• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hoá "Menu" hướng dẫn

NGUYENTRANDUNG

sapm bài à xin các mod delete bài này đi

Bạn hình như là MOD thì phải, tích cực thanh tra toàn bộ topic nhắc nhở cảnh cáo hơn cả MOD ghê gứm:D:D
Anh Tám ơi nếu như vào chức năng ẩn Menu thì có tác dụng gì không? Thấy chỗ này thắc mắc quá mà ko dám đụng vì bị anh Tám nhắc nhở sợ hú hồn

anhtamhcm

Bạn hình như là MOD thì phải, tích cực thanh tra toàn bộ topic nhắc nhở cảnh cáo hơn cả MOD ghê gứm:D:D
Anh Tám ơi nếu như vào chức năng ẩn Menu thì có tác dụng gì không? Thấy chỗ này thắc mắc quá mà ko dám đụng vì bị anh Tám nhắc nhở sợ hú hồn

Chạy Jbaktasman thường trực nếu muốn Ẩn Menu:D
Vì khi ẩn Menu sẽ không bao giờ vào được >> Muốn Menu hoạt động lại bình thường thì phải kích hoạt phần Khôi phục bằng cách:
Sửa tên Menu>Ẩn Menu>Khôi phục Menu :D

NGUYENTRANDUNG

Vậy chức năng ẩn Menu của nó thì dùng Jbak Taskman vẫn hơn. Có thể close Menu bằng Jbak để giảm Ram khi chạy Jbak cả Menu nếu chọn Jbak để chạy mọi tác vụ trong Jbak đã chọn mà ko cần đến Menu, nếu muốn khôi phục lại chỉ việc thoát khỏi Jbak. Ý anh xem đúng ko anh?:-?:-?:-?

anhtamhcm

Vậy chức năng ẩn Menu của nó thì dùng Jbak Taskman vẫn hơn. Có thể close Menu bằng Jbak để giảm Ram khi chạy Jbak cả Menu nếu chọn Jbak để chạy mọi tác vụ trong Jbak đã chọn mà ko cần đến Menu, nếu muốn khôi phục lại chỉ việc thoát khỏi Jbak. Ý anh xem đúng ko anh?:-?:-?:-?

Thử thoát JbakTaskMan rồi Ẩn xong rồi vào lại xem>>>:)

TruBic

Well-Known Member

tui ko là mod gì cả không thanh tra toppic gì cả tui ko rảnh nhưng bạn ko nghe bạn đó nói à không sài thì thui chứ sao nói là có virut nếu là tui , tui nói bài bạn có virut thì bạn có giận ko

NGUYENTRANDUNG

tui ko là mod gì cả không thanh tra toppic gì cả tui ko rảnh nhưng bạn ko nghe bạn đó nói à không sài thì thui chứ sao nói là có virut nếu là tui , tui nói bài bạn có virut thì bạn có giận ko

Nếu có bạn bảo virus đó cũng là 1 ý kiến tốt để chủ pm kiểm tra lại cũng như ko để pm mình trở thành tồi tệ trước khi có thêm người phát hiện. Còn riêng bạn nghĩ vậy thì thôi vậy mình ko còn gì nói thêm có lẽ mình là mem mới nên thiếu kinh nghiệm mong bạn thông cảm nhé. Ko bàn luận nữa kẻo bạn và mình trở thành Spam

JuRay-Duan

Nếu có bạn bảo virus đó cũng là 1 ý kiến tốt để chủ pm kiểm tra lại cũng như ko để pm mình trở thành tồi tệ trước khi có thêm người phát hiện. Còn riêng bạn nghĩ vậy thì thôi vậy mình ko còn gì nói thêm có lẽ mình là mem mới nên thiếu kinh nghiệm mong bạn thông cảm nhé. Ko bàn luận nữa kẻo bạn và mình trở thành Spam

Thôi nào các bro. Ai cũng có quyền nhắc nhở đối vơi các mem mới chưa bít mà, đâu cần phải Mod hay gì gì đâu, với lại các Mod cũng kô phải lúc nào cũng có thời gian để nhắc nhở các bài như vậy. Anh em ai thấy các bài vi phạm thì cứ việc góp ý thoải mái có sao đâu. Làm vậy cũng giúp các mem mới hiểu hơn về PV vì kô phải mem nào khi đăng ký cũng chịu đọc các quy định của 4rum nên việc sai sót là kô tránh khỏi. ;)

tu2179

Cá nhân hóa MENU
Phần mềm ANHTAMHCM đa chức năng! >:)

attachment.php

anh 8 ơi. Em vào cái phần sửa tên menu. không hiểu sao thoát ra vào lại thì không vào được phần menu.
:((. Chả làm được gì. Chắc phải chạy lại fw quá/

kimtruong205

anh 8 ơi. Em vào cái phần sửa tên menu. không hiểu sao thoát ra vào lại thì không vào được phần menu.
:((. Chả làm được gì. Chắc phải chạy lại fw quá/

Mình cũng từng bị như bạn. Bạn xóa chương trình ấy đi xong restart lại máy là ok mà

tu2179

Mình cũng từng bị như bạn. Bạn xóa chương trình ấy đi xong restart lại máy là ok mà

mình xóa rồi. Vẫn không được. May sao còn cái Jbak Taskman vào được hết các ứng dụng. Đi ngủ cái đã.

hungn72

anh tám ơi cho em hỏi nhé : em dùng con N70 sửa mãi mà vẳn không được anh ah . vào sửa đổi ở trong FExplorer như hướng dẩn của anh mà vãn không được luôn .anh chỉ dẫn lại dùm em nhé . thank anh trước nha

ngoclinh2008

NGUYENTRANDUNG AH MÌNH ĐÃ LÀM GIỐNG BẠN NHƯNG CO 2 KHÓ KHAN MÌNH NHỜ BẠN NHÉ .THỨ NHẤT MÁY CUA MINH VÀO APPS TÌM KO CÓ MENU VA MÌNH KO THỂ TIM ĐƯỢC Menu/Menu_loc.rsc VÀ KO BIET CÁCH XEM MÁ HAX NTN . THỨ HAI SAU KHI MÌNH KHỞI ĐỌNG LẠI THÌ MENU CUA MÌNH BIEN THÀNH CEPTEAM.BẠN GIÚP MÌNH NGAY NHÉ THANKS NHIỀU

NGUYENTRANDUNG

NGUYENTRANDUNG AH MÌNH ĐÃ LÀM GIỐNG BẠN NHƯNG CO 2 KHÓ KHAN MÌNH NHỜ BẠN NHÉ .THỨ NHẤT MÁY CUA MINH VÀO APPS TÌM KO CÓ MENU VA MÌNH KO THỂ TIM ĐƯỢC Menu/Menu_loc.rsc VÀ KO BIET CÁCH XEM MÁ HAX NTN . THỨ HAI SAU KHI MÌNH KHỞI ĐỌNG LẠI THÌ MENU CUA MÌNH BIEN THÀNH CEPTEAM.BẠN GIÚP MÌNH NGAY NHÉ THANKS NHIỀU

Đã hướng dẫn ở trên bạn xem kĩ lại dùm nhé! Bạn chưa rename thì tất nhiên chữ CEPTEAM sẽ xuất hiện rồi. Bạn đã install nó sẽ nằm trong App. Hãy dùng X-Plore edit thẳng với chế độ xem mã hex" bấm phím số 3". Tất cả những gì cần hướng dẫn thì đã nói hết ở đầu topic rồi bạn àh

w2k

vọc nhìu mấy cái vụ này coi chừng có này toi cái của quý đó mấy sư huynh. em nghèo, ko dám chơi sang!:D

JuRay-Duan

vọc nhìu mấy cái vụ này coi chừng có này toi cái của quý đó mấy sư huynh. em nghèo, ko dám chơi sang!:D
Cái này có gì đâu mà sợ bạn? kô dùng thì để người khác dùng chứ? phát biểu 1 câu vậy còn ai dám xài nữa? Rít kinh nghiệm nhé :)

n2ln2l

Để sửa sang nhanh chóng và đơn giản có thể dùng Siêu Dịch hoặc FreeRSC mà Bác8 đã Việt hóa đó. Làm dễ òm. Dùng mã Hex làm cho chữ có dấu mệt lém

NGUYENTRANDUNG

Để sửa sang nhanh chóng và đơn giản có thể dùng Siêu Dịch hoặc FreeRSC mà Bác8 đã Việt hóa đó. Làm dễ òm. Dùng mã Hex làm cho chữ có dấu mệt lém

Nếu dễ thế thì sửa thử đi bạn, đừng trở lại đây kêu ca là được=))=))