• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC UNIVERSAL (OLD 2)‎

Status
Không mở trả lời sau này.

hung66000

Kíu,kíu!!! Mình thử up rom 2.10.01 cho con exec,trong quá trinh up 100% ok,nhưng khi bật nguồn thì màn hình vẫn không thay đổi ở mà cứ ở chế độ Bootloader.mặc dù up lại bản rom cũ la 2.00.07 thì tình trạng vẫn thế,mà lúc trước máy vẫn chạy bình thường,hú vía quá.các bac hoạc có ai biết cách khắc phục thì chỉ bảo giúp em luôn nhé.thanhkiu!!!

Funtiger

Dùng Exit Boot loader, đã có hướng dẫn rồi,rồi up lại là ok liền. ko sao đâu

TuanQuang

Kíu,kíu!!! Mình thử up rom 2.10.01 cho con exec,trong quá trinh up 100% ok,nhưng khi bật nguồn thì màn hình vẫn không thay đổi ở mà cứ ở chế độ Bootloader.mặc dù up lại bản rom cũ la 2.00.07 thì tình trạng vẫn thế,mà lúc trước máy vẫn chạy bình thường,hú vía quá.các bac hoạc có ai biết cách khắc phục thì chỉ bảo giúp em luôn nhé.thanhkiu!!!

bạn bị stuck at bootloader rồi dùng tool này mình gửi chạy là đc ngay thôi

Nemmatlanh

Bệnh của bạn đúng là bệnh Stuck at BL,bạn Down Tool Exit BL mà anh Quang gửi ở trên về.Rồi làm theo các bước sau"
Đưa PPC về lại BL
Vào ActiveSyn trên PC>>>Setting,bỏ Allow USB đi
Sau đó cắm PPC vào PC,đợi khoảng 30s rồi chạy Tool ExitBL.
Nếu thành công thì máy bạn sẽ tự SR rồi vào thử màn hình như bình thường.
Nếu không được thì mình khuyên bạn nên Up lại 1 Rom Ship của 02 hoặc ROm gốc càng tốt.Đảm bảo sẽ lên ngay.Chúc vui!

nguyengiaquy

có bác nào biết Up Rom chạy HDH Linux ko chỉ em với, em đọc trên XDA và làm theo hướng dẫn rồi mà ko được, đến phần Login thì ko vào được nữa do đánh Pass ko được, mà lục trên PDA viet thì chưa thấy chỗ nào chỉ cách Up cả

xtitan

ko biết có phải em nhìn nhầm không nhưng hình như chiều hoặc tối hôm qua em thấy có bản 2.10.03 rồi phải ko ạ :? :D

L

letuanhuk

Guest
Chắc bạn nhìn nhầm hoặc mình không nhìn thấy rồi :D Vì hiện tại mình vẫn chỉ thấy bản mới nhất là 2.10.02 thôi mà. Bản Rom này hiện tại mình vẫn thấy rất hay, không biết bao lâu nữa sẽ có thêm bản mới đây! Nhưng thật sự hiện tại mình hài lòng với bản này.

TuanAS

Em up bản mới 02 đang test nhưng thấy sao hao Pin wa' các bác à !!! bản 01 tiết kiệm Pin nhiều hơn !

dtsfan

hôm nay vì bực mình không hiểu tại sao up 2.10.02 lại bị liệt mất mấy buttons nên em up lại rom này . Như đã nói trong quá trình cài win thì test button volume vẫn thấy có tác dụng nên lần này khi win bắt đầu cusstomizing em liền SR . Kết quả là sau khi SR máy đã hoạt động bình thường, tất cả các phím đều có tác dụng như cũ . Các bác có ý kiến gì về vụ này không ạ ???

Utxd

hôm nay vì bực mình không hiểu tại sao up 2.10.02 lại bị liệt mất mấy buttons nên em up lại rom này . Như đã nói trong quá trình cài win thì test button volume vẫn thấy có tác dụng nên lần này khi win bắt đầu cusstomizing em liền SR . Kết quả là sau khi SR máy đã hoạt động bình thường, tất cả các phím đều có tác dụng như cũ . Các bác có ý kiến gì về vụ này không ạ ???

Thế thì trong ExtRom của bạn có 1 file CAB nào đó gây ra lỗi này, nếu thấy không cần thiết thì xoá hết nó đi.

dtsfan

Em nghĩ không phải là lý do ấy vì em đã format ExtRom rồi mới cài nhưng vẫn bị thế .

xtitan

bản này vẫn bị lỗi suggestion word
lỗi blank page của PIE đã được fix :)
tốc độ rất tốt, up được 1 ngày và tạm thời hài lòng :)

Tom_codon

Super V.I.P
bản này vẫn bị lỗi suggestion word
lỗi blank page của PIE đã được fix :)
tốc độ rất tốt, up được 1 ngày và tạm thời hài lòng :)

lỗi suggestion word đã được gửi fix lên rất nhiều lần rồi.Bạn đọc lại các bài viết cũ để down fix về nha. :D :D :D

Huycl2507

Nếu điền owner của Bác Quang hoặc dùng phần mềm EasySetOwner thì cũng bất tiện quá nhỉ :D , sao Bác Quang không gửi cho anh em MTK của phần mềm này để anh em tự xử lý.

Không cần phải dùng Owner : PhamQuang đâu bạn à

Bạn cứ đặt Owner : bạn thích,pass mặc định là 1234,vào rồi đổi pass tùy thích thôi

Chúc vui:D

trongtints

Tại sao mình không xử luôn thằng ExtenRom từ trong bảng Rom mới nhỉ-chỉnh mình không biết thế nào để nó mất...Rom 2.10.02 ngon rồi đấy các Pác.!=D>

darkgamer

Làm sao mình sửa lỗi bàn phím cho MDA-PRO với rom 2.10.02, các bản trước value trong [HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\OEM\Qwerty] là 66569 đổi thành 66567 là ok, nhưng bản rom 2.10.02 value lại là 132105 thì đổi như thế nào đây.Nhân tiện cũng thank bác Pham Quang đã cook 1 rom rất ổn định...

Tom_codon

Super V.I.P
ơ đấy có nhiều cái mình không thể hiểu nổi sao lại thế .

Bạn không hiểu cái gì ???
Đọc lại những bài viết đã có trong topic này bạn sẽ hiểu hết đó.
Tất cả đã được đề cập hết rồi mà :-? :-? :-?

Status
Không mở trả lời sau này.