• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIETMAP - Hệ thống vệ tinh dẫn đường

insoul

Nếu n97 thì vào Options-GPS Settings-GPS Sensibility rồi chọn mức 2 là được. Sao bản mới này ko thấy chỗ nào chỉnh sang tiếng việt vậy? Dùng cái này trên n97 để trong ô tô có bắt được GPS ko nhỉ (chỉ sợ sóng yếu)

raanfr

Hình như muốn chỉnh tiếng Việt thì phải chọn ngôn ngữ máy là tiếng Việt ấy.

ngoanrazor

Well-Known Member
Nếu n97 thì vào Options-GPS Settings-GPS Sensibility rồi chọn mức 2 là được. Sao bản mới này ko thấy chỗ nào chỉnh sang tiếng việt vậy? Dùng cái này trên n97 để trong ô tô có bắt được GPS ko nhỉ (chỉ sợ sóng yếu)

Posted via Mobile Device
Bắt dc chứ sao ko bn.mih ngồi trên xe bus chạy dù dù mà còn bắt đc mà

raanfr

dù dù là dc nhưng ko biết nó có chỉ đường nhanh như khi đi ko ;))

Nhanh hơn đó bạn, mình ở trên xe chạy có 40 km/h hà mà nó báo vận tốc di chuyển của mình là 78km/h =))

bemap179

he he he he ,em phải công nhận là nó đọc km không đúng,toán báo cao hơn

pekhang

Sao ko ai chỉ mình cấu hình GPS cho 5800 vậy, cài VietMap rồi mà chưa sử dụng dc, hic...

mars_huce

em cài ko được các bro ơi. Báo là cập nhật dữ liệu cho lần sử dụng đầu tiên rồi out luôn. chán!!! Bác nào giúp em với!

The3DJ

xplore bị expire, không vào được thì làm sao crack cái này được đây. help me pls
Bạn dùng bản 1.34 ấy, không bị expire nữa, vì trên trang chủ nó ghi "Use unregistered version as long as you wish" ( Dùng thử đến khi nào tùy bạn )

The3DJ

Mấy bro ơi cho em hỏi bắt GPS kiểu gì có lâu không, có phải dùng GPRS không vậy?

Kenji1992

Mấy bro ơi cho em hỏi bắt GPS kiểu gì có lâu không, có phải dùng GPRS không vậy?

bắt GPS nhanh lắm bạn ah, quan trọng là chổ bạn đứng có bị vướng nhà cao tầng hay gì đó hok thôi , còn dùng GPRS là chuyện đơn nhiên , vì nó cần 1 tín hiệu từ máy bạn đến trạm BTS gần nhất để định vị vị trí của bạn và dung lương dowload GPRS khá thấp tầm khoản 4 - 5 KB gì đó .

bosscarrot

bắt GPS nhanh lắm bạn ah, quan trọng là chổ bạn đứng có bị vướng nhà cao tầng hay gì đó hok thôi , còn dùng GPRS là chuyện đơn nhiên , vì nó cần 1 tín hiệu từ máy bạn đến trạm BTS gần nhất để định vị vị trí của bạn và dung lương dowload GPRS khá thấp tầm khoản 4 - 5 KB gì đó .

Bắt đc 4 vệ tinh là có thể dùng tốt rồi. GPRS chỉ hỗ trợ để xác định vị trí nhanh hơn thôi.
Dùng GPS mà cần phải có BTS thì lỡ ở vùng hẻo lánh thì sao mà biết đc tọa độ

Kenji1992

Bắt đc 4 vệ tinh là có thể dùng tốt rồi. GPRS chỉ hỗ trợ để xác định vị trí nhanh hơn thôi.
Dùng GPS mà cần phải có BTS thì lỡ ở vùng hẻo lánh thì sao mà biết đc tọa độ

bik đc chứ bạn , trong dt 5800 có 1 cục định vị rồi , cái cục này truyền đến thiết bị thu GPRS bảo nó là truyền dữ liệu đến 1 trạm BTS , và từ trạm đó thông tin đc chuyển đến vệ tinh và vệ tinh sẽ truyền tín hiệu đến trạm BTS gần bạn nhất để lấy thông tin vị trí bạn đang đứng , chứ hok phải là định vị cái trạm BTS ấy .

bosscarrot

bik đc chứ bạn , trong dt 5800 có 1 cục định vị rồi , cái cục này truyền đến thiết bị thu GPRS bảo nó là truyền dữ liệu đến 1 trạm BTS , và từ trạm đó thông tin đc chuyển đến vệ tinh và vệ tinh sẽ truyền tín hiệu đến trạm BTS gần bạn nhất để lấy thông tin vị trí bạn đang đứng , chứ hok phải là định vị cái trạm BTS ấy .
Ko, ý mình là ở nơi hẻo lánh ý, thì ko có sóng gprs nhưng dùng gps thì vẫn định vị đc, vì gps trc đây dùng trong quân đội mà. Cái này là ngoài lề thôi
À, cho mình hỏi ai dùng mạng viettel, mình mới đổi sang dùng viettel. đc khoảng gần 1 tuần rồi mà đăng ký trên portal vẫn ko đc. Cứ báo là chưa đăng ký thông tin hoặc số máy đã hủy. Trong đó mày mình đăng kí rồi

Kenji1992

Ko, ý mình là ở nơi hẻo lánh ý, thì ko có sóng gprs nhưng dùng gps thì vẫn định vị đc, vì gps trc đây dùng trong quân đội mà. Cái này là ngoài lề thôi
À, cho mình hỏi ai dùng mạng viettel, mình mới đổi sang dùng viettel. đc khoảng gần 1 tuần rồi mà đăng ký trên portal vẫn ko đc. Cứ báo là chưa đăng ký thông tin hoặc số máy đã hủy. Trong đó mày mình đăng kí rồi

mình dùng viettel đây bạn . bạn làm như theo hình dưới , tham khảo cái gói cước và cách đăng ký nha
đây là các gói cước :

đây là cách đăng ký :

nếu hok đc thì bạn để lại số phone của bạn , mai mình kick hoạt giùm cho

bosscarrot

Thanks bạn nhiều, ý mình nói là đăng ký tài khoản trên portal ý, lâu lâu dùng máy tính nhắn cho nhanh. Đăng ký ko đc. điên cả người.