• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

MinhThang

Manager
Mình dùng vietmap dẫn đường rất tiện lợi khi di oto nhưng mà cái màn hình của nó cứ đc 1 lúc là lại tối đi nên thỉnh thoảng cứ vào bấm vào bàn fim' cho nó sáng lên, có cách nào để lúc để chế độ dẫn đường màn hình nó cứ sáng suốt ko ?

Dùng pm PhonePhreak.Software.SmartLight.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình dùng vietmap dẫn đường rất tiện lợi khi di oto nhưng mà cái màn hình của nó cứ đc 1 lúc là lại tối đi nên thỉnh thoảng cứ vào bấm vào bàn fim' cho nó sáng lên, có cách nào để lúc để chế độ dẫn đường màn hình nó cứ sáng suốt ko ?

Vào mục cấu hình hệ thống chỉnh cái mục số 9 mờ màn hình dẫn đường sang chế độ tắt thì sẽ xong ngay.

BuuPhucCT

Well-Known Member
.

Mình lang thang trên mạng vừa tìm được bản VietMap.v1.05.1121.S60v3 Cracked by XPDa. Bạn nào hứng thú thì dùng nha :D:D.
Mình test thấy OK lắm đó.

Link tải đây:
http://www.mediafire.com/?sharekey=c9bb26c867564ce119747bd91027d4dd2d76259335f9b29e

Dùng được thì THANK phát nha.

Bản này có một số lỗi nhỏ đó bạn ơi. Bản 1.05 FULL mình đính kèm là bản đã được một số người fix lại từ bản của XPDa đó. Bản XPDa này có lâu lắm rùi.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Đã có bản 1.06 rồi đấy em cũng bị kr luôn, đang sài nè.:D

Bản 1.06 KR nó có một lỗi nhỏ là cái mũi tên khi huyển sang chế độ dẫn đường 3D nó bị nhòe. Bản anh xài nó có bị nhòe k a?:-?

ch0kjuv0

Mấy bác cho em hỏi cái phần mềm này có thể biết được bạn em đang ở đâu không ạ. Em đang dùng Nokia 6120c còn abnj em dùng máy Samsung i450 ạ.

Sao em vào phần định vị mà không thể kết nối GPS được, nó đòi bật Bluetooth xong rồi tìm không ra thiết bị rồi out luôn. xem lộ trình thì nó báo là không có tín hiệu GPS. Mấy bác giúp em với, em muốn biết được bạn em đang ở đâu.

Ak mấy pro cho em cách sử dụng GPS của máy 6120c với em dùng mãi mà không kết nối GPS được. ( nếu câu này hỏi không đúng chỏ thì mấy bác chuyển giúp em ạ)

Trungls

Mấy bác cho em hỏi cái phần mềm này có thể biết được bạn em đang ở đâu không ạ. Em đang dùng Nokia 6120c còn abnj em dùng máy Samsung i450 ạ.

Sao em vào phần định vị mà không thể kết nối GPS được, nó đòi bật Bluetooth xong rồi tìm không ra thiết bị rồi out luôn. xem lộ trình thì nó báo là không có tín hiệu GPS. Mấy bác giúp em với, em muốn biết được bạn em đang ở đâu.

Ak mấy pro cho em cách sử dụng GPS của máy 6120c với em dùng mãi mà không kết nối GPS được. ( nếu câu này hỏi không đúng chỏ thì mấy bác chuyển giúp em ạ)

Nokia 6120c ko có GPS nên ko dùng đc chức năng GPS của VietMap đâu bạn.
Còn muốn biết vị trí bạn của bạn cũng sử dụng VietMap thì bảo bạn gửi tọa độ cho rồi bạn nhập tọa độ đó vào VietMap thì ra.

Posted via Mobile Device

Ducvabi

Bản 1.06 KR nó có một lỗi nhỏ là cái mũi tên khi huyển sang chế độ dẫn đường 3D nó bị nhòe. Bản anh xài nó có bị nhòe k a?:-?
Chuyển sang dẫn đường 3D là không thấy cái mũi tên đâu luôn, nhiều lúc đến ngã rẽ hơi khó nhìn

BuuPhucCT

Well-Known Member
Chuyển sang dẫn đường 3D là không thấy cái mũi tên đâu luôn, nhiều lúc đến ngã rẽ hơi khó nhìn

bản 1.06 KR nó mới bị lỗi này. bản 1.05 rất ok. Chỉ có bản 1.06 xài k3y bản quyền mới k bị lỗi.

emrity

cái Vietmap này máy N5320 xài được không hả các bác??em nghe nói máy 5320 không có GPS,mà em thấy trong máy co cài sẵn PM GPS của Nokia ..

BuuPhucCT

Well-Known Member
cái Vietmap này máy N5320 xài được không hả các bác??em nghe nói máy 5320 không có GPS,mà em thấy trong máy co cài sẵn PM GPS của Nokia ..

Cài thì được nhưng use thì khó lắm vì bạn phải mua thêm cái GPS gắn ngoài kết nối với mobile qua bluetooth mới xài được. Với 5320 thì bạn nên xài Google map hay vimap thì OK hơn. Vietmap chỉ nên xài trên những máy có GPS thôi.

lang81

Mình vẫn ko thể nào vào được. Cứ đang hiện dòng chữ khởi tạo dữ liệu thì tự nhiên bị thoát ra. Chán quá.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình vẫn ko thể nào vào được. Cứ đang hiện dòng chữ khởi tạo dữ liệu thì tự nhiên bị thoát ra. Chán quá.

Bạn đã làm bước tạo thư mục Vietmap trên thẻ nhớ chưa?

khanhdt1

các bác ơi sao em dùng N78 từ trước tới nay đều ko có mũi tên khi chuyển sang chế đọ 3D !! Em ko biết tai sao nữa!!!!!!!

BuuPhucCT

Well-Known Member
các bác ơi sao em dùng N78 từ trước tới nay đều ko có mũi tên khi chuyển sang chế đọ 3D !! Em ko biết tai sao nữa!!!!!!!

Bản 1.06 KR bị lỗi cái mũi tên nên nó không rõ. bản 1.05 thì OK hơn.

BuuPhucCT

Well-Known Member
cái này chỉ những máy có GPS mới cài đc thôi hả các bạn

Đúng vậy bạn à. Vì hoạt động của nó dựa trên GPS nên tốt nhất là nên use trên những máy có GPS tích hợp là tiện lợi nhất. Với những máy k có GPS thì cũng có thể dùng Vietmap nhưng phải mua thêm bộ phận thu GPS gắn với điện thoại qua Bluetooth.

Status
Không mở trả lời sau này.