• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM WM2003/SE cho các dòng HP iPAQ

pyramid124

Cho em hỏi h1900 có up được lên WM2003se ko? Nếu up được thì ai giúp em với, máy em đang có rom 2002 tiếng ý.

wood1903

Update cho PPC 2002 lên WM 2003?

Tôi đang dùng con HP IPAQ h1910 cài OS PPC 2002, con này có thế cài WM 2003 được không dậy?Và cài như thế nào?

Xin các anh chỉ giúp! Cám ơn nhiều!

tuan167

tôi đang có con HP rz 1710 đang cài chương trình thì treo máy , khi restart máy lại thì không vào được win , chỉ dùng lại ở màn hình khởi dộng ( màn hình HP ) , xin các bác chỉ giúp , có sửa dược không . cảm ơn các bác

huyvu2611

tớ down đươc rom của con HP h6340 bản tiếng Đức và tiếng Anh , vì máy đang xài bản tiếng Đức nên tính chuyển sang tiếng Anh cho tiện công việc, tuy nhiên khi tớ chạy p rom tiếng đức thì nó lại báo lỗi là sai ngôn ngữ, không nhận ra font của máy là tiếng Đức chỉ để unknown..bác nào có biết lỗi này giúp em.

em thử test rom tieng Anh thì nó báo nhận ra font trong máy là tiếng Đức ..

hix

namevgo

các anh ơi, các anh co' Rom của Hp rz 1710 ko vậy? cho em với. Bản WM 03!!!!!!!!!!!! Em đang cần gấp.##

hoang1viet

Vui lòng giúp mình đổi ngôn ngữ 6365

Mình muốn đổi ngôn ngữ từ tiếng hoa sang tiếng anh..Mình đã theo dõi rất kĩ chủ đề ..nhưng vẫn potay.com
mình đã có 2 rom ..đã giản nén ra và được 2 thư mục ..
rom china gồm có:
6300ruu.001
.boot.nbf
.CeiPAQ.dll
,hpRUU.exe
.hpRUU
.hpRUUCHT.dll
.iPAQPCSDK.dll
.iPAQROM.nbf
.P5186B.nbf
.P5186D.nbf
.P5186E.nbf
.Readme
.RUUClientDriver.dll
.unicows.dll
.xip.nbf
ko giống hướng dẫn như trên..mình ko biết file nào là ngôn ngữ đễ thay đổi ...
Mong được sự giúp đỡ..:-?:-?:-?..Xin cám ơn
Và nếu ai có kinh nghiệm up 6365 rồi..có thể hướng dẩn chi tiết 1 chút..đóng góp cho Pdaviet thêm phong phú...=D>=D>=D>=D>

RungHoang

Tôi đang dùng con HP6365 Ko hieu sao nó chạy den màn hình Có chữ hp ipaq Pocket PC và chạy một vạch ngang nhỏ màu xanh và đơ luôn Hseret lại cũng vẫn thế ai biết giúp tôi mới Thank trước

anime2007

Cho mình hỏi, máy HP Rx3715 muốn bỏ bớt 1 số phần mềm cài sẵn trong ROM (hình như gọi là cook ROM, vì mình cũng mới xài PDA) phải có những phần mềm nào, và làm như thế nào vậy. Nhân tiện bạn nào cũng xài HP Rx3715 (có kinh nghiệm :) )có thẻ tạo 1 topic riêng để những ai xài dòng máy này có thể trao đổi kinh nghiệm với nhau được không, vì mình thấy dòng máy này hơi ít người xài. Xin cảm ơn

clark

Máy ạnh ơi chỉ cho em cách up rom hp1945 với,em down rom Sp26263 rồi nhưng khi vào máy tính thì máy tính báo không connect được với PC pocket,chắc là em down còn thiếu cái gì đó,chỉ cho em với.

anime2007

Máy ạnh ơi chỉ cho em cách up rom hp1945 với,em down rom Sp26263 rồi nhưng khi vào máy tính thì máy tính báo không connect được với PC pocket,chắc là em down còn thiếu cái gì đó,chỉ cho em với.

bạn coi lại máy PPC của bạn có kết nối được với PC chưa, vì uprom cho dòng HP tương đối đơn giản, chỉ cần kết nối được với PC là có thể chạy file uprom down về thôi, không cần phải down thêm gì ( dĩ nhiên là đã cài MS ActiveSync rồi nhé ). Mình nghĩ là do PPC của bạn chưa kết nối được với PC, cài này kiểm tra lại MSActiveSync thôi, với cái dock của bạn, bạn thử gửi 1 file từ PC sang PPC thử coi được ko, nếu ko được thì ko thể uprom được. Thân

lieumang

cách Up Rom bằng card không qua PC

Mình mới có 1 con Hp 6365 mua cua thằng bạn nhưng nó đã mất cáp dữ liệu .
Mình đã tải bản ROM về thấy cần phải có 1 sợi cáp để gắn với máy tính sau đó dùng soft sys để Up ROM . Nhưng vấn đề là mình không có sợi cáp đó cũng như các thiết bị để nói cái máy của mình với PC . Mình chỉ có cái đầu đọc thẻ thôi . Mình đã copy ROm vào trong cái thẻ đó . Vậy có cách nào để Up ROM trực tiếp từ thẻ mà không thông qua PC không ?

Ps: Mình mới vào diễn đàn nên có thể hỏi hơi ngây ngô . MOng các bạn thông cảm ( mình đã xem hầu hết các topic nhưng không thây topic nao nói về vấn đề này ) Chân thành cảm ơn

parismania

Nhiệm vụ bất khả thi bác ạ. Đi mua sợi cáp mới đi thôi, chắc chừng trăm ngàn thôi.

clark

bạn coi lại máy PPC của bạn có kết nối được với PC chưa, vì uprom cho dòng HP tương đối đơn giản, chỉ cần kết nối được với PC là có thể chạy file uprom down về thôi, không cần phải down thêm gì ( dĩ nhiên là đã cài MS ActiveSync rồi nhé ). Mình nghĩ là do PPC của bạn chưa kết nối được với PC, cài này kiểm tra lại MSActiveSync thôi, với cái dock của bạn, bạn thử gửi 1 file từ PC sang PPC thử coi được ko, nếu ko được thì ko thể uprom được. Thân
đúng rồi,máy mình bị đứng ở boot loader làm sao mà kết nối được với PC.Bạn chỉ cho mình cách để mà connect đựoc với PC khi máy đứng ở boot loader.Thanks

H

herobkse

Guest
HP4150 - HR xong thì bị treo ở màn hình Bootloader?
Chào các bạn. Mình có 1 chú Hp ipaq 4150. Dùng thì bình thường nhưng mỗi khi máy hết pin chính, Hard Reset, hay tháo pin ra thì máy đều bị treo đứng ở màn hình bootloader, ko cách nào vào win đc . Phải Up lại ROM thì mới vào đc và tình trạng vẫn ko thay đổi sau khi up lại ROM. Các bạn chỉ mình biết máy mình bị làm sao và cách khắc phục với.(À máy mình bị chết pin backup nhé).

chanchukk

Ai biết làm ơn chỉ giùm. Mình có ông anh đang dùng HP 6315 (cũ rích). Thấy ông dùng con này đời cũ tội nghiệp quá nên muốn hỏi các bạn cho biết con này có up ROM được không, nếu có cho xin link ROM mới nhất của nó, nó có dùng ROM của HP 6828 được không? Nó thuộc dòng nào nhỉ? Từ ngày biết forum này mình đã up ROM cho nhiều người bạn lắm nên tay chân giờ cứ ngứa ngáy, thấy máy đứa nào là mình up sạch (cũng may chưa hư cái nào, mà chỉ hư cái ATOM của mình, hihi, đang up giữa chừng từ thẻ nhớ rút thẻ nhớ ra là máy die luôn, đem ra tiệm tụi nó cũng bó tay bó chiếu).

phuockha

HP 6515a GPS

Các bác cho em xin bản rom mới nhất của con HP 6515a với.Nhân tiện cho em hỏi vài câu thét mét:
Chữ a phía sau 6515, nó thể hiện cái gì vậy, khác 6515 chổ nào vậy, vớ lại con náy có GPS Định vị toàn cầu, nhưng em không biết sử dụng thế nào.
Mong các bác tận tình giúp đỡ.Em thankkkkkkkkkkkkkkkkkkk các bác suốt đời luôn

tonihoang

Các bác cho em xin bản rom mới nhất của con HP 6515a với.Nhân tiện cho em hỏi vài câu thét mét:
Chữ a phía sau 6515, nó thể hiện cái gì vậy, khác 6515 chổ nào vậy, vớ lại con náy có GPS Định vị toàn cầu, nhưng em không biết sử dụng thế nào.
Mong các bác tận tình giúp đỡ.Em thankkkkkkkkkkkkkkkkkkk các bác suốt đời luôn

ROM mới nhất của 6515 là bản 1.20
Chữ a theo sau 6515 mình nghĩ chỉ là để phân biệt máy bán ở thị trường nào thôi.
Muốn xài GPS trong máy thì kiếm phần mềm OziExplorer cài vào thì sẽ dùng được thôi. Mình cũng đang xài nè.

TuanCao

Dòng này hình như kết thúc ở WM2003 thì phải:

Link down Wm2003:

ftp://ftp.hp.com//pub/softpaq/sp30001-30500/sp30393.exe

Việc Up Rom bạn xem lại những trang đầu nha bạn !

Thân chào !

Anh ơi, úp rom cho HP6365 cần phải làm những gì. Anh hướng dẫn cụ thể dùm e nha, hay là gắn cáp vào cho nó chạy thôi, thanks anh!

minhphu85

các bác có cách nào giúp em với,con HP1940 của em vào bootloader không thoát ra được