• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

chuoichip

Với thị trường máy di động GPS tràn ngập,cộng với nhu cầu sử dụng khi đi xa thì phần mềm VIetMap vẫn đang hot nhất tại thời điểm này.Đặc biệt với bác nào ko mún bỏ tiền ra mà vẫn sài được thì pdaviet là lựa chọn hợp lý nhất :D:D .Thanks pdaviet

Trungls

Với thị trường máy di động GPS tràn ngập,cộng với nhu cầu sử dụng khi đi xa thì phần mềm VIetMap vẫn đang hot nhất tại thời điểm này.Đặc biệt với bác nào ko mún bỏ tiền ra mà vẫn sài được thì pdaviet là lựa chọn hợp lý nhất :D:D .Thanks pdaviet

Bạn ko nên nói như vậy.
Ai biết gì thì biết thế, cứ lẳng lặng mà xài thôi. Không cần phải khen như vậy đâu. Nhiều người có pm chính hãng cũng đến với pdaviet đấy.

Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member

Vấn đề này rất nhạy cảm nên bạn đừng nên nói ra chứ. Cứ lẳng lặng xài là được. Với lại cũng chưa chắc bản FULL đã OK hơn bản Vietmap bản quyền đâu. Mình đang xài Vietmap bản quyền và có cảm giác là nó thu tín hiệu GPS nhanh hơn bản FULL.:)

trutiencokiem

mình dùng N82, khi cài việtmap có hiên tượng đang dùng thì văng ra ngoài, không có thông báo j hết.
-dẫn đường bằng tiếng nói hoạt động không ổn định lúc có lúc không.

ai biết cách khắc phục thì chỉ mình với

BuuPhucCT

Well-Known Member
mình dùng N82, khi cài việtmap có hiên tượng đang dùng thì văng ra ngoài, không có thông báo j hết.
-dẫn đường bằng tiếng nói hoạt động không ổn định lúc có lúc không.

ai biết cách khắc phục thì chỉ mình với

Tình hình là bạn đang xài bản nào? Bản FULL hay bản có bản quyền. Khi cài PM bạn có làm đúng theo các bước không? Bạn có thể nói rõ thì mình mới giúp bạn khắc phục được. Thân.

ninhnd

Mình đang dùng N96 FW: 30.033 (Bản mới nhất đấy),
Hiện tượng là: "Cài VietMap bản Full hay thường đều ko vào đc"
- Đã sign tất cả các file trước khi cài đặt.
- Đã copy đầy đủ các file cần thiết trong phần Maps (19 file), Profile (1 file), user(4 file) và phần tiếng VN
---> Cài thì máy nhận nhưng khi vào VietMap thì vừa vào bị out ngay ra lập tức. Ko vào hẳn đc bên trong.Mình đã thử rất nhiều lần nhưng ko đc.
Các bạn vào link này xem qua tình trạng chút nha : http://www.youtube.com/watch?v=9COAxm6ROfo
Ai biết giúp mình với...
Xin cảm ơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình đang dùng N96 FW: 30.033 (Bản mới nhất đấy),
Hiện tượng là: "Cài VietMap bản Full hay thường đều ko vào đc"
- Đã sign tất cả các file trước khi cài đặt.
- Đã copy đầy đủ các file cần thiết trong phần Maps (19 file), Profile (1 file), user(4 file) và phần tiếng VN
---> Cài thì máy nhận nhưng khi vào VietMap thì vừa vào bị out ngay ra lập tức. Ko vào hẳn đc bên trong.Mình đã thử rất nhiều lần nhưng ko đc.
Ai biết giúp mình với...
Xin cảm ơn nhiều

Nếu ngay cả bản Trial của chính hãng mà vẫn không được thì nhiều khả năng là do bản này không tương thích với FW mới rồi. Vì nếu bản FULL cài bị lỗi thì không sao chứ ngay cả bản gốc mà cũng bị lỗi thì chắc là do không tương thích. Chắc bạn phải đợi bản cập nhật rùi. Mình thì không khoái cái vụ up FW này lắm vì tính năng cải thiện không nhiều mà rắc rối thì đầy.:)

azn13579

cho hỏi cách đăng kí mua bản quyền thế nào?và KEy đó là vĩnh viễn kể cả khi up phiên bản hay lại phải mua bản quyền định kì tháng 1 lần!

BuuPhucCT

Well-Known Member
cho hỏi cách đăng kí mua bản quyền thế nào?và KEy đó là vĩnh viễn kể cả khi up phiên bản hay lại phải mua bản quyền định kì tháng 1 lần!

Mỗi 1 k3y sẽ tương ứng với 1 số Imei của một máy. Khi bạn mua k3y rồi thì sẽ xài vĩnh viễn và update phiển bản mới hoàn toàn miễn phí. Chỉ khi nào bạn đổi máy thì mới phải mua k3y mới. Thân.:)

thbravo

Mình xài ver 1.06.
Có bạn nào bị như vầy không ?
Vô Destination>All Roads>enter street name. mình gõ tên đường lần đầu thì nó tìm ra cho mình đường trong data của nó, nhưng khi tìm lần thứ 2 thì nó toàn báo không có đường đó nữa, bất kỳ đường nào khác cũng k có, giống như k có data vậy đó :(.
Và bản cho OS 9.2 (trên E71) có vietmap tiếng việt như cho OS 9.x 5th không ?

ninhnd

trước khi up lên FW mới này mình cũng đã thử cài VietMap với FW cũ, cũng như vậy mà nên mình nghĩ chưa chắc là ko tương thích với FW, khó hiểu wa

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình xài ver 1.06.
Vô Destination>All Roads>enter street name. mình gõ tên đường lần đầu thì nó tìm ra cho mình đường trong data của nó, nhưng khi tìm lần thứ 2 thì nó toàn báo không có đường đó nữa, bất kỳ đường nào khác cũng k có, giống như k có data vậy đó :(.

Tại bạn chỉnh tiếng Anh chứ mình xài toàn tiếng Việt không mà? Phần mềm của Việt Nam thì làm sao k có tiếng Việt được chứ bạn. Mình cũng xài bản 1.06 trên E71 đây mà mình xài rất tốt có bị gì đâu.

BuuPhucCT

Well-Known Member
trước khi up lên FW mới này mình cũng đã thử cài VietMap với FW cũ, cũng như vậy mà nên mình nghĩ chưa chắc là ko tương thích với FW, khó hiểu wa

Do không có máy giống bạn nên mình cũng không dám chắc để trả lời. Lúc trước khi xài E 63 mình có cài thử cũng bị trình trạng như vậy nhưng khi test trên E71 thì lại rất OK. Và nhiều a e cũng cài thành công trên nhiều loại máy khác nhau rồi nên TH của bạn thật khó hiểu quá:|

vanninh1978

Mình xài ver 1.06.

Lỗi của bạn do bạn cài bàn thuốc khi bạn tìm một số đường nó bị lỗi ví dụ như đường LÊ LAI khi bạn tìm song quay lại bạn tìm đường khác là không có data lỗi này không phải riêng máy E71 mà còn nhiều máy khác nữa cách khắc phục là vào thẻ nhớ xóa hết data và dw mới về và copy lại thẻ nhớ là chạy phà... nếu như bạn muốn chạy ngon thì cài bản dùng thử là ngon nhất mình đang dùng E71 có key chạy phà....chẳng bao giờ lỗi cả

BuuPhucCT

Well-Known Member
Lỗi của bạn do bạn cài bàn thuốc khi bạn tìm một số đường nó bị lỗi ví dụ như đường LÊ LAI khi bạn tìm song quay lại bạn tìm đường khác là không có data lỗi này không phải riêng máy E71 mà còn nhiều máy khác nữa cách khắc phục là vào thẻ nhớ xóa hết data và dw mới về và copy lại thẻ nhớ là chạy phà... nếu như bạn muốn chạy ngon thì cài bản dùng thử là ngon nhất mình đang dùng E71 có key chạy phà....chẳng bao giờ lỗi cả

Có lẽ thế. Máy mình đang xài k3y bản quyền nên xài rất OK. Nói chung bản FULL thì sẽ không được hoàn hảo như bản dùng k3y xịn nhưng có còn hơn không vì không phải ai cũng có tiền mua bản quyền. Giá vài trăm ngàn chứ có rẻ đâu. Hy vọng những bản sau này sẽ khắc phục được lỗi trên.:)

thanghht2

Giúp mình với nó hết hạn 3ngày xog phải làm thế nào nữa vậy.mà mình không thể chép file đính kèm vào thư mục resource/app là sao.mong anh em chỉ dùm.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Giúp mình với nó hết hạn 3ngày xog phải làm thế nào nữa vậy.mà mình không thể chép file đính kèm vào thư mục resource/app là sao.mong anh em chỉ dùm.

Bạn xài bản TRial thì phải có k3y thì mới đăng ký được nhé k có cách nào khác đâu. Mình đã up bản FULL rồi sao bạn không xài nhỉ.:-/

thanghht2

Vậy phiền bạn up cho minh ở khung trả lời tiếp được không.hoặc chỉ dùm mình bản full đó ở đâu với.mình đang lên truy cập bằng di động nên tìm hơi khó bạn thông cảm nha.thank bạn nhiều.

trunght_hn

Mình dùng vietmap dẫn đường rất tiện lợi khi di oto nhưng mà cái màn hình của nó cứ đc 1 lúc là lại tối đi nên thỉnh thoảng cứ vào bấm vào bàn fim' cho nó sáng lên, có cách nào để lúc để chế độ dẫn đường màn hình nó cứ sáng suốt ko ?

Status
Không mở trả lời sau này.