• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM CHO XDA ATOM / ATOM PURE

tuancannt

Làm sao có thể upRom bằng thẻ nhớ khi không có file diskimage_Ver.nb0 này hả mấy anh.anh muốn up bản rom gốc WM2005 mà tải về nó chỉ có một file duy nhất . làm sao có thể bung nó ra để có được file diskimage_Ver.nb0 .để cắt bit cớ chứ.giúp em với

BraDo

Bác SonBlack đã hướng dẫn ở đầu trang đó...bạn vào C:\Windows\Temp là thấy ngay, nhưng trước đó bạn phải vào Tool - Folder options - View - Show hidden files and folders nhé

Thông thường, tất cả các file ROM (từ ROM gốc đến ROM được build lại) đều gom vào một file và chúng ta có thể tự chạy file này trên PC và thực hiện quá trình up rom. Nhưng thực tế, khi chạy file ROM này, nó sẽ tự bung vào thư mục C:\Windows\Temp....

lionking827

nguoi moi

bac son oi cho minh hoi muon up rom phai cai Microsoft ActiveSync 4.5 . nhung chuong trinhg 4.5 khong thể cài đặt ở hệ điều hành win vista. vậy mình phải lam sao. thanks

Bài viết phải sử dụng tiếng Việt có dấu bạn nhé! (Sonblack)

Last edited by a moderator:

AnhPheCT

bac son oi cho minh hoi muon up rom phai cai Microsoft ActiveSync 4.5 . nhung chuong trinhg 4.5 khong thể cài đặt ở hệ điều hành win vista. vậy mình phải lam sao. thanks

Nếu sử dụng Windows Vista thì dùng cái này đồng bộ PPC và PC nhé!!!!
Tham khảo ở đây:
Windows Mobile Device Center 6.1 for Windows Vista

Download here!
Chúc thành công...!
Nếu có ích cho Bạn Thank cái nhé!!!!!

Chỉnh sửa cuối:
Các bác cho em hỏi cái này với .
Em có con O2 Xda Atom 6.1 khi cài tiếng việt thì không đọc được tin nhắn (nhưng khi gữi đến thì hiển thị ngay và đọc được,khi tắt đi vào đọc lại thì bó tay)

Nhưng bỏ Tiếng việt đi thì được ...Em thử up lại Rom coi nhưng sợk ko phải lỗi Rom.
Thứ hai em có đọc bên: http://www.thienlong.org/forumvn/archive/index.php/t-71311.html

Người ta nói có bản Rom tiếng việt của Atom 6.1 nên em tìm ma ko thấy ????
và qua đây Dowload nữa chứ !!!!
Vậy có hay ko??? ở đâu ai chỉ giúp em.
:-??:-??:-??
Thank all !!!!

AnhPheCT

Các bác cho em hỏi cái này với .
Em có con O2 Xda Atom 6.1 khi cài tiếng việt thì không đọc được tin nhắn (nhưng khi gữi đến thì hiển thị ngay và đọc được,khi tắt đi vào đọc lại thì bó tay)

Nhưng bỏ Tiếng việt đi thì được ...Em thử up lại Rom coi nhưng sợk ko phải lỗi Rom.
Người ta nói có bản Rom tiếng việt của Atom 6.1 nên em tìm ma ko thấy ????
và qua đây Dowload nữa chứ !!!!
Vậy có hay ko??? ở đâu ai chỉ giúp em.
:-??:-??:-??
Thank all !!!!

Vào đây tha hồ mà downlaod 1 bản về Up đơn giản lắm!!​

http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=245​

Đọc kỷ hướng dẫn trước khi dùng!!

thanhle_uit

Bác cho em hỏi chút
Em tính up rom cho con O2 XDA Atom mà nghe nói nó dễ bị chết lắm có phải không? Nếu lỡ chết thì còn cứu đựoc không bác?
Cài bằng thẻ nhớ an toàn hơn hay bằng actysyn an toàn hơn ?
Làm từng bứơc như hưóng dẫn trên là ok chứ? Em sợ nó chết quá vì ăn chay mãi mới tậu được con này. Thanks các bác trả lời

Sonblack

Super V.I.P
Bác cho em hỏi chút
Em tính up rom cho con O2 XDA Atom mà nghe nói nó dễ bị chết lắm có phải không? Nếu lỡ chết thì còn cứu đựoc không bác?
Cài bằng thẻ nhớ an toàn hơn hay bằng actysyn an toàn hơn ?
Làm từng bứơc như hưóng dẫn trên là ok chứ? Em sợ nó chết quá vì ăn chay mãi mới tậu được con này. Thanks các bác trả lời

Không chết đâu!
Up bằng ActiveSync theo mình OK nhất. Nồi đồng cối đá mà chết nỗi gì.
Đọc kỹ các hướng dẫn rồi cứ theo đó mà làm. OK hết! :D

imleeu

Mình dùng thẻ 1G format định dạng fat. chép file diskimg.nb0 vào rùi. mà chạy BL nó chỉ báo
SD card detected ...
sd card transfer successful.
xong cái ở đó lun. không có dâu hiệu gì là đang up rom cả ???

NhatToai

Super V.I.P
Mình dùng thẻ 1G format định dạng fat. chép file diskimg.nb0 vào rùi. mà chạy BL nó chỉ báo
SD card detected ...
sd card transfer successful.
xong cái ở đó lun. không có dâu hiệu gì là đang up rom cả ???

Không rõ bạn có thực hiện đúng như các bài HD không nhưng trước tiên tôi thấy bạn đã sai khi dùng thẻ 1G.Tốt nhất là thẻ 256 mb thôi và nhớ format và thực hiện đúng theo các bước HD.
Sao không up qua AS nhỉ?

andy_music_cute

Em bị tình trạng này mong các anh chị gíp đõ: khi con atom của em kết nối với ActiveSync thì nó hiện báo là đang kết nối một lát sau ra một bảng báo lỗi như sau: ActiveSync cannot connect to the Windows Mobile powered device. To troublessshot the prolem, click Ok.:-/:-/:-/ Mong các anh chị giúp đỡ

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Xem lại win của PC có lẽ bị virut hoặc lỗi win. Mang máy ra kết nối máy khác là biết ngay nguyên nhân do PC hay do PPC...

hai_vuong

Bác Sonblack ơi. cho em hỏi em uprom con atom bản 09 cua bác, nhưng sao sử dụng được vài phút la con radio kg hoạt động nửa. Bác giúp em với.em đ up bản gốc 5.0 nhưng tình trạng vẫn vậy. cảm ơn Bác nhiều lắm.

arthurking

Bro SonBlack ơi, up qua thẻ nhớ không up phần Radio dc hả? Mình up bản Rom của bác, nhưng không thích thằng TFlo thì có cách nào bỏ thằng này trong rom cho đỡ hao ram ko? có bản rom 6.1 gốc không cho mình cái link. Thanks bro

AnhPheCT

Bro SonBlack ơi, up qua thẻ nhớ không up phần Radio dc hả? Mình up bản Rom của bác, nhưng không thích thằng TFlo thì có cách nào bỏ thằng này trong rom cho đỡ hao ram ko? có bản rom 6.1 gốc không cho mình cái link. Thanks bro
Up bản V20764 Clear nhé!! Ko Có TouchFlo Manilla 2D luôn!!! Chạy rất tốt.

Để Up bản này chạy tốt khi Up chọn ALL nhé! (Có Radio luôn)
Tham khảo ở đây!!!
http://pdaviet.net/showthread.php?t=40760

Sonblack

Super V.I.P

Up Radio bằng thẻ nhớ, được đấy, nhưng không an toàn, vì vậy chẳng ai dám hướng dẫn cả.

ROM gốc WM6.1 cho Atom à, làm gì có hả bạn. Từ WM6 trở lên, tất cả các bản ROM dành cho Atom đều là ROM build lại.