• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC UNIVERSAL (OLD 2)‎

Status
Không mở trả lời sau này.

Utxd

Đường tải ROM v2.10.02 PV​

http://www.box.net/shared/gce59ar0hm

- Pass. check Link: PDAVIET

Mã giải nén, các bạn hãy đánh tên của mình nhé, để tránh đưa Link đi dễ sập Host.

Vì lý do BW của host có hạn, link tải Rom này sẽ được thay đổi pass check link thường xuyên, nếu không down được thì PM cho mình nhé. Hiện đã đổi giống mật mã giải nén.

Những bài hỏi và trả lời các mật khẩu này lần thứ nhất sẽ bị Del, lần thứ 2 sẽ bị nhận cảnh cáo.

Chỉnh sửa cuối:

kent246

bác coi lại link dùm.Đã dùng pass check link giống như mật mã giải nén nhưng không vào được

phuongsfc

bác coi lại link dùm.Đã dùng pass check link giống như mật mã giải nén nhưng không vào được

Hi!
Bạn cứ cóp nguyên tên của tác giả cook ROM này vào khóa unrar là được mà.
Tôi mới úp xong bản mới này. Đúng là RAM tụt ít hơn và bộ nhớ thêm ra được chút it! nhưng thấy có CT "Pocket Secure" có sẵn ở buttom bar, chọt thử một cái. Thế là máy bị khóa cứng lại lun! hardreset rồi, cú quá thử một phát nữa! lại phải HR lại vì ko có khóa nguyên bản! chắc phải tìm lại những bài trước xem có nói gì đến khóa này không. Nhưng hiện nay thì tôi phải remove thằng này ra khỏi traylaunch. Còn một thứ nữa: đó là việc dùng nhạc Ringtone bằng *Midi rất tiết kiệm bộ nhớ sao mr Quang không chỉnh để có thể dùng ringtone bằng nhạc Midi nhỉ??
Any ways, cám ơn tác giả đã bỏ thời gian và công sức ra để có bản ROM này.

PhamQuang

Manager
Hi!
Bạn cứ cóp nguyên tên của tác giả cook ROM này vào khóa unrar là được mà.
Tôi mới úp xong bản mới này. Đúng là RAM tụt ít hơn và bộ nhớ thêm ra được chút it! nhưng thấy có CT "Pocket Secure" có sẵn ở buttom bar, chọt thử một cái. Thế là máy bị khóa cứng lại lun! hardreset rồi, cú quá thử một phát nữa! lại phải HR lại vì ko có khóa nguyên bản! chắc phải tìm lại những bài trước xem có nói gì đến khóa này không. Nhưng hiện nay thì tôi phải remove thằng này ra khỏi traylaunch. Còn một thứ nữa: đó là việc dùng nhạc Ringtone bằng *Midi rất tiết kiệm bộ nhớ sao mr Quang không chỉnh để có thể dùng ringtone bằng nhạc Midi nhỉ??
Any ways, cám ơn tác giả đã bỏ thời gian và công sức ra để có bản ROM này.

- Bạn chứng tỏ không chịu đọc giới thiệu về phiên bản ROM rồi.
- Pocket SecureEye On Privacy đều có Pass. Default là 1234. Bạn có thể vào c/t để tạo Pass. cho mình đấy.
- Đây là phiên bản ROM mình tạo cho bản thân, cần sự bảo mật cao mà. :D
- Midi sao nghe hay bằng WMA và MP3 hả bạn? :D
- So với v2.10.01 thì phiên bản v2.10.02 tiết kiệm hơn về RAM và Storage.
- Các bạn đã kiểm tra phần tin nhắn chưa? Đã phát hiện điều gì thêm không? :D

Tmolile

Bác PhamQuang ơi, mình rất thích ROM của các bác nên cũng thường xuyên UP ROM hoài. Cám ơn tinh thần của bác nhé!
Mình rất hay dùng tai nghe Bluetooth, ngày xưa mình dùng O2mini, mỗi lần kết nối Bluetooth thì ở trên taskbar có hình cái tai nghe hiện lên, rất tiện để theo dõi kết nối. EXEC thì không có Icon này nên khó kiểm tra kết nối tai nghe. Bác có cách nào tạo được Icon đó thì hay quá!

Utxd

Bác PhamQuang ơi, mình rất thích ROM của các bác nên cũng thường xuyên UP ROM hoài. Cám ơn tinh thần của bác nhé!
Mình rất hay dùng tai nghe Bluetooth, ngày xưa mình dùng O2mini, mỗi lần kết nối Bluetooth thì ở trên taskbar có hình cái tai nghe hiện lên, rất tiện để theo dõi kết nối. EXEC thì không có Icon này nên khó kiểm tra kết nối tai nghe. Bác có cách nào tạo được Icon đó thì hay quá!

Ý Tmobile nói cái icon như hình à, mình chụp từ bản 2.10.02 mới nhất đấy, vẫn hiện bình thường mà :D

L

letuanhuk

Guest
Hình như trong phần tin nhắn có thêm "Copy to Sim" và "Copy to Inbox" đúng không anh Quang :D, cái này thật sự rất hay và quá cần thiết.
Cảm ơn anh Quang thật nhiều về Rom này, hầu hết mọi thứ cơ bản em muốn sử dụng đều có trong Rom mới này :)

Last edited by a moderator:

Funtiger

Bản này khá hoàn chỉnh, hoàn chỉnh nhất trong các Rom WM2006 cho đến giờ, nếu khắc phục đc lỗi quay màn hình nữa là Wm2006 ok roài.Lỗi quay màn hình ở đây là, lâu lâu lấy ra xoay màn hình lại, và nhất là khi có cuộc gọi đến là phải đợi 1 lúc nó quay màn hình lại rồi mới alo đc, các Bạn xài lâu sẽ thấy liền.Mình xài rất nhiều bản, chỉ có vài bản là fix đc lỗi này. cảm ơn

ThePhong2006

có cách nào không hiện tin nhắn trong sim không bác? Vì tin nhắn trong sim em coi nó như một kỷ niệm cho nên không muốn ai đọc nó cả! :D Thi thoảng buồn buồn lại bỏ ra đọc thôi!

cachep2006

có cách nào không hiện tin nhắn trong sim không bác? Vì tin nhắn trong sim em coi nó như một kỷ niệm cho nên không muốn ai đọc nó cả! :D Thi thoảng buồn buồn lại bỏ ra đọc thôi!

Vào phần download ---> tìm phần hổ trợ SIM cho dòng này ! Bạn vào và tải đc đc đó

Thân chào !

Tmolile

Ý Tmobile nói cái icon như hình à, mình chụp từ bản 2.10.02 mới nhất đấy, vẫn hiện bình thường mà :D

Đúng là cái ICON gần giống như thế nhưng dành cho tai nghe Bluetooth bình thường chứ không phải là loại Stereo đâu. Mình đang dùng tai nghe của Ericson HBH 610a mỗi lần kết nối nó không hiện cái Icon lên. Bác có cách nào cho nó hiện lên giúp mình với

Huycl2507

Đúng là cái ICON gần giống như thế nhưng dành cho tai nghe Bluetooth bình thường chứ không phải là loại Stereo đâu. Mình đang dùng tai nghe của Ericson HBH 610a mỗi lần kết nối nó không hiện cái Icon lên. Bác có cách nào cho nó hiện lên giúp mình với

Mình đang sử dụng tai nghe Bluetooth Stereo đây (không biết I-Tech R35Sony D970 thuộc loại Stereo chưa ta;;) ),Icon vẫn hiện như vậy mà nhỉ:-?

yangminchoo

Trong bản Rom mới của bác PhamQuang có xuất hiện cái External-Rom, có cách nào hide nó di không ạ. Em cài 1 số soft cứ mặc định vào External-Rom và báo lỗi, khi backup bằng SPB bachkup cũng báo lỗi không ghi được. Em thấy cái External-Rom này không thể chứa dữ liệu hay chương trình gì thì mình hide nó luôn cho gọn.

FilterKings

Thiệt tình chạy theo mấy con ROM của MAN Quang mệt quá :p
Mấy hôm nay xài ROM 2.10.01 PV FIX2, thấy rất ổn định, khác hẳn mấy ROM trước về khoản máy ngủ luôn hoặc treo khi có phone. Tính giử lại để xài luôn và không up nữa. b-)
Nhưng nghe bản ROM này RAM và ROM cao quá, chịu không nổi nữa rùi,
Vừa down xong, đợi pin đầy là xơi ngay.
Công sức của MAN Quang đáng nể thật! Cảm ơn MAN nhiều lắm =D>

PhamQuang

Manager
Trong bản Rom mới của bác PhamQuang có xuất hiện cái External-Rom, có cách nào hide nó di không ạ. Em cài 1 số soft cứ mặc định vào External-Rom và báo lỗi, khi backup bằng SPB bachkup cũng báo lỗi không ghi được. Em thấy cái External-Rom này không thể chứa dữ liệu hay chương trình gì thì mình hide nó luôn cho gọn.

Bạn dùng cái Tool UNI_ext_rom_unlock.exe mà chạy nhé.
Nguyên nhân là trước khi Up lên WM6.0, ExtROM của bạn chưa Unlock&hide.

Bạn có thể copy Tool vào thẻ và chạy, nhấn 2 lần OK nhé, sau đó SR lại máy. Lúc này Extended_ROM của bạn sử dụng vô tư.

Người ta Unhide nó đi chẳng được, bạn lại đòi Hide??? :D

Đã nhiều lần nói về vấn đề này rồi, can thiệp qua Reg. nhé.

Tiện thể đưa Tool lên cho bạn, chỉ cần 1 File EXE mà thôi.

LEDU

- Bạn chứng tỏ không chịu đọc giới thiệu về phiên bản ROM rồi.
- Pocket SecureEye On Privacy đều có Pass. Default là 1234. Bạn có thể vào c/t để tạo Pass. cho mình đấy.
- Đây là phiên bản ROM mình tạo cho bản thân, cần sự bảo mật cao mà. :D

Em có đọc rõ và thử active cái Pocket Secure này với pw như bác nói là 1234. Tuy nhiên máy em không chấp nhận (invalid). Và hiện giờ thì em thực sự không biết phải làm thế nào nữa...Bác xem lại giúp em được không?

PhamQuang

Manager
Em có đọc rõ và thử active cái Pocket Secure này với pw như bác nói là 1234. Tuy nhiên máy em không chấp nhận (invalid). Và hiện giờ thì em thực sự không biết phải làm thế nào nữa...Bác xem lại giúp em được không?

- Up ROM xong
- Hãy điền Owner của mình vào nhé.

Khi đó mọi chuyện sẽ OK. :D

Phần mềm Pocket Secure CR đòi hỏi phải có OWNER, nếu không sẽ báo lỗi đấy. :D

dtsfan

EM gặp vấn đề là khi cài xong thì tất cả các buttón như camera , backlight vv volume hoàn toàn không có tác dụng thế là sao các bác nhỉ ????

Utxd

EM gặp vấn đề là khi cài xong thì tất cả các buttón như camera , backlight vv volume hoàn toàn không có tác dụng thế là sao các bác nhỉ ????

Chả biết bạn dùng máy gì và up ra sao mà bị như thế, mình xài Exec đây, uprom vào không cần chỉnh gì hết nhưng các phím chức năng đó vẫn dùng rất bình thường mà :-??

Tom_codon

Super V.I.P
Nguyên văn bởi dtsfan

Bạn chưa Clear Reg và Format kĩ nên vậy đó.HR và format đi sẽ hết.
Chúc vui

Status
Không mở trả lời sau này.