• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa S2U2 v1.62

AnhPheCT

Việt hóa S2U2 v1.61

Phần mềm khóa phím kiểu iPhone tiếp tục có nhiều thay đổi khi nâng cấp lên phiên bản 1.61

Có thêm lựa chọn hiển thị các thông báo alarm, reminder, sms/mms và email khi đang khóa
Có thể tắt thông báo bằng phím Power
Có thêm lựa chọn auto-dismiss thông báo
Khi có thông báo mới có thể kéo để xem "slide to view
Thêm nhiều chức năng về bảo mật password
Có thêm lựa chọn cài đặt cho rung và đèn LED
Lựa chọn ẩn tất cả lịch biểu
Lựa chọn không khóa với TouchFLO 3D
- Sửa lỗi thông báo của hệ thống tự động tắt ở bản 1.60
- Bỏ chức năng tự động bật "Don't suspend power" ở bản 1.60 khi truyền tải dữ liệu, giúp tiết kiệm pin hơn.
...

Các bạn tải file về giải nén ra và chép đè file lang.ini vào thư mục Program Files/S2U2. còn 2 file stlrL.png và stonoff.png thì chép đè vào thư mục Program Files/S2U2/gfx, xong khởi động lại chương trình là OK.

Việt hóa S2U2 v1.61

Thank "nguyenphucondao"

S2U2-1.62-WVGA_VGA.zip

Chỉnh sửa cuối:

nguyenphucondao

Bạn nào muốn Đồng hồ, Pin, và thanh trượt trong suốt như trong hình thì tải file ở dưới về chép đè tất cả các tệp trong thư mục A vào đường dẫn Program Files\S2U2\gfx. Xong chép chép đè tất cả tệp trong thư mục clock vào đường dẫn Program Files\S2U2\gfx\clock là OK con gà đen.À cái này chỉ cho màn hình QVGA thôi nhé, bạn nào muốn xài cho VGA thì lên tiếng.

ecoli

Gửi các bạn file việt hoá đầy đủ hơn, mình bổ sung thêm được khoảng 10 string, dựa trên bản tiếng Italian v1.61 từ xda-developers.
Xin mượn gói và hướng dẫn của bạn nguyenphucondao. Cám ơn bạn rất nhiều.
Các bạn tải file về giải nén ra và chép đè file lang.ini vào thư mục Program Files/S2U2. còn 2 file stlrL.png và stonoff.png thì chép đè vào thư mục Program Files/S2U2/gfx, xong khởi động lại chương trình là OK.

kinh81

Nghe bác nói có vẻ hay đấy mình phải tải về dùng thôi, sử dụng bản tiếng anh chán quá

nguyenphucondao

Gửi các bạn file việt hoá đầy đủ hơn, mình bổ sung thêm được khoảng 10 string, dựa trên bản tiếng Italian v1.61 từ xda-developers.
Xin mượn gói và hướng dẫn của bạn nguyenphucondao. Cám ơn bạn rất nhiều.

Hình như bản việt hóa này của mình :D

Chỉnh sửa cuối:

ecoli

@nguyenphucondao
Cấu trúc file lang.ini mình lấy từ language pack do A_C cung cấp trên xda-developers, còn phần tiếng Việt mình bổ sung từ gói của anhphe076. Mình biết anhphe076 cũng phát triển từ gói của bạn thôi, nên mình trích dẫn lời bạn đã cám ơn bạn rồi đó thôi.

nguyenphucondao

@nguyenphucondao
Cấu trúc file lang.ini mình lấy từ language pack do A_C cung cấp trên xda-developers, còn phần tiếng Việt mình bổ sung từ gói của anhphe076. Mình biết anhphe076 cũng phát triển từ gói của bạn thôi, nên mình trích dẫn lời bạn đã cám ơn bạn rồi đó thôi.

Thì mình đâu trách gì. Mình luôn ủng hộ tất cả mà. Cùng nhau phát triển nhé. :D

zcbml

em đặt chế độ rung khi mở khóa nhưng chỉ được vài hôm là nó lại không rung nữa,reset lại máy cũng không được, khi làm mờ thanh trượt để mở khóa thì em không biết mở thế nào nữa???

maquan

Lỗi này có nghiêm trọng ko?

em đặt chế độ rung khi mở khóa nhưng chỉ được vài hôm là nó lại không rung nữa,reset lại máy cũng không được, khi làm mờ thanh trượt để mở khóa thì em không biết mở thế nào nữa???

Có bác nào gặp lỗi trên chưa?
Bác zcbml khi cài thêm phần làm trong suốt mới gặp lỗi này à? cài bản gốc #1 ở topix này thì ko bị đúng ko?

Bác zcbml dùng máy gì thế? WM bao nhiêu?;)

ecoli

Việt hoá S2U2 1.62

Hôm qua, phiên bản 1.62 của S2U2 ra lò.
Hôm nay mình cập nhật gói ngôn ngữ tiếng việt luôn. Nhờ các mod sửa lại tên chủ đề cập nhật.

**v1.62 (2-4-2009)
- đã xoá: "s_ShowMsgPreview"
- thêm: "s_ShowSMSPreview", "s_ShowMMSPreview", "s_ShowEmailPreview", "s_PowerButtonEndCall"

Chỉnh sửa cuối:

ecoli

Có 1 lỗi nhỏ trong file ngôn ngữ tiếng Việt v1.62 (thừa 1 dấu =).
Mình đã sửa lại rồi.

cuongking

VGA lun đi pác, thks nhiu nhiu
Bạn nào muốn Đồng hồ, Pin, và thanh trượt trong suốt như trong hình thì tải file ở dưới về chép đè tất cả các tệp trong thư mục A vào đường dẫn Program Files\S2U2\gfx. Xong chép chép đè tất cả tệp trong thư mục clock vào đường dẫn Program Files\S2U2\gfx\clock là OK con gà đen.À cái này chỉ cho màn hình QVGA thôi nhé, bạn nào muốn xài cho VGA thì lên tiếng.

cho lun VGA đi pác, h nhìu người xài VGA mà;)

Last edited by a moderator:

HuynhThanh

Mình đã sửa lại rồi.

Sao mình thấy vẫn còn một lỗi ở "chữ trượt để mở khóa" ngay sau chữ "mở" có thêm một chữ "n" lúc ẩn lúc hiện thì phải.

AnhPheCT

Sao mình thấy vẫn còn một lỗi ở "chữ trượt để mở khóa" ngay sau chữ "mở" có thêm một chữ "n" lúc ẩn lúc hiện thì phải.

Mình đã sửa lại rồi.

Mới có Bản Việt Hóa S2U2 v1.61 hà làm gì có v1.62 VH (Bản v 1.62 chưa có Việt Hóa bạn ạ!)??? Làm gí có thừa ký tự hoặc chữ nào!! Xem lại có làm đúng ko nha!! Chỉ có duy nhất chữ "MỞ KHÓA" thui.

AnhPheCT

VGA lun đi pác, thks nhiu nhiu

Tải bản tiếng Anh cho màn Hình VGA xong
Các bạn tải file về giải nén ra và chép đè file lang.ini vào thư mục Program Files/S2U2.
Bạn tải file ở dưới về chép đè các tệp trong thư mục VGA vào đường dẫn Program Files\S2U2\gfx là có thanh trượt trong suốt.

Chỉnh sửa cuối:

HuynhThanh

Mình vừa down việt hóa 1.62 về đây! Làm đúng y chan! Không có vần đề gì cả, nhưng chỉ có 1 điểm nhỏ đó thôi! Ngoài ra rất ok!

AnhPheCT

Mình vừa down việt hóa 1.62 về đây! Làm đúng y chan! Không có vần đề gì cả, nhưng chỉ có 1 điểm nhỏ đó thôi! Ngoài ra rất ok!

Coppy gói tiếng Việt này xem còn lổi gì nữa Ko nha!!!!

Chỉnh sửa cuối:

maquan

Thực ra sửa lại cái S2U2 chẳng có gì nhiều đâu bác à.
Vì có nhiều bác vẫn hỏi nên em xin phép post lại một số nội dung cơ bản như sau.

Cách sửa là như thế này:

File: lang.ini trên máy nằm ở folder \Program Files\S2U2\ chứa các thông số - mọi người sẽ dịch sang tiếng việt phần sau dấu =/ copy từ ai đó nếu ko có khả năng dịch

File: arrows.png trong folder \Program Files\S2U2\gfx là nhằm chứa cái hình của mũi tên. Muốn trong suốt thì các bác copy cái file arrows.png trong file bác Nguyenphucondao gửi ở "Giao dien trong suot QVGA_NguyenPhu" để đè lên là sẽ có. Muốn giấu hình mũi tên thì các bạn vào paint trong windows tạo 1 file bé tí xíu linh linh "arrows.png" (nhớ chọn loại type là *.png) thì người ko sử dụng.

Thay đổi theme thì quá đơn giản (với những người đã dùng) còn lại ai chưa biết đổi thì file wallpaper chính là file hình nền.

Sau đây là 1 bài viết về cách sử dụng theme để trêu những người ko dùng PPC nhưng lại hay thích sờ vào máy của anh em để nghịch (ở cơ quan nào chả có):

http://pdaviet.net/showthread.php?p=654435#post654435

Chúc mọi người tự tùy chỉnh được.

Chỉnh sửa cuối: