• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC UNIVERSAL (OLD 2)‎

Status
Không mở trả lời sau này.

kotaro87

Cho em hỏi sao Rom bản 06 này ko có 2 file radio.nbs với ms.nbs. Khi up có cần format thẻ nhớ ko ?Nếu up xong rùi em có thể dung bản backup của WB 05 để lấy lại contact vơi schương trình cài trên 05 đc ko?

Utxd

Cho em hỏi sao Rom bản 06 này ko có 2 file radio.nbs với ms.nbs. Khi up có cần format thẻ nhớ ko ?Nếu up xong rùi em có thể dung bản backup của WB 05 để lấy lại contact vơi schương trình cài trên 05 đc ko?

Hai file đó là Radio và ExtRom, nếu không cần thì tất nhiên nó sẽ không có rồi :D

Trước khi uprom bạn nên backup contacts và SMS thôi, còn chương trình thì không cần vì Restore nó trên WM6 chắc chắn khả năng tương thích không cao dễ gây lỗi lắm.

S_00002007

PLS HELP ME

Vì lý do BW của host có hạn, link tải Rom này sẽ được thay đổi pass check link thường xuyên, nếu không down được thì PM cho mình nhé. Hiện đã đổi giống mật mã giải nén.

Những bài hỏi và trả lời các mật khẩu này lần thứ nhất sẽ bị Del, lần thứ 2 sẽ bị nhận cảnh cáo.

NO WORK PAS IN SITE PLS HELP ME FOR DƠNLOD THÍ ROM
THANKAS FOR ALL

Tom_codon

Super V.I.P
Cho thì mình chết BW mà không cho cứ để người ta xin thế này thì mình lại thấy buồn buồn. :( :( :(

dtsfan

Thì em up như bình thừong thôi mà

Mỗi tội là up bằng cái file MaUpgradeUt_noID thôi ạ . Không hiểu tại sao thế nhỉ

ĐÃ làm lại như bác Tom nói nhưng cũng không có tác dụng

LEDU

Cho thì mình chết BW mà không cho cứ để người ta xin thế này thì mình lại thấy buồn buồn. :( :( :(

Đã giải quyết xong. Mod đừngbận tâm. Lo Cook vài ROM mới cho anh em nghịch là anh em vui rồi!

dtsfan

Ơ thế không có bác nào có ý kiến gì về vụ một số phím mất tác dụng nhỉ. Em đã up lại nhưng vẫn thế . Các bác có cao kiến gì không ạ

Utxd

Ơ thế không có bác nào có ý kiến gì về vụ một số phím mất tác dụng nhỉ. Em đã up lại nhưng vẫn thế . Các bác có cao kiến gì không ạ

Vấn đề này Mod Tom_codon đã trả lời rồi mà, HR lại thử đi, vấn đề chỉ có mình bạn bị thì xem lại máy của mình là chính, muốn tìm cách khắc phục thì phải có máy bị lỗi vấn đề đó mới được chứ, có ai bị vậy đâu mà có ý kiến.

dtsfan

Vấn đề này Mod Tom_codon đã trả lời rồi mà, HR lại thử đi, vấn đề chỉ có mình bạn bị thì xem lại máy của mình là chính, muốn tìm cách khắc phục thì phải có máy bị lỗi vấn đề đó mới được chứ, có ai bị vậy đâu mà có ý kiến.

Thì em đã nói là em HR va format như bác TOM nói rồi + thêm cả up lại nữa mà không thấy có gì biến chuyển cả . Trước khi up các phím đó vẫn hoạt động bình thường => máy em chắc không bị sao .

Mà các bác bảo là không ai bị em thấy có người bị rồi đây này

rockone1909
Chuyên viên PDAVIET
Điện thoại: 02 exec + 1110i
Được Thank 5 lần (trong 5 Bài)
PVD: 114
Chuyển khoản

lại thêm một rom mới, bác quang đúng là nhiệt tình thật, e đang ngồi đợi để tải về đây, chắc bản này sẽ chuẩn hơn, hy vọng nó không bị lỗi liệt mấy fím button trên máy của mình

Chỉnh sửa cuối:

caothanhhai

Bản Rom này tôi thấy như sau: Phần Key Lock (lock all buttons except Power button ) không có tác dụng .Tắt màn hình rồi mà chạm vào nút nào cũng bật cả ,bỏ vào túi quần hay bị bật lên
Đồng thời có vẻ phản ứng hơi chậm .nếu mới bật màn hình lên thì phải khoảng 5 giây sau chọt mới có tác dụng (mình dùng SPB pocket plus ) bản rom trước không bị vậy
Nhạc chuông và nhắn tin hơi ít và nhỏ
Dù sao cũng cám ơn các Mod đã bỏ công sức cho anh em

LuongQuang

Super V.I.P
Mình cũng đang dùng bản ROM mới này, có sao đâu, các button vẫn bấm ầm ầm! :O
Trong bản 02 này, có cái tools Flash Format, bạn thử dùng nó để format Storage rồi HR xem!
Trong khi chờ đợi để biết nguyên nhân và cách khắc phục, bạn có thể UP bản nào đó mà không bị lỗi đó để dùng vậy, vì không có máy bị vậy nên đúng là biết nó sao để sửa chứ? :-??

@caothanhhai: Locks button của mình vẫn dùng tốt, đậy nắp hoặc tắt màn hình thì ấn thoải mái bất kể nút nào cũng chẳng thấy gì! :-??

dtsfan

Em phát hiện ra một vấn đề là trong lúc cài win - customizing thì ấn nút volume vẫn có tác dụng nhưng sau khi máy khới động lại thì hoàn toàn mất hết tác dụng của các phím này . Xin ý kiến của các bác ạ

minhduc

em vừa up xong bản rom ROM_v2.10.02_PDAVIET_UNI.đã kiểm tra nhưng thấy rất bình thường,tốc độ nhanh hẳn lên.ngoài ra giao diện rất đẹp.cám ơn bác phamquang nhé=D>

exec1984

Active Member
Các mod cho em hỏi với,em tìm trên mạng thấy hình như có thể up rom tử thẻ nhớ SD thì phải ,nếu muốn up rom tử thẻ nhớ thì cần những thứ gì vậy
em rất muốn chủ động hơn trong việc up rom (không lo mất điện) các bác nào có kinh nghiệm cho ý kiến nhé .đang up thử 2.10.02PV .cám ơn anh Quang nhiều rom rất nhanh ,mỗi tội icon vẫn chưa thật sự hoàn hảo

Huycl2507

Các mod cho em hỏi với,em tìm trên mạng thấy hình như có thể up rom tử thẻ nhớ SD thì phải ,nếu muốn up rom tử thẻ nhớ thì cần những thứ gì vậy
em rất muốn chủ động hơn trong việc up rom (không lo mất điện) các bác nào có kinh nghiệm cho ý kiến nhé .đang up thử 2.10.02PV .cám ơn anh Quang nhiều rom rất nhanh ,mỗi tội icon vẫn chưa thật sự hoàn hảo

Bạn qua đây tham khảo nha:D

Chúc vui:D

ivannop

mình đã test thử rom này. Thấy rất ổn định. các bạn kiểm tra lại máy mình coi có bị trục trặc gì không hay do cài phần mềm bị xung đột. Chứ rom minh nó chay ầm ầm mà. xem tivi phà phà luôn rất là nhanh

dtsfan

Em cài lại bản ROM_v2.01.08_PDAVIET_UNI thì các nút lại có tác dụng bình thường điều đó chứng tỏ máy không làm sao hết . Công nhận là bản ROM mới nhanh thật nhưng em chịu rồi , không biết các Mod có ý kiến gì không ???

PhamQuang

Manager
Em cài lại bản ROM_v2.01.08_PDAVIET_UNI thì các nút lại có tác dụng bình thường điều đó chứng tỏ máy không làm sao hết . Công nhận là bản ROM mới nhanh thật nhưng em chịu rồi , không biết các Mod có ý kiến gì không ???

ROM v2.10.01 và v2.10.02 các phím, kể cả núm Volume làm việc bình thường cả.
Đâu có hiện tượng như bạn đưa lên?

tepbi

Bản Rom này tôi thấy như sau: Phần Key Lock (lock all buttons except Power button ) không có tác dụng .Tắt màn hình rồi mà chạm vào nút nào cũng bật cả ,bỏ vào túi quần hay bị bật lên
Đồng thời có vẻ phản ứng hơi chậm .nếu mới bật màn hình lên thì phải khoảng 5 giây sau chọt mới có tác dụng (mình dùng SPB pocket plus ) bản rom trước không bị vậy
Nhạc chuông và nhắn tin hơi ít và nhỏ
Dù sao cũng cám ơn các Mod đã bỏ công sức cho anh em

cái vụ "kkk lock all button" tepbi có mò được cách chỉnh reg rồi mà sao bạn ko thử..
máy mình cài spb pocket plus cung bị như bạn vậy...version nào cũng thế nên mình đã ko còn dùng cái này nữa...mà thay bằng ilauncher bạn thử đi

dtsfan

ROM v2.10.01 và v2.10.02 các phím, kể cả núm Volume làm việc bình thường cả.
Đâu có hiện tượng như bạn đưa lên?

Em cũng đã nói ở trên là khi chạy win set up và cutomizing thì thử nút volume vẫn còn tác dụng nhưng khi máy khởi động lại thì tèo hết . Em loay hoay cả sáng nay mà không xong nên đành phải up lại bản rom cũ của bác .

Status
Không mở trả lời sau này.