• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC UNIVERSAL (OLD 2)‎

Status
Không mở trả lời sau này.

bdgroup

Đây các cái bạn cần đây nè .
Notepad,Clear Store, và Hibernate icon Vista

Thanks bác ! Sao bác không xem hộ cái backlight chạy sao lạ vậy? Nó hiển thị không đúng. Mấy cái TAB đó.

Tom_codon

Super V.I.P
Cái này nó không chạy. Cái clearStorage,Office cũng vậy. Không biết nó bị gì.

:-? :-? :-?
Sao ko chạy nhỉ ???
Mình test bình thường mà.Bạn cần phải đổi đúng tên của file Ễ mặc định của nó ở trong Rom thì nó mới chạy đó.:D :D :D

Tom_codon

Super V.I.P
Ngồi chơi chẳng có gì làm nên fix cái backlight cho anh em.Tại Tom thấy cái Default của nó cũng xấu òm ra. :p :p :p
Chẳng biết kiềm hình ở đâu mượn tạm con Atom Exec trong tài sản làm hình và mấy cục pin của Resco 2007 chiều vừa cài xong thì được kết quả như thế này

Không biết thế có xấu không nhỉ ???
Nếu mà ko xấu thì Man Phạm Quang sẽ tích hợp lại tổng hợp các thay đổi icon và Backlight trong phiên bản Rom 2.10.01 rồi cập nhật lên sau nha.
Chúc vui.

Kangmin82

Vừa up xong bản ROM_v2.10.01_PDAVIET_UNI_3 của Man có 1 số lỗi sau: USB HHD ko dùng đc và cả New Menu cũng ko hoạt động.Có ai bị như vậy ko? Chú Quang xem lại giúp cháu nhé..

PhamQuang

Manager
ROM v2.10.01 PV (Chỉnh sửa Icon)​

- Đã Fix lại bộ Icon của Mod. Tom_codon dùng trong bản 2.00.06 theo yêu cầu của một số bạn.
- Thay USB HDD bằng WM5torage với chức năng tương tự.

Link tải ROM đã chỉnh sửa:

http://www.megaupload.com/?d=2EEF4HY8

Pass. Check Link: PDAVIET

koolpoint

Bác Quang built rom liên lục, up mỏi tay luôn! để em up thử bản fix này của Bác Quang rồi sẽ góp ý cùng các Bác!

Em chưa rõ về cách up riêng radio cho exec, em đang dùng radio 1.11.00 định up lên 1.15 nhưng chưa biết làm cách nào. không biết radio nào tốt hơn vậy các bác. nếu up radio thì có ảnh hưởng đến rom và các phần mềm đã cài sẵm không vậy các bác?

Last edited by a moderator:

Huycl2507

Bác Quang built rom liên lục, up mỏi tay luôn! để em up thử bản fix này của Bác Quang rồi sẽ góp ý cùng các Bác!

Em chưa rõ về cách up riêng radio cho exec, em đang dùng radio 1.11.00 định up lên 1.15 nhưng chưa biết làm cách nào. không biết radio nào tốt hơn vậy các bác. nếu up radio thì có ảnh hưởng đến rom và các phần mềm đã cài sẵm không vậy các bác?

Up Radio các bước thực hiện cũng như quy trình Up Rom thôi bạn nhé.Nếu Up riêng Radio thì không ảnh hưởng gì đến Rom và các phần mềm khác:D
Bản Rom 2.10.00 và 2.10.01 của Man PhamQuang Radio là 1.15 rùi đó

Chúc vui

bdgroup

Nếu Up riêng Radio thì không ảnh hưởng gì đến Rom và các phần mềm khác:D

Chúc vui

Có thật không dzậy bác. Hehe, hôm bửa em nghe lời Up riêng radio mà không cần backup dữ liệu, kết quả là sau khi up, máy coi như HR sạch sẽ lun :D

XuanTruong

Super V.I.P
Có Bác nào biết thêm thông tin về Rom mới nhất cho đến thời điểm này không? Rom 2.10.01 PV chạy chỉ ở mức khá, nhưng chừng đó cũng phải cảm ơn ManQuang nhiều rồi.

tepbi

Vừa up xong bản ROM_v2.10.01_PDAVIET_UNI_3 của Man có 1 số lỗi sau: USB HHD ko dùng đc và cả New Menu cũng ko hoạt động.Có ai bị như vậy ko? Chú Quang xem lại giúp cháu nhé..

Đúng rồii...Man Quang hay Mod tom fix lại dùm lổi của USB HDD dùm em với...

Em thấy bản ROM này RAM tuột nhiều so với bản 2.00.07...sau khi SR lại không chạy ứng dụng gì nhiều..sau khi sài được khoảng 2-3h thì RAM chỉ còn khoảng 24-25Mb..nếu chạy nhiều soft thì chỉ còn khoảng 23-24M

Nemmatlanh

Đúng rồii...Man Quang hay Mod tom fix lại dùm lổi của USB HDD dùm em với...

Em thấy bản ROM này RAM tuột nhiều so với bản 2.00.07...sau khi SR lại không chạy ứng dụng gì nhiều..sau khi sài được khoảng 2-3h thì RAM chỉ còn khoảng 24-25Mb..nếu chạy nhiều soft thì chỉ còn khoảng 23-24M

Cái lỗi tụt Ram là lỗi chưa có cách chữa khỏi của các Rom Develop đâu bạn ạ.Chỉ có thể tối ưu cho nó giảm ít đến hết mức có thể thôi.Và mình thấy Ram của bạn như thế là ổn rồi đó.Không có gì đáng phàn nàn đâu.

Còn cái lỗi USB HDD thì chắc cũng không sửa được.Cứ dùng một thời gian là nó bị như vậy.Bạn chỉ còn cách SR lại máy thì mới dùng được thôi.
Mình cũng mong sẽ sớm có người Fix được 2 lỗi trên :) .Thân!

exec1984

Active Member
Mình nghĩ bác Quang có thể gỡ hẳn cái USBHDD ,và tcpmp ra khỏi rom cho nhẹ,nếu bạn nào cần thì có thể cài cardExportcoreplay chức năng tương đương ,dễ dùng hơn mà giao diện thì chắc chắn là hơn hẳn rùi .Thank bác Quang đã nhiệt tình giúp đỡ anh em nhé.

duythuytien

Cám ơn Bác Quang đã kỳ công build Rom mới. DTT cài và sử dụng thấy rất tốt. Tuy nhiên, sử dụng bàn phím cứng, trước đây khi nào trong điều kiện thiếu sáng, thì đèn nền mới bật sáng, còn bây giờ lúc nào sử dụng cũng có đèn nền hết, như vậy sẽ càng mau hết pin. Có anh em nào thấy như vậy không? Bác Quang có thể xem lại vấn đề này thì tốt quá.

Status
Không mở trả lời sau này.