• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIETMAP - Hệ thống vệ tinh dẫn đường

nhatnguyenct

Vietmap không hỗ trợ A-gps (định vị dựa trên tọa độ trạm phát sóng điện thoại trong trường hợp không bắt được sóng GPS). Goolgemap thì hỗ trợ A-GPS, với lại dữ liệu Vietmap là dữ liệu offline (cài sẵn trong máy) chữ đầu phải dữ liệu bản đồ online (tài về thông qua GPRS hay Wireless). Vì vậy nếu bạn dùng Việtmap thì đâu có liên quan đến sóng điện thoại hay GPRS, kể cả bạn không nắp sim thì vẫn định vị được như thường :D

Bạn này có kiến thức nè, nên nói chính xác nè!:)

hellboy2389

Haizzz làm được rùi thì ra là chép thẳng vào thẻ nhớ lun ko để trong folder nào hết

hanamichi123

các pro ơi cái này xài như nào thế? đã cài đc mà vào nó toàn hiện ở Tô Hiến thành ở HCM, các địa điểm cũng ở HCM mà hơi chút là bị out...hix..:-??

D

darkkun

Guest
em cài đầy đủ và chạy cũng được rồi nhưng mà nó không bắt được sóng GPS.

hidenman

Để bắt sóng GPS thì bạn nên đứng ngoài đg thì máy sẽ bắt tốt hơn(modem GPS của 5800 bắt GPS hơi yếu). VietMap mà cò thếm AGPS thì tốt qua

Còn bạn kia nó cứ báo ở Tô Hiến Thành là do nó chưa bắt đc tín hiệu GPS để xác định bạn đag ở đâu thôi

dejavu_bmt

pác nào cho hỏi cái mình sign trên máy sao hok đc nhỉ.
còn cài cái unsign chủ topic nó cứ kêu lỗi unable to isntall.constrained by the cetificate

Chỉnh sửa cuối:

hellboy2389

pác nào cho hỏi cái mình sign trên máy sao hok đc nhỉ.
còn cài cái unsign chủ topic nó cứ kêu lỗi unable to isntall.constrained by the cetificate

bạn phải sign phần mềm đó trước rùi mới cài được. Bạn dùng freesign để sign phần mềm đó. Nhìn lên khúc trên có hướng dẫn đó

pekhang

nếu xài cái chương trình này thì mình sẽ bị tính cớc GPRS phải ko ?

your_rules

Xài vietmap thì vẫn thông qua gprs but chẳng đáng bao nhiêu cả, mình xài hoài mà có thấy tốn tiền đâu
But khi đt bạn k còn tiền thì k xài được nhé

hellboy2389

Bạn muốn biết có tốn ko bạn vào phần Log > Packet Data rồi để ý xem dữ liệu nó có tăng ko là biết liền chứ j. Mình thấy là ko tăng đó

jackpham

Xài vietmap thì vẫn thông qua gprs but chẳng đáng bao nhiêu cả, mình xài hoài mà có thấy tốn tiền đâu
But khi đt bạn k còn tiền thì k xài được nhé

Hình như không cần GPRS đâu bạn. cái chính là GPS của bạn có bắt được tín hiệu vệ tinh không.

your_rules

Hình như không cần GPRS đâu bạn. cái chính là GPS của bạn có bắt được tín hiệu vệ tinh không.

Vậy thì mình k rõ, lúc mình dò gps thì mình đang ở Long AN, ngày sau đt hết tiền thì lại dò k ra, nên mình nghĩ là có dính dáng đến gprs
Vì mỗi khi xài vietmap thì đều có biểu tượng gprs nổi lên

hellboy2389

cho hỏi thêm cái nì. Trong đó tui thấy cái hình của Jack nè có cái mtdEVA hình như cái đó là từ điển lạc việt phải ko. Thế có link hông share mình với

your_rules

sao tui chạy 2 3 lần rùi mà cũng ko thấy file kUYGYBUV.dat :-/
Bạn vào x-ploer chọn menu-tool-còniguration rùi click vào show hết thì nó sẽ hiện ra thôi
sao tui cài bàn phím ảo rùi mà nhần sao để ra đây
Bạn click vào bàn phím ảo, rùi bấm nút bên phải, vì là ngôn ngữ nào đó nên 5800 chỉ hiển thi toàn ô vuông, mình nghĩ đó là nút hide, sau khi bấm vào bàn phím ào thì sẽ có biểu tượng chữ v_k ở trên, click vào đó và chọn kiểu bàn phím cho riêng mình nhé

bOm

các pác ơi sao em làm như chi dẫn rồi nhưng sao mà ko vào đc vietmap các mac ạ. cũng ko thấy file system đâu cả :( em vao vietmap thy nó cừ báo đang khởi tạo cho lần truy cập dữ liệu đầu tiên.... :(( ko có vao đc vietmap :(