• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Virtuous Unity 1.31.0 Sense 3.0 based on Pyramid

venusian

Moderator
UPDATA Virtuous Unity v2.35.0

Changelog

Update Base to 1.45.401.2 of Pyramid.
Reduced overall font sizes.
Virtuous Unity options in the Settings.
Configurable Quicksettings.
Perfect Rosie Integrated.
Many applications were fully re-sized again.
Numerous other changes.

venusian

Moderator
Update.....

Virtuous Unity v2.37.0

Changelog:

Bug Fixes

Fixed backlight buttons for vivo (Incedible S) and vivow (Incedible 2)
Fixed saga (Desire S) voice search
Fixed internet-pass-through
Fixed deleting messages in message app
Fixed wifi calling TMOUS
Fixed stock lockscreen white background
Fixed size photo grid widget Fixed size mail widget

New Features

Added theme HoneyHD Updated theme Revolution
Updated kernel for ace and vision to Unity V6

takaru

Ngày trước mỗi khi thích sense 3.0 mình dùng rom của nhóm này . khá là ok . sáng nay vừa up thử . nói chung là vẫn như bản trước và mình đã quay lại ngay v18 của bác Quang . 1 đặc điểm của bản rom này là build dựa trên rom cho sensation nên hầu như lúc nào cũng có 1 it bug nho nhỏ .

thekid82

em mới cài thử rom này nhưng em thấy cảm ứng ko được nhạy như rom coredroid

thekid82

bác cho em xin cai link hướng dẫn cài cái %pin với cài theme với bác, cai theme liamster có cài được cho 2.37 ko bác vì em chỉ thấy nó ghi là 2.35 thôi

venusian

Moderator
bác cho em xin cai link hướng dẫn cài cái %pin với cài theme với bác, cai theme liamster có cài được cho 2.37 ko bác vì em chỉ thấy nó ghi là 2.35 thôi

Mình đang dùng bản 2.37. Mình thấy dùng ổn định hơn so với Coredroid.
Phần Theme thi mình nghĩ nó chưa sửa thôi. Bạn down về thử đi. Chiều nay mình cũng vừa down về nhưng chưa Up. Muốn sửa mấy thứ rồi mới Up.
% Pin thì bạn down cái mình đưa lên đấy về Up như Up Rom. Nhưg với bản 2.37 thì nó bị lỗi icon Pin khi xạc. Và Fc với cái bàn phím tiếnh việt IME. Mình bận quá chưa tìm đc cái nào để thay. :)

kokoro194

Mình đang dùng bản 2.37. Mình thấy dùng ổn định hơn so với Coredroid.
Phần Theme thi mình nghĩ nó chưa sửa thôi. Bạn down về thử đi. Chiều nay mình cũng vừa down về nhưng chưa Up. Muốn sửa mấy thứ rồi mới Up.
% Pin thì bạn down cái mình đưa lên đấy về Up như Up Rom. Nhưg với bản 2.37 thì nó bị lỗi icon Pin khi xạc. Và Fc với cái bàn phím tiếnh việt IME. Mình bận quá chưa tìm đc cái nào để thay. :)
v2.37.0 có ổn định hơn v1.31.0 không nhỉ.. v1.31.0 mình bị lỗi là sạc đến 89% thì hình như nó dừng lại và để 1 lúc nữa thì nó đầy luôn không bỏ hẳn qua 90,91,92...

venusian

Moderator
v2.37.0 có ổn định hơn v1.31.0 không nhỉ.. v1.31.0 mình bị lỗi là sạc đến 89% thì hình như nó dừng lại và để 1 lúc nữa thì nó đầy luôn không bỏ hẳn qua 90,91,92...

2.37 ổn định hơn rồi bạn ạ. Máy mình ko bị lỗi xạc pin như bạn nên ko biết còn hay ko?
Up thêm cái kernel Unity V9 dùng thấy hay hơn. Pin tốt hơn. Mình đi ngủ lúc 12h và dậy vào 9h sáng hôm sau. Mất 3% pin chờ.

kokoro194

2.37 ổn định hơn rồi bạn ạ. Máy mình ko bị lỗi xạc pin như bạn nên ko biết còn hay ko?
Up thêm cái kernel Unity V9 dùng thấy hay hơn. Pin tốt hơn. Mình đi ngủ lúc 12h và dậy vào 9h sáng hôm sau. Mất 3% pin chờ.
cái kernel mình cài = recovery như bình thường hả bạn. quy trình như thế nào nhỉ?

takaru

Cài như up rom thôi . down về , copy thẻ nhớ , vào recovery và up nhé

kokoro194

cho mình xin link down cái kernel này nhé.. thank bạn

venusian

Moderator
kernel công dụng của nó là gì vậy bác, em sài rom VU 2.37 up được ko bác
Công dụng thì đây:
Trích lời mod Ancola:
Với ANDROID thì phần lõi của Hệ điều hành (KERNEL) chính là phần update các tính năng, fix lỗi cho hệ điều hành ngoài ra nó còn có thể tăng tốc (OverClock) cho chip vi xử lí, tối ưu hệ thống. Vì vậy nó đóng vai trò rất quan trọng trong việc máy của bạn hoạt động có trơn tru, mượt mà, nhanh ..... hay không.

Bản kernel mình đưa lên Up đc cho 2.37 nhé.

tiendatkochi

bản kernel này có cài cho htc desire S ko ban?mình đang sài bản rom Virtuous Unity v2.37.0 trên đesire S

thekid82

cho mình hỏi mình đang sài bản 2.37 giờ muốn upgrade lên bản 2.39 thì làm sao?

Hoden

Super V.I.P
cho mình hỏi mình đang sài bản 2.37 giờ muốn upgrade lên bản 2.39 thì làm sao?

,vào chép vào thẻ recovery rồi tìm tới file up ,hoặc full face story reset nếu muốn up lại mới