• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vietmap - Phiên Bản Cho Android !!!

cunmathip

Mới ra lò ngày 2/9/2010, tuy là bản thử nghiệm nhưng cũng hứa hẹn cho anh em dùng HĐH android. Đấy là không có gì mà android không thể có.hehe. Mời các bác test thử ...
* Chi tiết:
Phiên bản: Phần mềm dẫn đường VietMap X3A
Hệ điều hành: Android 1.5 / 2.0 / 2.1
Hỗ trợ các độ phân giải: 320x240, 480x320, 800x480
*các dòng điện thoại tương thích: Samsung Galaxy i5700, Samsung Galaxy i7500, Samsung Galaxy S i9000, HTC Magic, HTC Dream ..v.v
* Hướng dẫn cài đặt:
Cài đặt file apk trong VietmapX3A, rồi copy cái folder VietmapX3A đã giải nén được vào thẻ là được (nằm bên ngoài cùng), thẻ/VietmapX3A.

Link: http://vietmap.vn/Default.aspx?tabid=81

Chỉnh sửa cuối:

avenistran

ko cai dc cho milestone

Em cài cho milestone mà không chạy được, mở ra nó báo như sau:
unsupported
resolution: 480x854

Mong các bác chỉ giúp!

Chỉnh sửa cuối:

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Em cài cho milestone mà không chạy được, mở ra nó báo như sau:
unsupported
resolution: 480x854

Mong các bác chỉ giúp!
Hình như VietMap X3A chưa hổ trợ cho màng hình với độ phân giải 480x854

tusitac

Hehe, con LG optimus của mình chạy ok. Cấu hình kêu ko hỗ trợ android 1.6 vậy mà con LG của mình vẫn chạy ổn

lovebird882005

em đã có cách cho VIETMAP sử dụng đc trên Milestone
Các bác vào thư mục của VietMap --> Organic --> sữa 480 x 800 thành 480 x 854,tương tự làm cho folder EN,VN nữa là chạy được
Chúc các bác may mắn nhé
p/s: Sao em bật GPS lên mà nó chỉ lung tung thế nhỉ,các bác xem rùi chỉ giáo nhé

Chỉnh sửa cuối:

thaiphong82hp

Hay quá ta, mình đang dùng androind 2.2 để mình thử xem,
thanks trước ..

trên trang chủ vietmap chỉ ghi support đến 2.1, không biết 2.2 có cài được ko nhỉ?

Mà Quan trọng là bao giờ mới có Cờ Rờ nhỉ, hĩ hĩ......

vipboy_9x

Moderator
đã cài thành Công và test bắt sóng GPS khá tốt trên Milestone,Bạn nào còn cài chưa được thì làm theo cách này.
Downloand File Vietmap về cài đặt Bình thường,Bắt đầu chạy trương trình nó sẽ báo lỗi độ phân giải Màn hình giả sử trên milestone sẽ báo là 480X854,đối với máy khác báo như thế nào thì chỉnh sửa lại dậy nhé!
Bạn vào thư mục Organic---480X800-sửa thành 480x854 nhé.
Song sửa tiếp tương tự với 2 thư mục ENVN nhé!

lonebeast

Không biết mọi người dùng thấy thế nào, chứ tôi thấy tệ quá
Bắt GPS mà sai số đến =>20 mét thì bó tay rồi (tôi đang ở Hà Nội và dùng Desire)

leeQ

Không biết mọi người dùng thấy thế nào, chứ tôi thấy tệ quá
Bắt GPS mà sai số đến =>20 mét thì bó tay rồi (tôi đang ở Hà Nội và dùng Desire)

sai số như này là chấp nhận đc chứ bác :D

ducdl2

Mới chỉ là bản Test thôi vẫn chờ hoàn thiện,hy vọng sớm có bản Final và giá cả mềm chút.

avenistran

Sửa theo bác lovebird882005 hóa ra lại chạy được. Giao diện của nó tương đối lạ so với vietmap r12. Chắc phải dùng thử một thời gian mới đánh giá được. Ko biết bản này chắc là dùng thử chứ, hay cho dùng bao ngày mà em ko thấy thông báo.

Chỉnh sửa cuối:

phucnv0202

Mình xài N1 bản adroind 2.2 thấy khá ổn, nhưng sao không thấy Hà Nội các bác nhỉ, hay Vietmap chưa ra, bác nào biết chỉ dùm mình với,
thanks/.....

avenistran

Chắc là bản thử, hay là do ae chỉnh 480X800-sửa thành 480x854 mà vị trí định vị vệ tinh lệch buồn cười lắm. Hôm nay mình đi trên đường nguyễn trãi mà nó cứ chạy song song với đường ấy chắc đến 20 - 30 m như bác gì đó nói. Ae nào biết xin cho ý kiến.

beliveandhope

Không hiểu sao mình cài cho em Desire đã up lên 2.2 nhưng không hiểu sao nó cứ mặc định vị trí của mình là ở HCM trong khi mình đang ở HN.
Các cao thủ có thể giải đáp giúp mình được không vậy??
Cảm ơn!!!

huy472003

Đang cho mượn SE X10mini nên không có máy để test ngay. Các bác cho hỏi là em X10mini này có xài được Vmap không? Cảm ơn các bác nhiều.