• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hoá IM Plus các phiên bản (v8.1.1)

nguyenphucondao

Mình dùng bản Full cũng nhờ hên thôi :|

Còn các bạn nào không kết nối được thì làm như sau:

Cái này là do Yahoo, lúc trước login vào và bây giờ cũng vậy và theo default trỏ tới Server scs.msg.yahoo.com. Để IM này có thể Login vào được Yahoo Chat thì các bạn dùng Reg Editor (Bất kỳ soft Edit Registry) duyệt tới đường dẫn sau và edit Host từ scn.msg.yahoo.com thành cn.scs.msg.yahoo.com rồi SoftReset lại Device là hoạt động.

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Apps\Shape Services IM+ Settings\Accounts\0]
"Host"="cn.scs.msg.yahoo.com"

Số 0 phía sau đường dẫn có thể là số khác (có thể là 1 ,2 ,3 ....). Tùy theo Số Account mỗi người login vào Services của IM+ Plus.

duythanh1204

Mình dùng bản Full cũng nhờ hên thôi :|

Còn các bạn nào không kết nối được thì làm như sau:

Cái này là do Yahoo, lúc trước login vào và bây giờ cũng vậy và theo default trỏ tới Server scs.msg.yahoo.com. Để IM này có thể Login vào được Yahoo Chat thì các bạn dùng Reg Editor (Bất kỳ soft Edit Registry) duyệt tới đường dẫn sau và edit Host từ scn.msg.yahoo.com thành cn.scs.msg.yahoo.com rồi SoftReset lại Device là hoạt động.

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Apps\Shape Services IM+ Settings\Accounts\0]
"Host"="cn.scs.msg.yahoo.com"

Số 0 phía sau đường dẫn có thể là số khác (có thể là 1 ,2 ,3 ....). Tùy theo Số Account mỗi người login vào Services của IM+ Plus.
Cái này dùng để đăng ký hay chỉ là đăng nhập vào yahoo thôi vậy bác?

Last edited by a moderator:

hackingtheinbox

hix! cái reg này chỉ chỉnh sữa lại host và sever để đăng nhập thôi! chư vẫn chưa có bản full được thì mấy cái này có nghĩ lí j! em cài bản 6.1.1 vào! các bản 5.xx trở về trước chỉ cần khởi động lên và đăng nhập một cái là báo không tìm thấy kết nối! tất nhiên! lúc đó kết nối vẫn bình thường! bác nguyenphucondao có thể chỉ bước đi may mắn nào của bác đã giúp im+ của bác chạy hồn nhiên trước bao nhiêu thèm khát anh em pdaviet đang chờ im+ không! hix!

truelie

Mình cài bản cũ 5.xx và chỉnh sửa registry theo như hướng dẫn, mọi việc OK.

Xin hỏi bạn dùng bản 5.xx bao nhiêu thế. mình dùng 5.67 sau khi sửa như hướng dẫn mà vẫn không vào được bạn à.Thanks bạn

vietphuong73

Xin hỏi bạn dùng bản 5.xx bao nhiêu thế. mình dùng 5.67 sau khi sửa như hướng dẫn mà vẫn không vào được bạn à.Thanks bạn

Mình dùng 5.67.1 build 22/4/2009.
Bản này là bản "full", có file reg kèm theo, dùng Resco Registry để import vào máy (dùng Simple Regedit không import được).
Sau khi sửa reg như hướng dẫn (thêm cn. vào trước khóa registry) thì dùng ngon lành từ hôm qua tới giờ.
Mình dùng lại bản 5.67.1 vì các bản 6.xx chưa "full" mặc dù có nhiều cải tiến.

Chỉnh sửa cuối:

h2t72

Banned
hì! các bạn yên tâm và dùng các bản củ đã bị các bác ấy ấy!
em đã thử trên bản củ của em 4.58
dùng hex editor mở file implus.exe lên! sau đó tìm đoạn scs.msg.yahoo.com (các phiên bản củ cái này đóng sẳn trong file không nằm trên reg nên mình đã tìm ra) thay lại thành cn.scs.msg.yahoo.com
báo cáo là mình đã chat được triên phiên bản củ việt hóa bởi nguyenphucondao 4.58! thành công tốt đẹp!
bác nào làm xong nhớ thank cho mình mấy chục cái nhe! mình đang phấn đấu lên vip đây! hehee!

bitit

mình xài fring ngon lành, send / receive được file , có thể gọi Call wifi Skype miễn phí không mất cước

Chỉnh sửa cuối:

DHD194

Banned
mình dùng hex editor chỉnh sữa file implus.exe theo lời bác h2t72.... sau một hồi lăn lộn với nó. cuối cùng cũng đã ok. anh em nào muốn xài các bản củ cho nhẹ thì theo thế mà làm nhá. thank h2t72

H

Hepac

Guest
các bác cho em hỏi là em dung E63 lúc cài IM+ trên Yahoo nó lại kô login được.
Em nhờ các bác chỉ giáo giúp.

LuongQuang

Super V.I.P
các bác cho em hỏi là em dung E63 lúc cài IM+ trên Yahoo nó lại kô login được.
Em nhờ các bác chỉ giáo giúp.

Đây là khu vực PPC bạn nhé, mời bạn vào đúng Box Symbian ở trên để thắc mắc! ;)

PhongQuang

Super V.I.P
Việt hóa SHAPE Services IMPLUS v7.0.1

Tin mừng cho anh em vì đã có bản "tốt" cho IM+
Mặc định của nó cũng có Tiếng Việt. Mình chỉ fix lại bản Việt hóa cho dễ hiểu
Lưu ý: Trước khi cài bản mới các bạn phải xóa hết bản cũ và mọi thứ liên quan đến nó như:
My Device> Application Data>IMPlus
HKEY_LOCAL_MACHINE/Software/Apps
Nếu chưa được thì HR máy cài lại từ đầu là OK.

Chỉnh sửa cuối:

kanaka

"Nếu chưa được thì HR máy cài lại từ đầu là OK." không có cách nào khác à.của mình vẫn không được. nó thông báo hết hạn sử dụng

amaterasutu

không ổn rồi bác Phong Quang ơi!em đã thực hiện tất tần tật kể cả HR như hướng dẫn của bác nhưng....vẫn giống tình trạng của bác kanaka.

PhongQuang

Super V.I.P
Mình cũng vậy...help me!!!

không ổn rồi bác Phong Quang ơi!em đã thực hiện tất tần tật kể cả HR như hướng dẫn của bác nhưng....vẫn giống tình trạng của bác kanaka.

"Nếu chưa được thì HR máy cài lại từ đầu là OK." không có cách nào khác à.của mình vẫn không được. nó thông báo hết hạn sử dụng
Mình dùng vẫn tốt, các bạn phải đảm bảo là cài bản này là đầu tiên thì OK, còn nếu đã dùng bản trước đó rồi remove thì ít thành công. Chỉ có điều là xem hết 7 ngày xem có "tốt" thật ko:p

sasser

bản này vốn sẳn đã được dùng tốt *** từ trang của nga 4pda.info. và mặc định tùy chọn của nó cũng đã có ngôn ngử tiếng việt. Mình cài bản tải về từ trang 4pda.info thì dùng tốt. còn bản dùng tốt của phongquang thì hì hà hì hục handset hay xóa reg IM cũng chỉ là vô vọng. Bác phongquang không biết có tham gia monify j không. lưu ý để anh em có thể dùng tốt

PhongQuang

Super V.I.P
bản này vốn sẳn đã được dùng tốt *** từ trang của nga 4pda.info. và mặc định tùy chọn của nó cũng đã có ngôn ngử tiếng việt. Mình cài bản tải về từ trang 4pda.info thì dùng tốt. còn bản dùng tốt của phongquang thì hì hà hì hục handset hay xóa reg IM cũng chỉ là vô vọng. Bác phongquang không biết có tham gia monify j không. lưu ý để anh em có thể dùng tốt
Nguồn từ đó ra cả mà bạn, mình chỉ fix lỗi Việt hóa thôi.

PhongQuang

Super V.I.P
Chú ý: Sau 7 ngày dùng thử thì thấy bản này vẫn chưa được "tốt" lắm. Anh em hãy chờ bản sau vậy. Mọi thắc mắc về vấn đề đăng ký sẽ bị xoá.