• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM CHO XDA ATOM / ATOM PURE

linhbap

Bạn vào setting/Today/Item bỏ chon Titanium là OK sẽ tắt được Titanium đó, nhưng :))theo mình không phải do bộ nhớ ít đâu. Mình dùng vẫn bình thường mà. Bạn cứ RS lại là được.
Bác cho em hỏi cái Today như bác nói nó nằm chỗ nào? em tìm hoài không thấy.
Thanks!

dothanhtrang

Bác sơn ơi, em đẫ up lại được rom bằng thẻ nhớ rồi nhưng bị lỗi radio thì làm như thế nào bây giờ hả bác? em đã up lại bản 5.0 nhưng cũng không nhận radio nữa, bác giúp em với

Sonblack

Super V.I.P
Bác sơn ơi, em đẫ up lại được rom bằng thẻ nhớ rồi nhưng bị lỗi radio thì làm như thế nào bây giờ hả bác? em đã up lại bản 5.0 nhưng cũng không nhận radio nữa, bác giúp em với

Up rom bằng thẻ nhớ sẽ không up radio đâu bạn nhé vì Radio không nằm trong file ROM đâu!
Lỗi radio như bạn nói là lỗi thế nào?

dothanhtrang

máy em vẫn đang dùng bình thường nghe gọi tốt, em up rom xong thì cho sim vào thì không bật điện thoại lên được. Em vào trong phần sytem ấy thấy nó hiện như sau: imei: not ready; Radio: not ready nữa bác ạ, cách xử lý như thế nào vậy bác giúp em với, cảm ơn bác nhiều

rot80

em cũng bị như dothanhtrang , up rom 05 hay 06 gì đến stage 5: burn radio .. là nó bi treo ah:((, giúp với .

Mr_DHL

Các bác chỉ cho em bản rom mới nhất của WM6.1 để em up con Atom từ WM5 lên với nhé. Cảm ơn các bác.

kuyon

Up wa cáp thì thường đối mặt với tình huống đang up nửa chừng thì cúp điện hoặc các chấu tiếp xúc giữa cáp & PC ko tốt cũng dễ bị gián đoạn nếu vô tình đụng vào cáp, điều này gây sốc điện làm chít DOC & ko thể vào bootloader. Up wa thẻ nhớ an toàn & nhanh hơn như bác SB nói ở trên (nhớ là pin còn >50%). Điều này thì các KTV PDAViet khuyến cáo nhiều rồi mà....be careful bạn nhé:-?

=============================
nói như bác thì em có cách cũng giảm đi bớt một phần dủi do khi Up cái con (ROM) chết tiệt. là nếu dùng activesys thì kiếm con laptop sạc pin chạy thì khỏi no bị cúp điện ha =)). bác thấy em nói có đúng không

Sonblack

Super V.I.P
=============================
nói như bác thì em có cách cũng giảm đi bớt một phần dủi do khi Up cái con (ROM) chết tiệt. là nếu dùng activesys thì kiếm con laptop sạc pin chạy thì khỏi no bị cúp điện ha =)). bác thấy em nói có đúng không

Cách an toàn nhất là Up Rom bằng thẻ nhớ nhé! =))

nguyenhuuthuc

cho mình hỏi về up rom 02mini

các bác cho minh hỏi 02 mini có thể úp rom trực tiếp từ thẻ nhớ không vậy niếu có cho mình xin hướng dẩn nhé THANK

lacanh

O2 up rom sai rồi, phải làm sao đây ....!

Các bác ơi, giúp em với, tình hình là em vừa up rom 6.5 bản rom mới nhất của KHOA_HA, nhưng em up bằng thẻ nhớ thì phải cắt 12 byte đầu của file díkimg.nb0, thế nhưng em lại quên cắt 12 byte đầu mà cứ thế cài, cuối cùng máy đơ luôn, cài xong nó không khởi động lại đc, rút pin ra khởi động lại cũng không đc, anh em nào giúp với

minhthi

Các bác ơi, giúp em với, tình hình là em vừa up rom 6.5 bản rom mới nhất của KHOA_HA, nhưng em up bằng thẻ nhớ thì phải cắt 12 byte đầu của file díkimg.nb0, thế nhưng em lại quên cắt 12 byte đầu mà cứ thế cài, cuối cùng máy đơ luôn, cài xong nó không khởi động lại đc, rút pin ra khởi động lại cũng không đc, anh em nào giúp với

vô Bootloader mà up lại nhé bạn.
không nên up bằng thẻ nhớ.up qua cáp đi
muốn an toàn thì chỉ cần chọn OS+ Extend ROM mà up,khỏi sợ hư boot, Radio

RAIN_1704

các bác ơi , em test phần cứng (em bấm camera + ghi âm + reset) chờ 1 hồi máy báo là flash fail và series fail vậy em up rom có ổn không? Em dự định up bản này http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=56750&page=8 của bác Khoa_Ha, có đc không các bác , xài ppc cả năm ròi6 mà giờ em mới mày mò vụ up rom thôi à nên em khong bit gì cả , mong các bác chỉ giáo, em rất cảm ơn ạ!

RAIN_1704

:-??:-??:-??sao ko ai giúp em nhỉ ,em up rom bản gốc 1 lần bị loi dừng 6% hoài nên hoi run chưa dám up tip:-/:-/:-/

minhthi

up đi.cứ up qua syn với tùy chọn ALL đi bạn
mình lúc đầu cũng sợ nhưng up hoài chưa thấy có vấn đề gì
nếu bạn sài Laptop thì càng khỏe nữa

RAIN_1704

up đi.cứ up qua syn với tùy chọn ALL đi bạn
mình lúc đầu cũng sợ nhưng up hoài chưa thấy có vấn đề gì
nếu bạn sài Laptop thì càng khỏe nữa

cái mà mình sợ là phần cứng báo lỗi flash fail kìa ,sợ là up xong phai đi thay flash lun thì chit:)

ncnhan

Hee, quá hay lun! Nhờ bài này mà tui up được lên 6.5 cho con Atom Exec. Đang run rẩy chờ đợi ... hic, cầu Trời phù hộ!