• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM CHO DÒNG HTC WIZARD - WM5.0 (Old 1)

Status
Không mở trả lời sau này.

malanh

Wow, hôm wa vừa mừng cho dòn Universal thì hôm nay mừng cho chính mình, đang download về và chuẫn bị up thử, vui quá, kô biết có bị đụng chạm soft gì kô nữa. Ah mà cho mình hỏi riêng một tý, mình đang xài Lịch phù đổng 2.8G pro, nếu mình up rom lại thì mã cá nhân có bị thay đổi kô, nếu thay đổi rồi thì mình mất luôn mã sử dụng, vậy phải tốn thêm 100ngàn nữa ah...

Thôi rồi, các bạn dùng chip G4 khoan hãy up bản Rom AKU 3.3 này nhé, nó cần phải được Unlock CID trước đó, trời ơi sao đụng trúng máy G4 thế này... các mod test xong review cho anh em xem với...

Last edited by a moderator:

Utxd

Wow, hôm wa vừa mừng cho dòn Universal thì hôm nay mừng cho chính mình, đang download về và chuẫn bị up thử, vui quá, kô biết có bị đụng chạm soft gì kô nữa. Ah mà cho mình hỏi riêng một tý, mình đang xài Lịch phù đổng 2.8G pro, nếu mình up rom lại thì mã cá nhân có bị thay đổi kô, nếu thay đổi rồi thì mình mất luôn mã sử dụng, vậy phải tốn thêm 100ngàn nữa ah...

Thôi rồi, các bạn dùng chip G4 khoan hãy up bản Rom AKU 3.3 này nhé, nó cần phải được Unlock CID trước đó, trời ơi sao đụng trúng máy G4 thế này... các mod test xong review cho anh em xem với...

Mình vừa giải nén Rom này thì có chỉ có OS và ExtRom mà thôi, sao lại không up cho G4 được nhỉ :-??

Khuyến cáo của tác giả là: BE SURE YOU ALREADY HAVE 2.x IPL/SPL & RADIO ROM ON YOUR DEVICE BEFORE FLASHING THIS ROM. tạm dịch Phải có IPL/SPL phiên bản 2.x và đã có Radio (Up lên dĩ nhiên là có rồi :D)

Còn Lịch Phù Đổng thì mã đăng ký không phụ thuộc vào Rom đâu, cứ vô tư up đi :D

malanh

Mình vừa giải nén Rom này thì có chỉ có OS và ExtRom mà thôi, sao lại không up cho G4 được nhỉ :-??

Khuyến cáo của tác giả là: BE SURE YOU ALREADY HAVE 2.x IPL/SPL & RADIO ROM ON YOUR DEVICE BEFORE FLASHING THIS ROM. tạm dịch Phải có IPL/SPL phiên bản 2.x và đã có Radio (Up lên dĩ nhiên là có rồi :D)

Còn Lịch Phù Đổng thì mã đăng ký không phụ thuộc vào Rom đâu, cứ vô tư up đi :D

Apparently G4 Devices do need to be CID Unlocked : G4 cần phải được Unlock CID.
Em đã đọc hết các trang thảo luận của tụi wiki rồi,tụi nó nói nếu G4 kô unlock thì kô thể nào up OS được, em cũng bị một lần với phiên bản AKU3.0 của thằng Molski rồi... hơi bị bùn :(

Utxd

Apparently G4 Devices do need to be CID Unlocked : G4 cần phải được Unlock CID.
Em đã đọc hết các trang thảo luận của tụi wiki rồi,tụi nó nói nếu G4 kô unlock thì kô thể nào up OS được, em cũng bị một lần với phiên bản AKU3.0 của thằng Molski rồi... hơi bị bùn :(

Có bản cho G4 rồi nè

WM5_AKU3.3_Crossbow_BETA_G4

malanh

Có bản cho G4 rồi nè

WM5_AKU3.3_Crossbow_BETA_G4
Một điều nguy hiểm cho những ai đang sở hữu G4 chip:
People with G4, upgrade works fine, but the downgrade will fail. This is a very serious problem
Nãy giờ em cũng đang download về, gần xong rồi, download về up thử luôn, hy vọng up được OS....

Chỉnh sửa cuối:

buitruc

Mình vừa up xong bản WM5_AKU3.3, giao diên rất đẹp nhưng có nhiều soft thừa quá, đang test sẽ cho nhận xét cụ thể sau

malanh

Một câu hỏi đã cũ nhưng mình còn lờ mờ wá nên muốn hỏi lại cho chắc chắn trước khi tiến hành unlock online chip G4, bác bạn có biết cách nào để xác định máy mình unlocked hay locked kô vậy...

Thangmao

Cảm nhận đầu tiên khi xài bản Rom này là tốc độ khá nhanh dù chưa overclock.Đúng là trong rom có sẵn nhiều soft ví dụ như CorePlayer (đúng ra la TCPMP),Ringtone manager,SMS backup,Total CMD,Traylauch,WM5torage,XNPocket,Windows Live mesenger,BT Sim access,Adobe Reader,Omapclock,Taskmanager,battery0.03.300 beta1 build 0153 ... nhưng lại thiếu mất SMSDRFix. Giao diện khá đẹp với các icon Crossbow tuy nhiên nếu bạn dùng ilaucher hoặc WMD thì có lẽ vẫn cần 1 bộ icon khác. RAM luôn luôn ở dưới mức 15MB và khi viết tin nhắn thì không có đoán trước tên người nhận (khi gửi tin nhắn bạn đánh vào 2 kí tự vào mục To thì nó sẽ hiện list contact khớp với 2 kí tự đó). Bác utxd nói là hỗ trợ các bàn phím tv nhưng em cài VnTyping 1.1 thì bàn phím ảo vẫn thỉng thoảng không hoạt động (kể cả sipchange).
Nói chung là bản Rom này dù sao vẫn còn khá nhiều lỗi,bản beta mà.Theo em thì xài các bản rom cũ vẫn hay hơn.

buitruc

Đã up bản rom mới AKU3.3_WM05 beta và test từ hôm qua đến giờ mình có cùng nhận xét như bạn thangmao vậy đó, nhưng với bản rom này thì hỗ trợ rất tốt cho VNKB và tương thích hầu như tất cả các soft vậy
Đây là bản rom theo mình là ok đối với dòng máy này, rất đáng để các bạn test đó

kitaro

Quả đúng là khiu up lên Rom này Ram luôn dưới mức 15 , lâu lâu còn 4 khi mới khởi động lên , nhưng để khoảng mấy giây lại bật lên 20 MB bó tay , dàn icon mượt mà , nhìn rất ghiền

alexhai

Em cũng đã dùng ROM này, đúng là mọi thứ đều rất tuyệt, duy chỉ có cái RAM lúc nào cũng dưới 20M, hình như vấn đề này có thể dùng phần mềm tăng RAM chữa đc đó, em vẫn chưa tìm ra, các bác nghiên cứu thử xem

Utxd

Em cũng đã dùng ROM này, đúng là mọi thứ đều rất tuyệt, duy chỉ có cái RAM lúc nào cũng dưới 20M, hình như vấn đề này có thể dùng phần mềm tăng RAM chữa đc đó, em vẫn chưa tìm ra, các bác nghiên cứu thử xem

Hiện chưa có cách khắc phục, có lẽ đây là lỗi của AKU 3.3 :(

hkh

hic hic, nếu con dưới 20mb vậy phải chờ bảng chính thức thui, bảng beta như vậy là bị lỗi rồi :(

DucLinh

hic hic, nếu con dưới 20mb vậy phải chờ bảng chính thức thui, bảng beta như vậy là bị lỗi rồi :(

Bác phải up thử mới biết rõ thế nào chứ,dưới 20mb nhưng mà bác thủ chạy và so sánh với các bản rom cũ xem tốc độ có kinh khủng hơn ko:D

donla

Sao mình làm hoài mà chưa unlock được con Wizard của minh nhỉ, đến bước cuối cứ báo là Internal error..mặc dù là đã thử nhiều lần rồi...làm xong cũng có file unlock.bin cũng khỏi động lại máy nhưng không up được rom nào cả, máy mình là Tmoblie ...các bác giúp mình với...

dungnv2005

Sao mình làm hoài mà chưa unlock được con Wizard của minh nhỉ, đến bước cuối cứ báo là Internal error..mặc dù là đã thử nhiều lần rồi...làm xong cũng có file unlock.bin cũng khỏi động lại máy nhưng không up được rom nào cả, máy mình là Tmoblie ...các bác giúp mình với...

Co Bac Psthanh cũng bị như Bạn nhưng làm được rồi đấy... tôi đang làm theo chưa biet thế nào!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Bạn vào đây xem
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=3154&page=16.
Chuc may mắn

kitaro

Chà hôm nay mình up bản Rom AKU 3.3 này cho 3 con 3 dòng khác nhau Chip G3 - Chip G3 v2 - Con QTek
Quả thật mệt mỏi về chuyện Up Rom lên 3 dòng này , mình tưởng dễ nhưng hơi mệt và sau đây mình xin mạo muội đăng lên 2 mục
1) Quá trình Up Rom
2) Một số lỗi được phát hiện

Nếu bác nào thấy mình cũng bị trường hợp như trên và mình nghĩ sẽ giúp ích được phần nào , nếu thấy Ok thì cho mình cái Thank nhé :D

1) Quá trình Up Rom :
Đầu tiên mình lấy con MiniS Chip G3 với Rom version : 1.05 , mình up lần đầu ROm AKU 3.3 , quá trình up ok nhưng khi khởi động lên vẫn là Rom cũ , không thay đổi gì hết , up 2 -3 lần cũng vậy ,tức quá mình vác cái J.A.F WM ra Up cũng không song , sau một hồi trấn tĩnh mình nghĩ ra cách chỉ còn cách là Unlock CID ( bước này khỏi nói ) up lại cũng không được , mình lấy ROm 2.21 ra Up thì vào , mình lại Up tiếp Rom Aku 3.3 lên trên nền 2.21 thì lần này lại thành công , chà nhìn sướng lắm màn hình đen tuyền
Con thứ 2 là con Qtek và mình làm tương tự cách trên thì ok
Con thứ 3 là con MiniS G3 Rom version 2.21 nghĩ bụng nó up sẵn rồi nên up thẳng chú AKU 3.3 vào , :O thật ngạc nhiên nó không chịu , mình unlock CID rồi up lại cũng không chịu , mình lấy Rom 2.21 up lại rồi dùng AKu 3.3 up tiếp cũng chẳng được , bực mình lấy Rom 1.05 ra Up vào , rồi lấy Rom AKU 3.3 ra up thì lại được :D

2) Các lỗi mình đã phát hiện :
- Việc Ram tụt và nhảy lung tung :D cái này chắc các bác biết rồi
- Không thể lưu trực tiếp số điện thoại vào danh bạ từ " Lịch sử Cuộc gọi "
- Cài mấy cái phần mềm tiếng việt như : Dzozo 1.0 rất nặng nề chập chạp và đòi cài Netcf ...
- Căng độ lớn của chữ không lớn bằng Rom cũ

Funtiger

Các Bạn cứ đưa về rom 1.05 rồi unlock CID là ok hết,mình đã test trên G3 và G4. Hiện nay các bản mới đề có ưu và nhược điểm, vẫn chưa có bản nào khá như của uni cả. Hy vọng sẽ sớm có đc 1 bản như ý. Mình thấy WM6.0 chạy khá tốt đấy.thanks

Status
Không mở trả lời sau này.