• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC UNIVERSAL (OLD 2)‎

Status
Không mở trả lời sau này.

theanh301

Bàn Phim mình cũng vậy đó. Khi đụng vào thì nó sáng, bất kể trời sáng hay tôí. Kg biết làm sao nữa.

ivannop

Hic tui cũng bị như vậy nữa. Hễ đụng vào bàn phím là nó sáng lênahf. ko có sensor được.

thang74jp

Bàn Phim mình cũng vậy đó. Khi đụng vào thì nó sáng, bất kể trời sáng hay tôí. Kg biết làm sao nữa.

Tôi cũng bị lỗi như vậy, hiện giờ tôi đang dùng ROM 2.10.00 PV. Các bản ROM trước thì không thấy lỗi này.

tepbi

đúng rồi đó bác...hôm nay e test lại ở nơi nhiều ánh sáng thì thấy nó đúng là ko còn AUTO nữa rồi...sorry mọi người nhé...tại vì trước đây khi còn dùng ROM gốc WM5...con mắt cảm quang của e nó bị dính keo che mất nên bị tình trạng này..nhưng nơ e test lại đúng là do ROM rồi...để e Up lại 2.00.07 xem sao rồi trả lời lại cho các bác nhé...

0909393007

đúng rồi đó bác...hôm nay e test lại ở nơi nhiều ánh sáng thì thấy nó đúng là ko còn AUTO nữa rồi...sorry mọi người nhé...tại vì trước đây khi còn dùng ROM gốc WM5...con mắt cảm quang của e nó bị dính keo che mất nên bị tình trạng này..nhưng nơ e test lại đúng là do ROM rồi...để e Up lại 2.00.07 xem sao rồi trả lời lại cho các bác nhé...

các bạn à, bản thân rom gốc 2.20.01pv đều bị lỗi bàn phím. Máy mình exec cũng bị (bàn phím luôn luôn sáng mặt dù trời sáng). Bác Quang im lặng thì biết rồi, cần gì các bạn thử rom này thử rom nọ làm chi :p :p

ivannop

Trời ơi fix được rồi các bạn ơi. Hay quá cám ơn Tom_codon nhiều thank cho bạn 1 cái hihihi

AnhTu

Super V.I.P
How i can hide Extended_rom from Regedit?

:O
If you wanna hide Extend ROM by Regedit, you can follow here:
HKLM/System/Storage Manager/Profiles/trueffs_doc1/
Set mounthinden = 1
And soft reset device.
I think everyone always want to un-hide this Extend ROM for install some application if they're useful. But if you don't want to use it, you can hide :D

Tommy2005

Anh em thử cab này của Tom xem lỗi bàn phim sáng có họat động không nha...

Đã fix được rồi!Cảm ơn bác Tom_codon!

Bác thêm AutoSensor = 1 vào HCU\ControlPanel\Backlight phải không?

HKCU\ControlPanel\Backlight\AutoSensor = 0(DWORD decimal) tắt tính năng light sensor

HKCU\ControlPanel\Backlight\AutoSensor = 1(DWORD decimal) bật tính năng light sensor

Bác nào muốn dùng RegEdit thì làm như trên sẽ được như í!

Chỉnh sửa cuối:

theanh301

Cái file cab của anh tom đưa, mình cài vào như thế nào vậy ivannop? Bạn chỉ dẫn mình cụ thể được kg? Thanks.

Tom_codon

Super V.I.P
Đang ở ngoài trời sáng thì thấy các bạn hỏi,dùng tay bịt mắt cảm quang lại ấn test thử thì thấy lúc sáng lúc ko sáng,nên chẳng biết thế nào,nhưng mình nhớ là từ bản 04 mình đã biết lỗi này và fix rồi nên làm nhanh cái fix.Nếu làm việc tốt rồi thì ổn cả rồi...:D :D :D
@theanh301 : bạn dùng resco kick vào nó là nó tự chạy mà bạn.
chúc vui

duythuytien

Cái file cab của anh tom đưa, mình cài vào như thế nào vậy ivannop? Bạn chỉ dẫn mình cụ thể được kg? Thanks.
Bạn cứ copy vào PPC rồi kích hoạt cài thẳng vào trong "main", rồi SR lại thế là xong thôi. Chúc vui.

0909393007

Một basic Vanilla của helmi

Thân chào các bạn. Mình đã tìm thấy một Vanilla Rom của Helmi dựa trên Kitchen Rom Helmi . Mình đã test và ram >30mb sau khi reset. Ram >26mb sau khi cài những ứng dụng nền như sau:
- Shutdown
- Vito audio
- Magic call
- Tollbar (hibernet - oxic)
- Vietnamese typing
- Phudong today
Đặc biệt icon office là của 2007 (tuy nhiên đc nằm trong Onenote )
New Comm Manger
Các bạn Up thử nhé. Theo mình đây là rom tốt vì là Vanilla Rom
y quên: Rom này lấy tên là Rom 2.00.2 wwe
link: http://rapidshare.com/files/22972244/Helmi_Vanilla.rar.html
--------------------
XDA - Exec
Rom: 2.00.2 wwe
radio : 1.15.0
Ex: none
=D> =D>

bdgroup

Theo mình đây là rom tốt vì là Vanilla Rom
y quên: Rom này lấy tên là Rom 2.00.2 wwe

Ngoài tính ổn định và tốc độ ra, anh em còn rất quan tâm tới vấn đề fix các lỗi thường gặp như wifi....., các ứng dụng thêm vào, rồi giao diện v.v...
Trong khi chờ đợi download, bác có thể sơ bộ qua cho anh em biết được không. Thêm 1 số screenshot càng tốt. Thanks bác.

Mà em nghe nói ROM Kitchen "tả pí lù" lắm mà ????

rod

thanks

If you wanna hide Extend ROM by Regedit, you can follow here:
HKLM/System/Storage Manager/Profiles/trueffs_doc1/
Set mounthinden = 1
And soft reset device.
I think everyone always want to un-hide this Extend ROM for install some application if they're useful. But if you don't want to use it, you can hide :D

thanks a lot, until now BEST rom and GREAT apps
:)

ThePhong2006

cho em hỏi một chút nhé! Ở bản rom này của Man Quang hình như vẫn thiếu mất một cái nữa cũng không kém phần quan trọng đó là báo cáo tin nhắn đã đc nhận!
- Trong setting có phần Key Lock em đã chọn "Lock all buttons except Power button" theo em hiểu là
khóa tất cả bàn phím khi nút ấn power rất tiếc là vẫn không đc! nghĩa là em chạm vào nút light hoặc camera vẫn thấy màn hình bật lên. (hic không bít dịch có đúng không :D)
Không biết ý kiến này có đúng không? nếu không mod del giùm em nhé! :)

Chỉnh sửa cuối:

tepbi

cho em hỏi một chút nhé! Ở bản rom này hình như vẫn thiếu mất một cái nữa cũng không kém phần quan trọng đó là báo cáo tin nhắn đã đc nhận!

cái này là những cài đặt cơ bản mà chứ hổng phài ROM đâu bạn ơi

bạn vào Inbox -> menu -> tools -> options ->text masages rồi check vào Request delivery notifications

lenhat

cho em hỏi một chút nhé! Ở bản rom này hình như vẫn thiếu mất một cái nữa cũng không kém phần quan trọng đó là báo cáo tin nhắn đã đc nhận!

Bạn vào Options cua Messaging chọn *Text Messaging đánh dấu vào Request delivery notifications.

caothanhhai

Thế không cải tiến được phần ghi âm hai chiều ah các bác
Chẳng lẽ Exec lại thua Atom

Status
Không mở trả lời sau này.