• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Virtuous Unity 1.31.0 Sense 3.0 based on Pyramid

thekid82

,vào chép vào thẻ recovery rồi tìm tới file up ,hoặc full face story reset nếu muốn up lại mới
chep1 vào thẻ recovery là sao bác ko phải chép lên thư muc gốc của thẻ nhớ à?
mình muốn upgrade mà vẫn giữ lại được data đo' bác

Hoden

Super V.I.P
chép vào đâu trên thẻ cũng được, còn chép vào thư mục gốc của thẻ là trừ khi bạn up rom ship hoặc HBOOT,RADIO nó sẽ up tự động
còn rom côok thì chép vào đâu đấy trên thẻ là đượcmuốn up giữ data thì không cần factoty reset , cũng tùy rom có hỗ trợ lưu dât không nữa

venusian

Moderator
Bận quá giờ mới Updata đc cho mọi người.......

Virtuous Unity v2.39.0

Changelog

-New Virtuous Tweak app in the Settings
-One of the first apps build on top of the HTC SDK.
-Look and Feel in the settings like in most HTC apps.

-Updated kernels to Unity V9
With the following enhancements:
Added VDD sysfs interface (give the possibilty to undervolt CPU)
OC up to 2.0GHz
lots of other fixes and enhancements too
Disabled debugging notification icon
Increased battery saving in sleep mode
Improved scrolling responsiveness

Chỉnh sửa cuối:

kokoro194

mấy bản mới này dùng hao pin quá :( mình cài thử dùng 1 hôm lại backup bản 1.3.1

lebonghoatan

mình dùng Rom Android Revolution HD. Mình down cái % Pin về cài h nó chỉ lên dc đến chữ Android là dừng.
Mình phải làm j bây h?

venusian

Moderator
mình dùng Rom Android Revolution HD. Mình down cái % Pin về cài h nó chỉ lên dc đến chữ Android là dừng.
Mình phải làm j bây h?

Chia buồn với bạn rồi. chắc là nó không hợp với base Rom bạn đang dùng. UP lại Rom thôi bạn ạ.

lebonghoatan

Nếu mình muốn có cái % Pin thì làm sao hả bạn? Tải cái theme bạn đang dùng về cài dc ko?

Nếu mình up lại Rom mình sẽ bị mất hết dữ liêuh phải ko? có bị mất dữ liệu trong thẻ ko?
Mình thấy mấy bạn trước khi Up Rom họ Backup lại. Backup ở đây là có thể backup dc những j? VÀ dùng phần mềm nào để Backup.

Tks bạn nhiều

lebonghoatan

Bây h làm sao vào Hboot dc hả bạn? Bật Power thì nó chỉ lên chữ htc rồi android rồi đứng luôn. Ấn Power+ Vol down cũng ko dc. Như vậy sao up Rom?

Giúp mình vs. Tks nhiều ^^

venusian

Moderator
Nếu mình muốn có cái % Pin thì làm sao hả bạn? Tải cái theme bạn đang dùng về cài dc ko?

Nếu mình up lại Rom mình sẽ bị mất hết dữ liêuh phải ko? có bị mất dữ liệu trong thẻ ko?
Mình thấy mấy bạn trước khi Up Rom họ Backup lại. Backup ở đây là có thể backup dc những j? VÀ dùng phần mềm nào để Backup.

Tks bạn nhiều
Theme mình đưa lên là chỉ dùng cho các bản Rom Virtuous Unity thôi. Up vào Rom khác không dc đâu
Bạn cài lại Rom thì chỉ mất dữ liệu trên máy thôi, Nhưng phần mềm bạn cài, tin nhắn... không mất dữ liệu trên thẻ.
Backup thì mình thường dùng cái TitaniumBackup để BackUp. để backup vài thứ cần thiết thôi, như tin nhắn, game, phần mềm..

Bây h làm sao vào Hboot dc hả bạn? Bật Power thì nó chỉ lên chữ htc rồi android rồi đứng luôn. Ấn Power+ Vol down cũng ko dc. Như vậy sao up Rom?

Giúp mình vs. Tks nhiều ^^

Tháo Pin ra, lắp pin vào. Ấn giữ nút Volum down, ấn và giữ tiếp nút nguồn (Giữ cả hai nút một lúc nhé)
Vào Hboot dùng nút Volumdown di chuyển xuống chọn Recovery và Up lại Rom cũ thôi.

venusian

Moderator
Upload bản Virtuous Unity v2.39.0 mình đã chỉnh sửa lại

Chú ý
Bản này mình chỉnh sửa lại đã bớt hết các Drive các dòng máy khác chỉ để lại DHD nên chỉ Up dc cho DHD

Thành phần chỉnh sửa
Loại bỏ tất cả các Drive Supported khác,chỉ giữ lại DHD
Gỡ bỏ hầu hết các phần mềm, Widget, Skin không dùng tới.
Thêm một số phần mềm thường dùng: SetCPU, TitanniumBackUp, Task Manager, MoboPlayer..
Link: http://www.mediafire.com/?rbzacjf232e4d

Screenshot:

Chỉnh sửa cuối:

lebonghoatan

Vậy bây h mình muốn có cái % Pin kiểu Honeycomb thì làm sao?

Theme mình đưa lên là chỉ dùng cho các bản Rom Virtuous Unity thôi. Up vào Rom khác không dc đâu
Như vậy làm sao biết Theme nào hợp vs Rom nào? mình cứ tưởng theme thì rom nào dùng cũng dc.

Khi mình cài theme, thường dc khuyên là nên backup lại để đề phòng lỗi xuất hiện. Nhưng mình cũng chưa hiểu là nên backup những j nữa

Chỉnh sửa cuối:

pnt163

Như vậy làm sao biết Theme nào hợp vs Rom nào? mình cứ tưởng theme thì rom nào dùng cũng dc.

Khi mình cài theme, thường dc khuyên là nên backup lại để đề phòng lỗi xuất hiện. Nhưng mình cũng chưa hiểu là nên backup những j nữa

Nó giúp cho máy của bạn khi xảy ra lỗi như chậm máy, không vào được bên giao diện chính, treo máy,.. thì không cần phải cài đặt lại toàn bộ. Nói chung nó giống như là ghost trên win vậy đó bạn.
Bạn boot vào recovery rồi chọn backup/restore -> chọn backup để máy thực hiện backup lại toàn bộ hệ thống, như vậy thì khi cài đặt thêm sau đó có xuất hiện lỗi thì bạn vào lại recovery chọn backup/restore -> chọn restore lại hệ thống lúc trước.

pnt163

Tôi vừa mới cài xong bản Virtuous Unity v2.39.0 với những cảm nhận như sau:
- Sense rất mượt
- Ram free chỉ tầm 144MB, nếu dùng skill thì được ở tầm >200MB (không được tầm 300MB giống như chủ topic nói, hic)
- CPU khi fix về 1075200 thì lúc mở các ứng dụng có hơi chậm và bị giựt.
- App Music không có âm thanh dolby (tôi thích nghe nhạc trên nền âm thanh này vì vậy rom này mất điểm với tôi rồi)
- pin sử dụng sao thấy cũng bình thường lúc chuẩn bị cài là 61% khi cài đặt xong vào restore lại các ứng dụng thì mất 10% pin trong thời gian gần 1h.
Không biết có phải tôi cài không đúng không nữa. Chủ topic cho xin ý kiến nha.

venusian

Moderator

Cài phần trăm Pin kiểu Honeycomb thì bạn có thể tham khảo Bản Theme này ở ĐÂY
Bản THeme nào phù hợ với Rom không thì tác giả sẽ ghi Rõ cho bản Rom đấy.

Tôi vừa mới cài xong bản Virtuous Unity v2.39.0 với những cảm nhận như sau:
- Sense rất mượt
- Ram free chỉ tầm 144MB, nếu dùng skill thì được ở tầm >200MB (không được tầm 300MB giống như chủ topic nói, hic)
- CPU khi fix về 1075200 thì lúc mở các ứng dụng có hơi chậm và bị giựt.
- App Music không có âm thanh dolby (tôi thích nghe nhạc trên nền âm thanh này vì vậy rom này mất điểm với tôi rồi)
- pin sử dụng sao thấy cũng bình thường lúc chuẩn bị cài là 61% khi cài đặt xong vào restore lại các ứng dụng thì mất 10% pin trong thời gian gần 1h.
Không biết có phải tôi cài không đúng không nữa. Chủ topic cho xin ý kiến nha.

Mình đang dùng Bản 2.39 đây. Ram khởi động hơn 200. Kill rồi tầm hơn 300
Có lẽ do mình đã xoá bớt một số ứng dụng và widget đi.
Bạn dùng Set CPU đi. Để max là 1152000 và min là 122000. minhf thấy dùng như thế cũng đủ mượt và máy cũng mát.
Mình thấy Pin cũng không tốn mà. Bình thường
Cái này là Build của Sensation nên không có Dolby

vẫn chưa có link bản 2.39 đã chỉnh sữa hả bác chủ topic?

Mình đang sửa lại cái lỗi phần trăm Pin :)
SẼ Up lên ngay khi sửa xong.

pnt163

Cài phần trăm Pin kiểu Honeycomb thì bạn có thể tham khảo Bản Theme này ở ĐÂY
Bản THeme nào phù hợ với Rom không thì tác giả sẽ ghi Rõ cho bản Rom đấy.

Mình đang dùng Bản 2.39 đây. Ram khởi động hơn 200. Kill rồi tầm hơn 300
Có lẽ do mình đã xoá bớt một số ứng dụng và widget đi.
Bạn dùng Set CPU đi. Để max là 1152000 và min là 122000. minhf thấy dùng như thế cũng đủ mượt và máy cũng mát.
Mình thấy Pin cũng không tốn mà. Bình thường
Cái này là Build của Sensation nên không có Dolby

Mình đang sửa lại cái lỗi phần trăm Pin :)
SẼ Up lên ngay khi sửa xong.

Híc, tôi cài 2 lần thì ram đều khởi động không quá 150MB, không biết sao luôn (tôi cũng đã remove bớt cái app và widget).
CPU set max 1152000 có khi nào bị overlock không bạn, DHD chỉ có 1GHz mà tăng cao quá nên cũng hơi lo.

sheva2202

Híc, tôi cài 2 lần thì ram đều khởi động không quá 150MB, không biết sao luôn (tôi cũng đã remove bớt cái app và widget).
CPU set max 1152000 có khi nào bị overlock không bạn, DHD chỉ có 1GHz mà tăng cao quá nên cũng hơi lo.
bạn dùng task killer xem, thấy cũng gần 300 mà

venusian

Moderator

Mình đang dùng bạn nè. Mình bận quá ko có time để sửa cái phần trăm Pin. Mình dùng bt là 200. Kill rồi 300.
Set CPU thoải mái. Vì kernel hỗ trợ set tới 2GHz mà bạn. Trước mình kheo với mọi người toàn để 1600. Hehe, mỗi tội tốn Pin.

sheva2202

Mình đang dùng bạn nè. Mình bận quá ko có time để sửa cái phần trăm Pin. Mình dùng bt là 200. Kill rồi 300.
Set CPU thoải mái. Vì kernel hỗ trợ set tới 2GHz mà bạn. Trước mình kheo với mọi người toàn để 1600. Hehe, mỗi tội tốn Pin.
set vậy đc bao nhiêu điểm quandrant vậy bạn??? thấy có đứa set đc những 2k =,=

venusian

Moderator
set vậy đc bao nhiêu điểm quandrant vậy bạn??? thấy có đứa set đc những 2k =,=

Hi. Mình không bao giờ test điểm cả. Thấy dùng mượt, hợp lý thì thôi.

Bão cả thành phố tắt điện luôn. Buổi chiều cắm máy tính để Up Rom lên. Đi làm về thấy mất điện. Thế à công toi :(. Chán !