• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM CHO XDA ATOM / ATOM PURE

dothanhtrang

em up đi up lại con atom của mình mà vẫn bị mất radio, có bác nào giúp được em không? chết mất thôi

dothanhtrang

giờ máy em thành cục gạch roài, cho sim vào cũng như không ấy, các bác cứu giúp em nó với

djtrungkien

uprom dễ hem các bác ? ai có kinh nghiệm giúp e zới :(

Cứ làm theo hướng dẫn là OK. Vừa rồi Máy mình chết cảm ứng tưởng bị lỗi Rom .pin trong khi đó còn 40% vào BL kết nối PC UP luôn nhưng vẫn ko hết(vẫntoi cảm ứng) tiếp tục làm bản khác đang Up đến 44% thấy lâu bực mình rút Cab ra SR vọc cũng ko thành và UP thử lần cuối cùng vào BL Up nhưng ko được mình nghĩ lúc này đã die BL nên SR cắm Cab Up ko cần trực tiếp qua AS và công việc Up Rom vẫn bình thường. Qua đó kinh nghiệm cho thấy Atom cũng " trâu bò" thiệt!

Làm Sao Shutdown và Restart XDA ATOM ?

Em không biết nút nào để restart hoặc shutdown PPC ! Các pác giúp em nhé ! Thank :) !

minhthi

Em không biết nút nào để restart hoặc shutdown PPC ! Các pác giúp em nhé ! Thank :) !

dưới đít máy có 3 lỗ: lỗ sạc, lỗ mic, lỗ reset>lấy bút cho vô lỗ reset là reset đó bạn.lưu ý lỗ reset lớn hơn lỗ mic nhiều nhé đừng chọt nhầm mà hỏng mic

kevin2210

thăng bạn có con o2 atom nhờ up len rom 6.1 có m2d nhờ đọc bai các bác ma e vơ ra nhiêu điều , truoc toan up rom i900 gio thu o2 xem thê nao , các bác cho e hoi bản rom nay của bác sonblack dùng co ok ,nếu ok e up luôn khoi cần bàn
http://pdaviet.net/showthread.php?t=42690

palakanvd

admin ơi lỡ tay em up win6.5 rồi không biết tới đâu mà màn hình đen thui rồi . Giờ mở pin không lên nữa :(( . em xài O2 ATOM . nó bị treo hơn cả tiếng em tháo pin ra luôn . chắc giờ chết rồi :((

bapdetieunhi

mấy anh cho em hỏi ? mình muốn up file radio (vl1d_pda_Ver.mot)cho 02 atom bằng cách up qua thẻ nhớ thì up có giống như up rom qua thẻ nhớ không vậy ? thanks
p/s : máy không co radio, do 02 atom không nhận cable nên em chọn cách up từ thẻ nhớ

Chỉnh sửa cuối:

PPC2002

radio ko up qua thẻ nhớ được bác à, e hùi trước cũng loay hoay mãi ko được!

Sonblack

Super V.I.P
tại sao up qua thẻ thì phải là thẻ dung lượng nhỏ vậy mấy bro?

Up thẻ dung lượng lớn hơn không đảm bảo và có nguy cơ hư bootloader!
Làm đúng quy trình, đã hướng dẫn rất kỹ qua đúc kết kinh nghiệm!

katylove

Chết rồi! Em úp từ thẻ up xong hết tới giai đoạn reset chọt bút vào thì nó reset lại . sau đó trên màn hình chỉ có chử O2 nổi lên hoài ko chịu vào HDH :( có ai bi vụ này chưa help em vs ! em up từ WM6.1 lên 6.5 :( . em hok có thẻ 512 nên xài 1gb . nhưng nó load hết 2 file diskimg và extended 100% hết rồi .nhưng giờ ko chạy jì hết :( help em vs :((

Yennhi1989

Em cũng bị giống như bạn ay nua nè, có bác nào biết thì chỉ em với. Thank các bác nhiều!

buitrum

sao khi mình bấm camera-reset nó hiện ra như thế này
MN2 bootloader....
1 debug module through VART
2 jump to DM
enter your selection
**sd/mmc card detected**
starting download
sd transfer completed
rồi đứng luôn
làm ơn giúp mình với

phuc_sro

bạn nuốn úp rom phải fomảt thẻ nhớ, có bài hướng dẫn úp rom trong mục rom atom đó bạn

i_sa

cho mình hỏi là chép vào thẻ đã format thì cần 2 file diskimg.nb0 và extended.nb0 thôi fải ko? mình bị lỗi y như bạn buitrum
và format theo dạng FAT hay FAT32 vậy

MinhGTHue

Các Bác cho hỏi sao mìn cứ up ROM đến đoạn màn hình báo "Device clean boot... Reset to factory default!!" thì cứ treo mãi, không làm gì được nữa. Cứu con Atom này của mình với.