mình mới sác hôm qua mà hôm nay xuống còn 50%. Các bản Rom trước không nhanh như vậy. Không nhẻ muốn xài WM6 cho thọ phải bỏ thêm mấy K để thay cục pin 1500mA.
Các bác nghiên cứu cho giải pháp gì đi!!!

Mình thấy bình thường đấy chứ. Mình vẫn sử dụng được 2 ngày mà. Bạn thử kiểm tra dung lượng RAM xem nó có tốn không nhé. Bình thường thì RAM chỉ tốn khoảng 23-24mb thôi. Còn 1 điều nữa là bạn đang SD Radio version bao nhiêu. Nếu là Radio: 2.61 thì tốn năng lượng đấy mà sóng chẳng cải thiện được bao nhiêu đâu. Dùng bản 2.47 ý.

nghianga

Cấp cứu....
\Hu Hu HU ... híp me plz

Máy của là G3 Hay G4 thế

haiviet

Máy của là G3 Hay G4 thế

Bác nghianga cho em hoi máy em G4 co dùng được bản Room Prophet_2007 update Full N2N (20-02-2007).exe này không sao em up nó báo lỗi Recovery va thoát ra luôn hà, vậy máy em co cần Unlock ID lại ko vậy ? Giup em với,Thanks !

nghianga

Chip G4 thì bạn phải convert nk.nbf thành dạng nk.nb hoặc nk.nba rồi bằng tool. Nhưng có 1 điều nếu uprom bằng định dạng nk.nb hoặc nk.nba thì mất nhiều thời gian hơn.

Tiện thể nghiaga đưa luôn cái shortcut của Bluetooth xuống khay hệ thống ngoài màn hình today được không? (thành mặc định luôn giống của WM3 ấy)
Bình thường muốn đưa ra toàn phải hack registry hoặc phải nhờ sof can thiệp, còn khởi động BT ở phím comm manager mình thấy ko được tiện lắm..
Nếu bạn thấy không hợp lí thì cứ coi như mình chưa nói gì nhé... :D

Mình muốn có nhiều chỗ trống để khi chạy chương trình traylunch có thể add được thêm các sortcut. Nếu muốn 2 sortcut đó thì gửi địa chỉ mail cho mình để mình gửi file cho.

Bác nghianga cho em hoi máy em G4 co dùng được bản Room Prophet_2007 update Full N2N (20-02-2007).exe này không sao em up nó báo lỗi Recovery va thoát ra luôn hà, vậy máy em co cần Unlock ID lại ko vậy ? Giup em với,Thanks !

Bản này cho G3, G4 thì bạn dùng tool cũ của bản ROM G4 cũ giải nén ra rồi copy file nk.nbf trong ROM "Prophet_2007 update Full N2N (20-02-2007)" vào thư mục vửa giải nén rồi Up là OK. Mà trên diễn đàn mình có tool upROM cho G4 đấy bạn tìm nhé.

Last edited by a moderator:

Vitdao

Well-Known Member
Phiên phản rom này cũng tạm ổn rồi nhưng còn vài lỗi nữa, còn đụng với 1 số soft như Pocket Music nếu cài vào thì máy sẽ mất rung và mất chuông gọi đến. Hy vọng khi có phiên bản chính thức của Microsoft phát hành 25-2 tới chúng ta sẽ có 1 phiên bản thực sự ổn định.

langtuvn7

Phiên phản rom này cũng tạm ổn rồi nhưng còn vài lỗi nữa, còn đụng với 1 số soft như Pocket Music nếu cài vào thì máy sẽ mất rung và mất chuông gọi đến. Hy vọng khi có phiên bản chính thức của Microsoft phát hành 25-2 tới chúng ta sẽ có 1 phiên bản thực sự ổn định.
Em cũng kô chơi đc mấy cái game có sử dụng button ^^
hôm nay là 24 rồi ... mong cái ngày 25 hơn mong tết :D:D
lúc nào có bác cho iem link dow với ^^:D

victory132669

vấn đề mình đã up được rồi nhưng vứong những lỗi mình đã nói đó.
dùng tạm có thể được nhưng với các lỗi như vậy thì chưa dám dùng ổn định thôi.
tks các bác !!!

a76vna

Sau khi mình up bản ROM tiếng Hoa xong, máy không thể khởi động được nữa ( chỉ dừng ở màn hình Logo AKU2.2 -IPL-ISL-GSM....kể cả hard reset, và cũng không thể up được phiên bản ROM nào khác nữa: nó báo NO Devide FOUND.....Hic ...Mình vẫn chưa hiểu, chưa làm được. AI có thể nói rõ hơn được không? Máy mình không liên lạc đc mấy ngày rồi. Bùn quá

Chỉnh sửa cuối:

quang10ntp

Sau khi mình up bản ROM tiếng Hoa xong, máy không thể khởi động được nữa ( chỉ dừng ở màn hình Logo AKU2.2 -IPL-ISL-GSM....kể cả hard reset, và cũng không thể up được phiên bản ROM nào khác nữa: nó báo NO Devide FOUND.....Hic ...Mình vẫn chưa hiểu, chưa làm được. AI có thể nói rõ hơn được không? Máy mình không liên lạc đc mấy ngày rồi. Bùn quá

Down bản Rom dạng nk.nbf (chạy file ROMUpdateUtility.exe) có nhiều link ở bên UP ROM CHO DÒNG HTC PROPHET - WM5.0, rồi đưa máy về Bootloader (Power+Camera+Sreset) nối với PC rồi up lại từ đầu đi bạn

a76vna

Cám ơn nhé.Mình làm được rồi nhưng phải bản tiếng Đức,đang đi tìm bản tiếng Anh đây.

Status
Không mở trả lời sau này.