• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM CHO XDA ATOM / ATOM PURE

Sonblack

Super V.I.P
Bác Sonblack ơi. cho em hỏi em uprom con atom bản 09 cua bác, nhưng sao sử dụng được vài phút la con radio kg hoạt động nửa. Bác giúp em với.em đ up bản gốc 5.0 nhưng tình trạng vẫn vậy. cảm ơn Bác nhiều lắm.

Có phải bạn đang dùng SIM Viettel???. Thử tìm các bản Radio khác nhau để up vào xem sao nhé!

Chỉnh sửa cuối:

thegoldfishvn

gặp sự cố khi up rom

híc. e đang up rom thì dây cáp bị lỏng xúc ra. bây h nó đen thui lui. e đang thử up lại bằng thẻ nhớ. bây h nó hiện ra cái màn hình đen thui. có ghi chữ update utility. các bác cho e biết coi nó có bi gì không? thường up rom thì bao lâu mới xong? ( e mới up rom lần đầu nên chưa bít) mấy a chỉ giáo với

AnhPheCT

Lệch thì vào setting căng màn hình lại!!! Nếu ko hết có thể thử Up lại bản Rom khác. Hoặc trở về Rom gốc xem sao!!! nếu ko hết thì đi bệnh viện Mobile thôi!!!

loitraitim490

Các bro ơi! Extended ROM là gì vậy.8-| Khi up rom thi file nay có tác dụng gì? :mad:) Và có cần thiết dùng nó không. :-?? Thank bro!

Sonblack

Super V.I.P
Các bro ơi! Extended ROM là gì vậy.8-| Khi up rom thi file nay có tác dụng gì? :mad:) Và có cần thiết dùng nó không. :-?? Thank bro!

Với ROM của Sonblack, ExtendedROM chứa giao diện của Camera, FM Radio, ... và các ứng dụng cơ bản trong Folder Applications của Programs. Vì thế thiếu nó, các ứng dụng trong đó không chạy. Tuy nhiên Camera, FM Radio vẫn OK do đó là giao diện nằm trong ExtendedROM có từ ROM gốc WM5, một số giao diện cũ khác của ROM gốc vẫn còn nhưng không sử dụng trong ROM này....
Túm lại là cần. Thích thì bỏ và thử xem rồi ngồi up lại ROM cũng không muộn. :))

noblenguyen82

Giúp đở với !!!! Tôi mới sử dụng con xda atom, chạy wm5.0. Tôi làm theo hướng dẫn up Rom lên 6.1 nhưng không được. Màn hình MN1 bootloader hiện lên như vầy nè: Starting dowload..... SD transfer Completed rồi đứng ở đó luôn, không động đậy gì nữa. Các bạn nào có kinh nghiệm chỉ mình với . Thank nhiều !!!

anhks1910

Cho mình hỏi, mình up Rom bằng thẻ nhở, mình vừa úp vừa cắm sạc được ko vậy, để phòng khi điện thoại hết pin đó mà. Thành viên mới, cũng mới bắt đầu chơi Atom, có gì sai xin anh em góp ý kiến, cám ơn nhiều.

anhkhoa04

máy bị treo ở 6% ext rom rồi bác sơn ơi, nhờ giúp dùm tui với, bác ở đâu tui đem máy lại bác giúp dùm nha!

THCN

Giúp đở với !!!! Tôi mới sử dụng con xda atom, chạy wm5.0. Tôi làm theo hướng dẫn up Rom lên 6.1 nhưng không được. Màn hình MN1 bootloader hiện lên như vầy nè: Starting dowload..... SD transfer Completed rồi đứng ở đó luôn, không động đậy gì nữa. Các bạn nào có kinh nghiệm chỉ mình với . Thank nhiều !!!

Mình cũng vậy, up rom bằng thẻ đến đó rồi cũng đứng luôn mà không biết nguyên nhân vì sao nữa, có ai giúp dùm cảm ơn nhiều!

hailuabt

Tui cũng up ROM bằng thẻ nhớ
up xong 100% thì hiện lên màn hình có 2 dòng

Device clean boot
Reset to factory default!!!

nó đứng màn hình này > 1 tiếng rùi.
hem bít phải làm j nữa? ai bít chỉ dùm mình với.
thanks all

AnhPheCT

Tui cũng up ROM bằng thẻ nhớ
up xong 100% thì hiện lên màn hình có 2 dòng

Device clean boot
Reset to factory default!!!

nó đứng màn hình này > 1 tiếng rùi.
hem bít phải làm j nữa? ai bít chỉ dùm mình với.
thanks all

Lấy bút chọc vào và chọc vào theo HD......next!!!...........!

hailuabt

Lấy bút chọc vào và chọc vào theo HD......next!!!...........!

Màn hình đen thui và chỉ có 2 dòng đó thui!
mình chọt tùm lum hết nhưng nó vẫn cứ đứng yên!

có ai bị trường hợp như mình ko vậy?

hai_vuong

cấp cứu atom

xin hỏi có bro nào biết cách chữa atom không? tình hình là sau khi up rom máy không lên được nữa, đem ra tiệm người ta bảo chết flash. bây giờ khi gắn pin vào tự nhiên nó rung hoài, màn hình thi chớp liên tục nhưng không thể lên được, cắm xạc vào thì cũng không lên đèn. có bro nào biết cách thì giúp em với. xin đa tạ:O

ChuHuyHoan

Well-Known Member
xin hỏi có bro nào biết cách chữa atom không? tình hình là sau khi up rom máy không lên được nữa, đem ra tiệm người ta bảo chết flash. bây giờ khi gắn pin vào tự nhiên nó rung hoài, màn hình thi chớp liên tục nhưng không thể lên được, cắm xạc vào thì cũng không lên đèn. có bro nào biết cách thì giúp em với. xin đa tạ:O

Bạn up rom nào trong quá trình up rom diễn biến ra sao? sau khi up rom máy có bt hay chết luôn???? đã thử up rom lại chưa hoặc up rom qua thẻ nhớ? nếu đã làm hết mọi cách thì mang qua thợ thôi bạn ở đâu nói rõ còn để chỉ chỗ sửa nhé :D:D::D

hai_vuong

Bạn up rom nào trong quá trình up rom diễn biến ra sao? sau khi up rom máy có bt hay chết luôn???? đã thử up rom lại chưa hoặc up rom qua thẻ nhớ? nếu đã làm hết mọi cách thì mang qua thợ thôi bạn ở đâu nói rõ còn để chỉ chỗ sửa nhé :D:D::D
mình up rom của bác Sơn Đen, đảm bảo đúng là bản dành cho Atom ( vì mình đã up mấy lần rồi). sau khi up lần cuối tới bước thứ 5 (phần radio) thì màn hình đen thui luôn kể cả up trên thẻ nhớ cũng vậy. mình co mang ra thợ người ta bảo hư flash gì đó mà không có đồ thay (nó giữ máy hơn 2 tháng luôn), bây giờ đem máy về tình trạng như sau:
cắm xạc vào đèn màu đỏ vẫn lên bình thường nhưng khi bấm vào nút nguồn màn hình chớp liên tục kèm theo rung nữa làm cách nào cũng không thể hết rung được ( chỉ có tháo pin ra thôi). mình ở sài gòn gò vấp, bạn biết chổ nào sửa được bệnh này kg? giá khoảng bao nhiêu? mình định bán xác cho rồi nếu bó tay. cảm ơn bạn nhiều và monh nhận được lời khuyên của bạn.

Sonblack

Super V.I.P
Bạn mang máy đến cửa hàng của BatKid, BatKid kiểm tra và sửa chửa cho nếu được. Địa chỉ thì ngay bên trái màn hình, cái banner quảng cáo trôi đó! Click vào banner sẽ ra website có địa chỉ trên đó!

hai_vuong

Bạn mang máy đến cửa hàng của BatKid, BatKid kiểm tra và sửa chửa cho nếu được. Địa chỉ thì ngay bên trái màn hình, cái banner quảng cáo trôi đó! Click vào banner sẽ ra website có địa chỉ trên đó!
cảm ơn bác Sơn nhiều nhé. theo như kinh nghiệm Bác biết thì máy em bị bệnh gì vậy Bác? liệu có thuốc chữa không Bác?

hai_vuong

có bro nào có kinh nghiệm khác không? cứu em với trước khi cho em nó nhập viện. thanks