• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM WM2003/SE cho các dòng HP iPAQ

kentvilcuong

Thành ới cà ngày hôm nay bùng làm ở nhà vọc máy mà cũng không được, buổi chiều mình có đọc bài của bạn va bắt tay vào vọc liền, minh đa làm đủ các ma không ăn thua. Không hiểu bạn còn cách nào nữa không.

PS:
À tiên đay mình hỏi không hiểu sao mình không dùng đươc VIETLIP, nình đã đăng ký đầy đủ không thiếu một thứ gì nhưng khi khi bắt đâu dich sang tiếng việt nó báo lỗi:

MF - VietLip QVGA.exe
DirectoryNotFoundException
由於找不到包含錯誤訊息的選擇性資源組件,因此無法顯示錯誤訊息

於 System.IO.__Error.WinIOError()
於 System.IO.Directory.InternalGetFileDirectoryNames()
於 System.IO.Directory.InternalGetFiles()
於 System.IO.DirectoryInfo.GetFiles()
於 SymViet_VietLip.Ӓ.ԃ()
於 SymViet_VietLip.Ӓ.ԁ()
於 SymViet_VietLip.Ӓ.rothers_CheckedChanged()
於 System.Windows.Forms.RadioButton.OnCheckedChanged()
於 System.Windows.Forms.RadioButton.WnProc()
於 System.Windows.Forms.Control._InternalWnProc()
於 Microsoft.AGL.Forms.EVL.EnterMainLoop()
於 System.Windows.Forms.Application.Run()
於 SymViet_VietLip.Ӓ.Ӓ()

ban nghiên cứu xem hộ mình nhé.

Thank You.

thanhbg

trước tiên . bạn bị lỗi do cài không đúng phiên bản win . do vietlip chỉ áp dụng cho win 2005 thôi bạn nen up sang win 2005 nhé .bạn nen chuyển sang diễn đàn khác nhé vì đây chỉ là diễn đàn cho Hp pocketPC 2003 thôi
chúc vui

212

Các bác cho em hỏi chút , con rx3715 của em sau khi Update ROM xong thì thỉnh thoảng tự nhiên màn hình đang tắt tự nhiên sáng trắng lên , phải nhấn lại nút power lần nữa thì nó mới tắt. Không biết tại sao ?
PS : rx3715 hỗ trợ đến 4Gb SD đúng không các bác ? em đang muốn muôn một chú 4GB , nhưng không rõ là máy em có hỗ trợ không .

trunglinhmobile

Thành ới cà ngày hôm nay bùng làm ở nhà vọc máy mà cũng không được, buổi chiều mình có đọc bài của bạn va bắt tay vào vọc liền, minh đa làm đủ các ma không ăn thua. Không hiểu bạn còn cách nào nữa không.

PS:
À tiên đay mình hỏi không hiểu sao mình không dùng đươc VIETLIP, nình đã đăng ký đầy đủ không thiếu một thứ gì nhưng khi khi bắt đâu dich sang tiếng việt nó báo lỗi:

MF - VietLip QVGA.exe
DirectoryNotFoundException
由於找不到包含錯誤訊息的選擇性資源組件,因此無法顯示錯誤訊息

於 System.IO.__Error.WinIOError()
於 System.IO.Directory.InternalGetFileDirectoryNames()
於 System.IO.Directory.InternalGetFiles()
於 System.IO.DirectoryInfo.GetFiles()
於 SymViet_VietLip.Ӓ.ԃ()
於 SymViet_VietLip.Ӓ.ԁ()
於 SymViet_VietLip.Ӓ.rothers_CheckedChanged()
於 System.Windows.Forms.RadioButton.OnCheckedChanged()
於 System.Windows.Forms.RadioButton.WnProc()
於 System.Windows.Forms.Control._InternalWnProc()
於 Microsoft.AGL.Forms.EVL.EnterMainLoop()
於 System.Windows.Forms.Application.Run()
於 SymViet_VietLip.Ӓ.Ӓ()

ban nghiên cứu xem hộ mình nhé.

Thank You.

bác chạy qua bên này nè http://pdaviet.net/showthread.php?t=87&page=8 ;;)

tuan167

bác nào có rom tiếng anh dòng HP IPAQ PZ 1717 cho mình xin với , rất càm ơn bác

tuan167

ban cachep2006 xin hướng dẫn kỹ bản rom tiếng anh , mình khong lám dược

soldier159

Cần UP ROM cho máy HP iPAQ rw68xx

Hiện nay mình có một máy Pocket phone iPAQ rw6815 nhưng do bản gốc của máy là bản tiếng Russia nay mình cần UP ROM lại để chuyển sang tiếng English cho tiện sử dụng ai có phân mềm có thể hoặc kinh nghiệm làm phiền chỉ giùm mình với.

Namnet

Chà vụ này căng quá! gần 1 tuần lễ rồi mà chẳng có bác nào giúp đỡ cả! bài post lên bao nhiêu thì không biết nó biến đâu mất tiêu cả! post lên chẳng có ai trả lời cho mình hết! Các bác có tool nào up rom không bị báo lổ này không cho em xin! đang cần gấp chẳng có ai trả lời! HP Ipaq 6515e.

View attachment 22765

Hoặc có cách nào khắc phục lổi này cho em hay với! bây giờ con này nó không làm sao thoát ra khỏi boot loader được

minhtienhd

cho em hỏi em dang dùng máy hp6300 muốn vào Bootloader thì bấm phím nào em mới dùng máy lên chưa biết

rar_qhuy

các bác ơi, em đang dùng Ipaq 1930, liệu con này có up Rom được không ạ. mà quan trọng là em muốn chuyển sang tiếng anh, hiện tại nó là tiếng pháp. bác nào biết thì giúp em với nhé.

Namnet

Nếu thích chuyển Rom nào đem qua chổ mình Up cho! Còn này có bản rom tiếng Anh ở hp.com/support mà. còn chuyện Up không được là do lổi về ngôn ngữ thôi!

rar_qhuy

Nếu thích chuyển Rom nào đem qua chổ mình Up cho! Còn này có bản rom tiếng Anh ở hp.com/support mà. còn chuyện Up không được là do lổi về ngôn ngữ thôi!

ý của bác là nói về trường hợp của em ah? nếu được thì nhờ bác chỉ giùm em nhé.

pyramid124

Hỏi cách unlock và unhide ext ram của ipaq rx1950

Em đọc thấy nếu sử dụng được phần ext ram thì máy sẽ chạy nhanh hơn nhưng ko biết có thể làm thế được với hp rx1950 ko, nhờ mọi người chỉ giúp.

binhlerhm

các bác ơi, em đang dùng Ipaq 1930, liệu con này có up Rom được không ạ. mà quan trọng là em muốn chuyển sang tiếng anh, hiện tại nó là tiếng pháp. bác nào biết thì giúp em với nhé.

Bro quay lại trang đầu tiên http://pdaviet.net/showthread.php?t=963
trong bài 4 mình có hướng dẫn cụ thể cách úp rom cho HP thay đổi từ tiếng Pháp qua Anh rồi

Oxilo

mình muốn download rom mới nhất, tool để up cho con hp6365, các bạn làm ơn chỉ giùm. Thanks
* đang xài bản tiếng Anh, cần bản mới cũng tiếng Anh luôn thì up làm sao?

cachep2006

mình muốn download rom mới nhất, tool để up cho con hp6365, các bạn làm ơn chỉ giùm. Thanks
* đang xài bản tiếng Anh, cần bản mới cũng tiếng Anh luôn thì up làm sao?

Dòng này hình như kết thúc ở WM2003 thì phải:

Link down Wm2003:

ftp://ftp.hp.com//pub/softpaq/sp30001-30500/sp30393.exe

Việc Up Rom bạn xem lại những trang đầu nha bạn !

Thân chào !

pyramid124

Em cần rom tiếng Ý cho hp1900, ai giúp em với!! Máy chạy WM2002 chẳng có phần mềm hỗ trợ gì cả, chán quá :(