• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hoá Resco Explorer 2010 v8.10 Released

AnhPheCT

Mình vào danh mục/tùy chọn/giới thiệu (là thấy) thì chưa DK và vẫn phải nhập xxx như các bản khác.
Cảm ơn!! Nhưng menu Giới thiệu ko hoạt động nên ko biết đã đăng ký hay chưa? Vì Nó cài vào sau Resco Photo manager 7.03, Đã HR máy lại test thư vẫn vậy!! (SSi900)?

PhongQuang

Super V.I.P
Cảm ơn!! Nhưng menu Giới thiệu ko hoạt động nên ko biết đã đăng ký hay chưa? Vì Nó cài vào sau Resco Photo manager 7.03, Đã HR máy lại test thư vẫn vậy!! (SSi900)?

Bản dùng "tốt" rồi đó. Anh Phê xem hình em chụp có đấy=)), chỉ trên bản giả lập trên PC thôi còn trên PPC em thì vẫn bị tịt chức năng nàyX_X. , chắc là do lỗi nén file Explorer.exe. Chờ bản fix vậy. Mã của bản cũ không dùng được trên bản 2010 này.

PhongQuang

Super V.I.P
Đã có bản fix lỗi phần Giới thiệu rồi đó, anh em tải lại nhé. Thanks

gh_3210

version này có tích hợp registry không vậy anh quang, e cài vô, muốn dùng registry để chỉnh sửa một chút mà chẳng thấy đâu. Tải phần riêng để cài vào cũng không chạy được, báo lỗi: không thấy phần bổ xung. Có ai bị như thế không ?

NhatToai

Super V.I.P
version này có tích hợp registry không vậy anh quang, e cài vô, muốn dùng registry để chỉnh sửa một chút mà chẳng thấy đâu. Tải phần riêng để cài vào cũng không chạy được, báo lỗi: không thấy phần bổ xung. Có ai bị như thế không ?

Trong bài trước có đưa link tải từng món riêng rồi đấy,cài và sử dụng bình thường.
@: Chắc do bạn chưa bấm Thanks đấy!

PhongQuang

Super V.I.P
Việt hoá bản tổng hợp Resco File Explorer 2010 v.8.0

Bản này đóng gói tất cả các phần vào 1 file cab:
- Resco Explorer
- Today Plugin
- Registry

Đặc biệt có HDSD trong đó.

Việt hoá bản tổng hợp Resco File Explorer 2010 v.8.0

Chữ "Tubiến" "Tu chọn"... dấu nằm sai chỗ nhìn khó chịu quá bác Quang ạ! Phải là "Tùy chỉnh" "Tùy chọn". Chắc có lẽ bác dùng chức năng dịch qua mạng:p

NhatToai

Super V.I.P
Chữ "Tubiến" "Tu chọn"... dấu nằm sai chỗ nhìn khó chịu quá bác Quang ạ! Phải là "Tùy chỉnh" "Tùy chọn". Chắc có lẽ bác dùng chức năng dịch qua mạng:p

Lỗi hiển thị bỏ dấu thì liên quan gì tới dịch thuật mà bạn khẳng định vậy nhỉ?
Theo mình thì từ Tùy biến hợp hơn,nghĩa rộng hơn.
Còn về sử dụng thì mình vẫn thích bản 7.05 hơn.

AnhPheCT

Ý Bác này nói cách bỏ dấu trong tiếng Việt ấy mà!! "Tùy" và "Tuỳ" đó!! Theo Mình nghĩ ko to tác lắm "Tùy" hay "Tuỳ" điều có nghĩa giống nhau thôi. và cũng tùy vào các vùng, miền có sự bỏ dấu khác nhau, và cũng còn tùy vào thói quen nửa! Nếu dùng Vietkey bỏ dấu ngay trên nguyên âm thì sẻ là "Tuỳ" còn chọn chế độ bỏ tự do, và Unikey thì khi gõ sẻ là "Tùy". Bạn cũng có thể sửa lại mà.!!

Chỉnh sửa cuối:
Ý Bác này nói cách bỏ dấu trong tiếng Việt ấy mà!! "Tùy" và "Tuỳ" đó!! Theo Mình nghĩ ko to tác lắm "Tùy" hay "Tuỳ" điều có nghĩa giống nhau thôi. và cũng tùy vào các vùng, miền có sự bỏ dấu khác nhau, và cũng còn tùy vào thói quen nửa! Nếu dùng Vietkey bỏ dấu ngay trên nguyên âm thì sẻ là "Tuỳ" còn chọn chế độ bỏ tự do, và Unikey thì khi gõ sẻ là "Tùy". Bạn cũng có thể sửa lại mà.!!

Chỉ là góp ý nho nhỏ cho phần mềm hoàn thiện hơn thôi bạn. Vì mình thấy đây là lỗi phổ biến nhất! Từ Box Việt hóa cho Symbian đến PPC đều mắc phải lỗi này:D Trong từ điển tiếng Việt không có chữ nào là Tu chọn cả chỉ có Tùy chọn là chính xác nhất. :D Vietkey và Unikey không có lỗi. Lỗi là do anh em trong lúc hăng say Việt hóa quá nên không để ý thôi:D

PhongQuang

Super V.I.P

Bản dịch này chủ yếu là nguồn từ HaChau có từ các bản cũ, mình chỉnh sửa, thêm những chuỗi còn thiếu. Còn về font để Việt hoá là bất khả kháng, nếu dùng sai font nó sẽ bị lỗi (đó cũng là bí kíp của anh em Việt hoá nên khó giải thích). Về chữ Tuỳ chọn hay Tùy chọn thì cũng không phải sai lỗi chính tả mà cũng không đến nỗi khó chịu như bạn nói.

Bản dịch này chủ yếu là nguồn từ HaChau có từ các bản cũ, mình chỉnh sửa, thêm những chuỗi còn thiếu. Còn về font để Việt hoá là bất khả kháng, nếu dùng sai font nó sẽ bị lỗi (đó cũng là bí kíp của anh em Việt hoá nên khó giải thích). Về chữ Tuỳ chọn hay Tùy chọn thì cũng không phải sai lỗi chính tả mà cũng không đến nỗi khó chịu như bạn nói.

Như mình đã nói ở trên chỉ là góp ý nho nhỏ:p Nếu cảm thấy những góp ý này là thừa thì mình cũng chịu. Năm mới chúc bạn vui. Thân chào

MinhThang

Manager

Như mình đã nói ở trên chỉ là góp ý nho nhỏ:p Nếu cảm thấy những góp ý này là thừa thì mình cũng chịu. Năm mới chúc bạn vui. Thân chào

Theo mình thì các góp ý đều mang tính giúp hoàn thiện pm VH, việc bỏ dấu sai vị trí mình cũng đã từng bị như vậy và cũng phải nhanh chóng fix nếu anh em phát hiện, đã nói là chính tả thì không thể gọi là vùng miền, chỉ có từ địa phương mới có vùng miền. Tóm lại VH là chia sẻ rộng rãi cho cộng đồng, nên các lỗi nhỏ nếu chúng ta khắc phục được thì rất hoàn thiện cho sản phảm mà chúng ta phải mất nhiều thời gian để có nó.

HaChau

Super V.I.P
Chỉ là góp ý nho nhỏ cho phần mềm hoàn thiện hơn thôi bạn. Vì mình thấy đây là lỗi phổ biến nhất! Từ Box Việt hóa cho Symbian đến PPC đều mắc phải lỗi này:D Trong từ điển tiếng Việt không có chữ nào là Tu chọn cả chỉ có Tùy chọn là chính xác nhất. :D Vietkey và Unikey không có lỗi. Lỗi là do anh em trong lúc hăng say Việt hóa quá nên không để ý thôi:D
Đó không phải là lỗi chính tả mà chỉ là cách bỏ dấu kiểu "cũ" hay kiểu "mới" thôi.
Bạn có thể tham khảo nguyên tắc bỏ dấu tiếng Việt ở đây.

PhongQuang

Super V.I.P
Resco Explorer 2010 v8.05 Released
Việt hoá: phong_quang & HaChau

New features in Upgraded Resco Explorer 2010 (version 8.05)

* Quick-search supports wildcards — the quick search tool supports “*” and “?” wildcards, you may now search for files and folders the way e.g. *pattern?.exe
* Improved Bluetooth features for Microsoft Bluetooth stack — Bluetooth transfer becomes 4 times faster + the discovery window shows the paired devices
* HW keyboard commands supported — commands such as Del, Tab, Ctrl+C, Ctr+V etc. are now supported on HW keyboard as well as on Soft keyboard
* Progress window is showing the remaining time
* Report view supports both directions scrolling (for longer columns) — in case the columns are wider than the display size, you may now scroll to the right/left as well

Damo4ever

Bạn nào có bản Resco Explorer 8.10 không kèm theo mấy cái linh tinh như resgistry, task manager, resco update,.... chỉ explorer thôi cho mình xin. thanks bạn nhiều