• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM CHO DÒNG HTC WIZARD - WM5.0 (Old 1)

Status
Không mở trả lời sau này.

minhcatbui

GỬI BÁC TÁCXI 7610 MÁY CỦA BẠN ĐANG TRONG TÌNH TRẠNG NẶNG ĐẤY BẠN KHÔNG THỂ NÀO MÀ UNCLOC ĐƯƠC ĐÂU MÌNH ĐÃ GẶP KHÁ NHIỀU MÁY NHƯ BẠN RỒI MÌNH CŨNG P0 TAY CHÂM COM, NHƯNG NÓ VẪN CÓ THỂ CỨU ĐƯỢC NHƯNG GIÁ KHÁ CAO NGHE ĐÂU HỌ UNCLOC THÔNG QUA NHÀ SẢN XUẤT TRÊN MẠNG

Last edited by a moderator:

Aivanhoknight

Thích thật! Vừa mới up xong quả 2.26. Cảm nhận ban đầu là chạy nhanh hơn. Để dùng chơi vài ngày, sau đó sẽ học cách cook em nó cho đã :D :D :D :D :D
Nhưng các bác cho em hỏi, em up mà không qua bước bootloader các bác ạ. Unlock xong là em cho chạy file up luôn. Chả biết có ảnh hưởng gì không nhỉ? Giờ thì máy chạy đang rất ngon.

Utxd

Thích thật! Vừa mới up xong quả 2.26. Cảm nhận ban đầu là chạy nhanh hơn. Để dùng chơi vài ngày, sau đó sẽ học cách cook em nó cho đã :D :D :D :D :D
Nhưng các bác cho em hỏi, em up mà không qua bước bootloader các bác ạ. Unlock xong là em cho chạy file up luôn. Chả biết có ảnh hưởng gì không nhỉ? Giờ thì máy chạy đang rất ngon.

Chả sao cả vì trong File nén bạn dowwn về đã có file EnterBootLoader.exe nó sẽ tự chép qua Wizard và chạy để tự đưa về bootloader rồi.

tuancao85

1st Edition of Molski's 3.0.0.0 AKU3.2 Rom​

Đây là Rom đầu tiên của Molski dựa trên AKU 3.2, vừa up và đang test thử nhận xét sơ bộ: tốc độ nhanh, ổn định hơn các bản dựa trên AKU 3.2 trước đây, vẫn đang test sẽ review thêm sau.

Thông tin về Rom xem tại đây.

Vài hình ảnh về Rom (vừa up, chưa cài thêm phần mềm):

Có hai bản Rom dành cho G3 (đã unlock CID) và G4

Bản cho G3:

Bản cho G4:

bản rom này nhìn thì đẹp,nhưng k ổn định tí nào.mình xài được 3 ngày thì die ,phải up lại. cài nhiều soft wa thì restart nó chỉ vào đến màn hình WINDOW MOBILErồi thôi có lúc lại dừng lại o màn hình đầu tiên.
molski chỉ cook lại ( bỏ đi một số soft ) rom faria thôi chứ k có j mới hết. mấy bản rom k chính thức này xài chơi cho bít , muốn ổn định nên dùng rom chính thức cho chắc ăn.
ở ROM 3.0 cách phục hồi contact từ file PIM.vol cũng k làm duoc

Chỉnh sửa cuối:

MQC

May quá mình vừa định up lên rom này. Có cách nào mà uprom xong mình chỉ làm một động tác mà cài lại hết toàn bộ phần mềm mình đã cài trước không nhỉ ? Chứ cứ up xong lại cài mất một buổi.

exec

Mình thấy các bác up mà ham, con của mình G4 không up được, up theo bác Huutien chi dan cung khong duoc, chan qua, bay gio lam sao day ?

Gõ tiếng Việt có dấu nhé

Aivanhoknight

Các cao thủ cho em hỏi về ROM 2.26 của Tmobile tí:
Sáng nay vừa uprom xong, cài mấy soft vào thấy một số hiện tượng thế này:
- Cài Sbptime, nhưng đồng hồ chỉ hiển thị theo chế độ 12h, không biết làm thế nào để hiển thị 24h như cũ?
- Cài đặt và để mặc định bàn phím Resco, nhưng cứ soft reset là nó chuyển về cái bàn phím trắng của WM, chán quá!
- Trong Ivosoft adress book cũng vậy, tắt preview đi nhưng cứ SR là lại thấy hiện lên.
Trước nay dùng không bao giờ bị như thế. Các bác có bị không cho em ý kiến với!
:-??

Post vào thảo luận sử dụng chứ sao lại ở đây

zakka

Bác utxd:trường hợp của em có cách giải quyết k vậy bác?Em có 2 cái như vậy rùi,huhuhu

Jeep

Các bạn cho mình hỏi cái bệnh khỉ mình bị dính này là bệnh gì và có cách khắc phục nó ko:
Mình dùng O2miniS, dạo trước máy vẫn bình thường nhưng có 1 hôm ngứa tay HR lại máy bằng tổ hợp phím, sau đó dùng đc vài hôm mình mới để ý là khi tháo pin ra lắp vào thì time của máy bị chuyển về 12:00:00 đồng thời ngày cũng bị đổi luôn (trước đó ko bao giờ bị tình trạng này). Mình đã HR cũng như up lại Rom từ 1.5 lên 2.21 (đều là rom của O2 hết) nhưng vẫn k hết. Nếu dùng rom 1.5 thì khi tháo pin ra lắp vào thì bị quay về năm 2005 (ngày và tháng k nhớ lắm) còn dùng bản rom 2.21 thì bị quay về 09/03/2006. Time thì như nhau đều là 12h
Cái này có phải do pin Cmos của máy die ko nhỉ

Thangmao

Các bạn cho mình hỏi cái bệnh khỉ mình bị dính này là bệnh gì và có cách khắc phục nó ko:
Mình dùng O2miniS, dạo trước máy vẫn bình thường nhưng có 1 hôm ngứa tay HR lại máy bằng tổ hợp phím, sau đó dùng đc vài hôm mình mới để ý là khi tháo pin ra lắp vào thì time của máy bị chuyển về 12:00:00 đồng thời ngày cũng bị đổi luôn (trước đó ko bao giờ bị tình trạng này). Mình đã HR cũng như up lại Rom từ 1.5 lên 2.21 (đều là rom của O2 hết) nhưng vẫn k hết. Nếu dùng rom 1.5 thì khi tháo pin ra lắp vào thì bị quay về năm 2005 (ngày và tháng k nhớ lắm) còn dùng bản rom 2.21 thì bị quay về 09/03/2006. Time thì như nhau đều là 12h
Cái này có phải do pin Cmos của máy die ko nhỉ

Mình cũng xài MiniS và cũng bị y như vậy.Cứ tháo pin ra là nó quay về 15h ngày 3/9/2005.
Mình nhớ hồi mới mua đâu có bị như vậy.Chẳng nhẽ tại up rom? :-??

Jeep

rom thì ko phải rồi vì mình đã up thử các bản khác. Chắc máy bạn dùng rom 1.5 hả
Kiểu này khả năng 99% do pin Cmos rồi
Mấy bạn cho mình hỏi khi mình down rom 2.26 Tmobile về, đã extract nó vào 1 folder rồi tiến hành up
Mình ấn vào ROMUpdateUtility thì đc 1 lúc pc báo "invalid vender ID". Mình copy MaUpgradeUt_noID cho vào rồi chạy nhưng khi tiến hành up pc báo checking rồi Congratulation luôn và finish. Thế là sao nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

Vitdao

Well-Known Member
e cũng mới up thử bản rom 1st Edition of Molski" 3.0.0.0 Aku 3.2 mới mà các bác vừa giới thiệu,có nhiều cái mới lắm nhưng rom nhìn chung ko ổn định khi cài soft vào khi restart lại là máy bị treo ko vào màn hình today được,ko biết bác nào có cách khắc phục ko nhỉ?bản rom này e rất thích nhưng bị lỗi thì tiếc thật.

Utxd

e cũng mới up thử bản rom 1st Edition of Molski" 3.0.0.0 Aku 3.2 mới mà các bác vừa giới thiệu,có nhiều cái mới lắm nhưng rom nhìn chung ko ổn định khi cài soft vào khi restart lại là máy bị treo ko vào màn hình today được,ko biết bác nào có cách khắc phục ko nhỉ?bản rom này e rất thích nhưng bị lỗi thì tiếc thật.

Chịu thôi, người dùng Wizard ít quá, bên Uni đã có AKU 3.5 mà Wizard chỉ có AKU 3.2 mà còn lỗi nhiều quá, chỉ cần cài bộ gõ tiếng Việt là phải HR lại chứ ko cách nào vào Settings được. Hy vọng sẽ sớm có bản Fix của AKU 3.2 ;)

Vitdao

Well-Known Member
Chịu thôi, người dùng Wizard ít quá, bên Uni đã có AKU 3.5 mà Wizard chỉ có AKU 3.2 mà còn lỗi nhiều quá, chỉ cần cài bộ gõ tiếng Việt là phải HR lại chứ ko cách nào vào Settings được. Hy vọng sẽ sớm có bản Fix của AKU 3.2 ;)

cảm ơn bác, bác chỉ cho e bản rom nào tốt hơn được ko? e quay về bản rom O2 nhưng bị lỗi bluetooth.Đang chán quá bác ah.

Funtiger

cho mình hỏi!!!

Cho mình hỏi, trên minis làm sao phân biệt đc G3 và G4. Giúp mình với nhé!!!
thanks

Utxd

Cho mình hỏi, trên minis làm sao phân biệt đc G3 và G4. Giúp mình với nhé!!!
thanks

Khi máy mới khởi động, bạn để ý xem gốc trên bên trái có thông số IPL/SPL: nếu có dạng x.xx.001 (ví dụ 2.26.001) là G4 còn chỉ x.xx (ví dụ 2.26) là G3.

tuantt

Vậy bạn cho mình hỏi khi UpROM 1st Edition of Molski" 3.0.0.0 Aku 3.2 cho cai O2 S pro của mình có cần phải Unlock gì nũa không vậy hả?

Utxd

Vậy bạn cho mình hỏi khi UpROM 1st Edition of Molski" 3.0.0.0 Aku 3.2 cho cai O2 S pro của mình có cần phải Unlock gì nũa không vậy hả?

Nếu máy đã Unlock CID thành công rồi thì từ đó về sau không cần Unlock nữa đâu tuantt

@vyetdh: Theo Wiki thì:

G3 DEVICE: IPL/SPL: 1.XX or 2.XX or 2.XX.00X (only two zeros)
G4 DEVICE: IPL/SPL: 2.XX.000X (three zeros)

Note, X is representing a number.

Status
Không mở trả lời sau này.