• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM WM2003/SE cho các dòng HP iPAQ

minhphu85

Máy ạnh ơi chỉ cho em cách up rom hp1945 với,em down rom Sp26263 rồi nhưng khi vào máy tính thì máy tính báo không connect được với PC pocket,chắc là em down còn thiếu cái gì đó,chỉ cho em với.

Sao mà giống tui vậy,con HP1940 của tui cũng không up được mà còn kẹt ở bootloader không có cách nào thoát ra được

lambo

Bác nào có Rom tiếng Pháp cua Ipaq Rx 1950 cho em xin với em muốn chuyển từ ngôn ngữ tiếng Pháp sang tiến Anh
Thank

duongtan2005

ban giup minh tim rom cho h1930 ban tieng Nhat duoc khong?

sau đây mình xin nói nguyên tắc chung để uprom có thay đổi ngôn ngữ cho dòng hp:
nguyên tắc chung là thay đổi thay đổi file Image. vd cụ thể như sau:
bạn muốn uprom win2003 cho dòng HP rx3715 từ win2003se japanese sang win2003 English . bạn phải làm những gì:
trước hết bạn phải vào trang web chính của Hp dowload cả 2 phiên bản rôm là rom japanese và rom English về máy
bạn giải nén cả 2 bản rom đó ra . để có 2 folder chứa 2 chương trình uprom là En và Ja trong 2 folder này bạn sẽ có được 2 file image có đuôi .nbr
1 . hãy cài syn vào máy tính . sau đó cắm máy pocket vào và bạn syn ở chế độ guest .
2. chạy file uprom trong folder rom japanese . rồi chọn theo các yêu cầu mà chương trình yêu cầu . cho tới khi có yêu cầu UProm . bạn đừng ấn vào UPDATA ngay ma hãy copy đè file image có đuôi nbr trong folder rom English vào rom Japanese . khi copy xong thì ấn Updata và chờ cho tới khi hoàn tất .

chúc các bạn thành công . hôm sau mình sẽ gửi hình minh họa cụ thể . mình mới ra nhập diễn đàn này . nên còn nhiều thiếu sót mong anh em thông cảm .

Minh dang su dung h1930 japanese nen minh da lam theo cach ban nhung down duoc ban h1900 Eng roi ,con ban Jap mminh khong tim duoc ,ban co thi chi giup minh nhe,thanks

maxim7280

Sao nhiều người bị vướng ở chỗ bootloader thế. Mình có một con h1930 cũng không boot được, chỉ hiện lên logo HP INVENT. Sau nhiều lần hard reset thì tự nhiên boot lại được, không biết tại sao luôn.

mitilus

tại sao uprom chuyển ngôn ngữ không thành công

Mình dùng máy HP rx3715, ngôn ngữ tiếng Anh, hiện bị lỗi bộ nhớ trong, không format hay delete được. PC dùng hdh Windows media center 2005, Microsoft ActiveSync phiên bản 4.5.0. Mình uprom chuyển ngữ từ tiếng Anh sang tiếng Đức nó báo như trong hình. Bạn nào giải quyết thành công trường hợp này hướng dẫn cho mình với.

thanhbg

trường hợp của bạn có thể bạn dùng không đúng bản Rom của máy . bạn vào trang hp.com rồi tìm dòng máy của bạn sau đó download cả 2 bản rom tiếng anh và tiếng đức rồi làm theo hướng dẫn của mình ở trên là được , có vấn đề sự cố bạn post lại anh em sẽ giúp đỡ

xoxoxoxoxo

chào các bạn: mình có 1 chiếc hp rx cũ rích 3715....đã từng bị lỗi cái ipad filestore không xóa được bộ nhớ trong 1 lấn....
mình đã làm theo cách các bạn hướng dẫn và thành công tốt đẹp...... cách của mình làm là: Download 2 bản rom mới nhất bản tiếng Anh và tiếng đức của HP về.
2. Tạo 2 thư mục tiếng Anh và Tiếng đức trong PC để dễ xử lý.Giải nén 2 bản rom trong 2 thư mục trên
3. Trong thư mục Tiếng Pháp , đổi tên file "d2b10111go.nbf" thành "d2b10111uo.nbf".
4. Chạy "ROMUpdateUtility.exe" Trong thư mục Tiếng Anh . (Sau khi có thông báo bắt đầu UpRom của bác từ phiên bản xxx sang phiên bản xxx thì khoan hãy next)
5. copy cái file đã đổi tên "d2b10111uo.nbf"ở thư mục tiếng đức và ghi chồng lên file "d2b10111uo.nbf" ở thư mục tiếng Anh nhấn next
6. Tiếp tục quá trình uprom cho dến lúc kết thúc
Bây giờ, ta đã có PDA bản tiếng đức rồi
Lúc này bạn đã có thể format lại ipaq filestore. Bây giờ ta chỉ cần làm ngược lại quá trình trên bạn sẽ có lại bản tiếng Anh cho PPC thân yêu
Tốt nhất bạn nên delete các files giải nén lúc đầu ở 2 thư mục trên, sau đó giải nén lại 2 bản rom (để khỏi phải lộn do đã đổi tên lúc đầu)
7. Trong thư mục Tiếng Anh , đổi tên file "d2b10111uo.nbf" thành "d2b10111go.nbf".
8. Chạy "ROMUpdateUtility.exe" Trong thư mục Tiếng Pháp (giống như quá trình lúc đầu)
9. copy cái file đã đổi tên "d2b10111go.nbf"ở thư mục tiếng Anh và ghi chồng lên file "d2b10111fo.nbf" ở thư mục tiếng đức nhấn next
10. Tiếp tục quá trình uprom cho dến lúc kết thúc
Lúc này bạn đã có PPC rom tiếng Anh hoàn chỉnh y như mới

nhưng bây giờ tôi lại bị lại,tôi đã làm lại y như vậy nhưng không được
nó báo lỗi 206..
kính mong được sư giúp đỡ của các bạn
cảm ơn nhiều!

Chỉnh sửa cuối:
Cho em hỏi ai biết chỉ dùm em nhe! Em có 1 con hp ipag h5450, em muốn biết rom mới nhất cho con này là bản nào? Cám ơn nhiều lắm ah!

docomoman

cho e hỏi cáp up rom cái 4150 với làm thế nào ,máy e ko có cáp gì hết làm ,có chỗ nào bán cáp chỉ e với

haihoaiduc

mình đang dùng hP ipaq 6828 vạy up rom nào bây h, xin các bạn chỉ giúp?cảm ơn nhiều!:-??

endlessit

;;);;);;);;)
ROM mới nhất của 6515 là bản 1.20
Chữ a theo sau 6515 mình nghĩ chỉ là để phân biệt máy bán ở thị trường nào thôi.
Muốn xài GPS trong máy thì kiếm phần mềm OziExplorer cài vào thì sẽ dùng được thôi. Mình cũng đang xài nè.

Chao ban.Minh co dung hp6515, nhung no bi loi ky tu ban phim. Minh can help về vần đế này. Bạn help mình nhé. Thanks!