• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIETMAP - Hệ thống vệ tinh dẫn đường

5800_txh

@hevean_hell_1985:Mình vừa cài được hôm qua xong,bạn copy bản việtmap tên là VietMapS17Touch_0908 và dung lượng của folder VietMap có 78M thì sẽ khắc phục được tình trạng này.Bạn phải chú ý copy vào thư mục E:\VietMap thì mới không bị thêm 1 lỗi nữa là khởi tạo dữ liệu.
Thân.

@hevean_hell_1985:Mình vừa cài được hôm qua xong,bạn copy bản việtmap tên là VietMapS17Touch_0908 và dung lượng của folder VietMap có 78M thì sẽ khắc phục được tình trạng này.Bạn phải chú ý copy vào thư mục E:\VietMap thì mới không bị thêm 1 lỗi nữa là khởi tạo dữ liệu.
Thân.

mình chỉ down đc bản cài đặt thôi còn data thì ko có vì link hỏng rồi.hichic

5800_txh

thế thì mình chịu rùi,mình đang ở hà nội nếu bạn ở đó mình có thể giúp bạn cài máy,chăc là đc :-?

ngoanrazor

Well-Known Member
mình chỉ down đc bản cài đặt thôi còn data thì ko có vì link hỏng rồi.hichic

Posted via Mobile Device
bn lên google mà search data cho vietmap.hình như trog topic này có nhiều link data of mấy anh em post lên đó bn chiụ khó kiếm ở mấy trang trước

hoadothai

em cài ko được các bro ơi. Báo là cập nhật dữ liệu cho lần sử dụng đầu tiên rồi out luôn. chán!!! Bác nào giúp em với!

Mình dùng N97 cũng vậy. đã down tất cả các phiên bản cài đặt được giới thiệu kèm theo data vietnam0908_S17 nhưng lần thì bị báo lỗi lần sử dụng đầu tiên... rồi out, lần thị báo bộ nhớ đầy. đọc hết các post trong diễn đàn rồi mà ko làm sao khắc phục được. bạn nào biết giúp mình với.
Cao thủ nào dày dạn kinh nghiệm thì hướng dẫn cách làm và cho một bộ cài đầy đủ cả soft và data đi!!!
Cảm ơn trước!

hoadothai

Thân.

Xin hỏi là copy vào thư mục E:\VietMap hay E:\VietMap\Maps? Mình dùng N97. đã có cả 2 thư mục như bạn giới thiệu nhưng cài lên vẫn khong chạy được?

stun

Xin hỏi là copy vào thư mục E:\VietMap hay E:\VietMap\Maps? Mình dùng N97. đã có cả 2 thư mục như bạn giới thiệu nhưng cài lên vẫn khong chạy được?

Mình sẽ hướng dẫn rõ ràng dễ hiểu, bạn làm theo chắc chắn sẽ ok. Bạn chỉ cần down về bộ cài VietMapS17Touch_0908.zip và dữ liệu cập nhật vietnam0908_S17 là đủ

1) Giải nén file VietMapS17Touch_0908.zip mà bạn vừa download về sẽ được 1 thư mục VietMap và 1 file VietMap_Signed.sis

2) Update data 08-09: down về và giải nén file vietnam0908_S17 sẽ được 19 file MapDataR17...
--> chép 19 file đó vào trong thư mục Maps ( của thư mục VietMap) (Chép đè thay thế 19 file cũ)

3) Chép thư mục VietMap (vừa update data xong) để ngoài gốc của thẻ nhớ (hoặc Mass Memory) nghĩa là nếu thẻ nhớ là ổ E:\ thì sau khi chép xong sẽ là E:\VietMap, và chép file VietMap_Signed.sis vào thẻ nhớ để được cài đặt.

3) Dùng X-plore để chạy file VietMap_Signed.sis mà bạn đã chép vào thẻ nhớ. Chọn cài trên thẻ nhớ (hoặc cài trên phone cũng được).

4) Chạy chương trình VietMap, chương trình sẽ báo " Bạn còn 15 ngày sử dụng. Bạn có muốn đăng ký..." -> nhấn Bỏ qua

demo_13

Mình sẽ hướng dẫn rõ ràng dễ hiểu, bạn làm theo chắc chắn sẽ ok. Bạn chỉ cần down về bộ cài VietMapS17Touch_0908.zip và dữ liệu cập nhật vietnam0908_S17 là đủ

1) Giải nén file VietMapS17Touch_0908.zip mà bạn vừa download về sẽ được 1 thư mục VietMap và 1 file VietMap_Signed.sis

2) Update data 08-09: down về và giải nén file vietnam0908_S17 sẽ được 19 file MapDataR17...
--> chép 19 file đó vào trong thư mục Maps ( của thư mục VietMap) (Chép đè thay thế 19 file cũ)

3) Chép thư mục VietMap (vừa update data xong) để ngoài gốc của thẻ nhớ (hoặc Mass Memory) nghĩa là nếu thẻ nhớ là ổ E:\ thì sau khi chép xong sẽ là E:\VietMap, và chép file VietMap_Signed.sis vào thẻ nhớ để được cài đặt.

3) Dùng X-plore để chạy file VietMap_Signed.sis mà bạn đã chép vào thẻ nhớ. Chọn cài trên thẻ nhớ (hoặc cài trên phone cũng được).

4) Chạy chương trình VietMap, chương trình sẽ báo " Bạn còn 15 ngày sử dụng. Bạn có muốn đăng ký..." -> nhấn Bỏ qua

cho mình xin file VietMapS17Touch_0908.zip bạn ơi , link trên trang chủ bị die rồi

hoadothai

Bạn có thể cho mình xin file VietMapS17Touch_0908.zip được không. Bản mình down trên diễn đàn, không có file signed.sis. data thì chắc là OKi rồi.
địa chỉ mail: hoadothai@gmail.com
Cảm ơn bạn nhiều nhé!
link trên trang chủ vietmap die rồi. Ai có VietMapS17Touch_0908.zip post lên chia sẻ cho anh em xài với!!!

Chỉnh sửa cuối:

titanworm

Đã sign thì bạn cũng k cài dc đâu , sign là phải sign bằng file cer của bạn , hoặc phải hack phone thì mới cài dc

Pác jackpham oi!Sao em cài bản này vào nó toàn báo là: Bộ nhớ không đủ cầnn phải xóa 1 số ứng dụng là sao hả Pác.Nhờ Pác chỉ giáo dùm....

jackpham

Thân chào quý khách hàng.

VietMap xin chân thành cảm ơn quý khách hàng đã tín nhiệm và sử dụng sản phẩm VietMap.

Thời gian qua, do giao thông tại Thành Phố Hà Nội có sự thay đổi lớn nên việc cập nhật dữ liệu bản đồ gặp nhiều khó khăn. Đồng thời, VietMap đang tiến hành cập nhật dữ liệu bản đồ tại các tỉnh thành trên toàn quốc với mức độ ngày càng chi tiết hơn nên mất nhiều thời gian để hoàn tất và biên soạn.

Vì vậy, theo kế hoạch thì dữ liệu bản đồ hoàn chỉnh sẽ được đưa lên website vào tháng 10/2009 tới đây.

Hiện tại, để phục vụ nhu cầu sử dụng của khách hàng, VietMap sẽ đưa lên website dữ liệu bản đồ tạm thời vào ngày 28/8/2009 với các cập nhật sau (các dữ liệu thu thập thực địa vẫn đang được tiếp tục biên soạn để cập nhật vào dữ liệu nên có thể chưa thể hiện trong phiên bản cập nhật này, mong quý khách thông cảm):

- Cập nhật giao thông các quận trong TP. Hà Nội: Hoàn Kiếm, Ba Đình, Cầu Giấy, Hai Bà Trưng, Hà Đông, Từ Liêm, Tây Hồ, Đống Đa
- Cập nhật giao thông, lớp hẻm và POI các quận TP. Hồ Chí Minh: Quận 1, Quận 3, Quận 5, Quận 10, Quận 11, Bình Thạnh, Tân Bình, Bình Tân
- Bổ sung các lô cốt đào đường trong TP. Hồ Chí Minh
- Cập nhật giao thông tỉnh An Giang
- Cập nhật và bổ sung các khu công nghiệp Bình Dương
- Cập nhật và bổ sung các khu công nghiệp Đồng Nai
- Bổ sung lớp thủy văn toàn quốc
- Bổ sung lớp đường sắt và các nhà ga toàn quốc

anh7donco

Sao link down trên trang chủ vietmap không down được vậy?

Mình đã down về cài và làm theo mọi cách hướng dẫn trên diễn đàn mà vẫn bị lỗi "Khởi tạo dữ liệu lần đầu. Không đủ bộ nhớ" và nó tự out luôn.

Ai giúp với!

Chỉnh sửa cuối:

nxhoang90

bản cập nhật data mới này tuyệt thật , hiển thị rõ mọi ngóc ngách , phải nói xem vietmap trên 5800 mới sướng làm sao ;))

bosscarrot

Hy vọng lần cập nhật sau sẽ đầy đủ hơn nữa. Thanks vietmap, mặc dù mình đang dùng free. Vietmap sao ko cho dùng bản free nhưng thiếu chức năng nhỉ?

schumis

Đau lòng quá, e cài Viet Map vào 5800, vừa vào chpương trình là nó tự văng ra ngoài, ai giúp e với, e format máy rồi mà vẫn thế.......... giúp em với !!!