• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VnDroid_Sense_v.3

tuanpro_hl

Tên file apk là com.mhuang.overclocking-1.apk nằm trong thư mục sdcard/vndroid/tools

Tôi sẽ đổi tên file để dễ tìm

bác có thể cho biết là setcpu bác để mặc định là bao nhiêu để tôi còn biết set lên hoặc set xuống 1 mức độ nào đó được không?
cám ơn bác !

minhphuongbn

Cảm ơn bác nha. Đang up thử xem sao.
E muốn 1 bản room nhẹ chỉ để chơi game thôi

hanoiwap

Super V.I.P
bác có thể cho biết là setcpu bác để mặc định là bao nhiêu để tôi còn biết set lên hoặc set xuống 1 mức độ nào đó được không?
cám ơn bác !

Kernel trong ROM này chỉ lên 988MHz.Dùng MDJ's v23 có thể lên 1.8MHz

dinhson87

Để chơi games bạn không nên dùng Sense
Bác hanoiwap ơi cho em hỏi thế muốn chơi game trên DHD thì nên xài bản room nào hả bác,em dùng room của bác cung ok lắm.Thanks bác chúc bác và gia đình luôn mạnh khoẻ :D

hanoiwap

Super V.I.P
Cập nhật bản VnDroid_Sense_3mK23_11.06.17 với Kernel của MDJ phiên bản 23 với xung nhịp cho CPU cao nhất là 1708MHz Bộ nhớ trong còn 1.00GB
Vẫn tổ chức các files bỏ bớt ra sẽ đặt trong sdcard/vndroid.Nếu không cần các bạn có thể xoá thư mục này.Khi đó rom chỉ còn trên 200M

Đã có links tải tại bài #1

Chỉnh sửa cuối:

minhphuongbn

Cập nhật bản VnDroid_Sense_3mK23_11.06.17 với Kernel của MDJ phiên bản 23 với xung nhịp cho CPU cao nhất là 1708MHz Bộ nhớ trong còn 1.00GB
Vẫn tổ chức các files bỏ bớt ra sẽ đặt trong sdcard/vndroid.Nếu không cần các bạn có thể xoá thư mục này.Khi đó rom chỉ còn trên 200M

Đang upload...Sẽ cập nhật links tải tại bài #1

Oh! Cảm ơn bác nhiều.
Cho em hỏi em xóa cả thư mục "Các ứng dụng nếu không cần thì remove đặt trong vndroid_data/app" và vndroid_data/data này đi sau đóng gói lại file zip có đc k.
Trong đấy nó có những ứng dụng
_chau.nguyenNew.apk
_com.anifree.anipet.aquarium.ad-1.apk
_com.katecca.screenofflockNew.apk
_dropbox.apk
_Resco.radio.apk
com.koushikdutta.rommanager-2.apk
E cũng k biết nó là ứng dụng gì

hanoiwap

Super V.I.P
Oh! Cảm ơn bác nhiều.
Cho em hỏi em xóa cả thư mục "Các ứng dụng nếu không cần thì remove đặt trong vndroid_data/app" và vndroid_data/data này đi sau đóng gói lại file zip có đc k.
Có thể đóng gói lại file zip trước khi cài
Trong đấy nó có những ứng dụng
_chau.nguyenNew.apk
_com.anifree.anipet.aquarium.ad-1.apk
_com.katecca.screenofflockNew.apk
_dropbox.apk
_Resco.radio.apk
com.koushikdutta.rommanager-2.apk
E cũng k biết nó là ứng dụng gì
Sau khi up rom,bạn có thể mở thư mục vndroid để cài thử sẽ biết ngay.Cụ thể là:
Lịch Việt:_chau.nguyenNew.apk
Ảnh nền động Bể cá cảnh:_com.anifree.anipet.aquarium.ad-1.apk
Tắt màn hình:_com.katecca.screenofflockNew.apk
Kho chứa files trực tuyến:_dropbox.apk
Nghe và ghi âm radio:_Resco.radio.apk
Quản lý rom:com.koushikdutta.rommanager-2.apk

minhphuongbn

Down xong 4 phần rồi bác ak. Nhưng em muốn hỏi là bung ra xoá bớt vài thứ. sau dùng phần mềm winrar đóng lại thành file .zip đc chứ hay phải dùng phần mềm gì

hanoiwap

Super V.I.P
Down xong 4 phần rồi bác ak. Nhưng em muốn hỏi là bung ra xoá bớt vài thứ. sau dùng phần mềm winrar đóng lại thành file .zip đc chứ hay phải dùng phần mềm gì

Cám ơn bạn đã viết comment trong Nhật ký VnDroi ROM
Bạn mở bằng Winrar để xoá bớt.Trên nguyên tắc phải xoá bớt files trong thư mục lib và sign lại file zip này.Tuy nhiên,bạn xoá bớt rồi đem up ngay cũng được

minhphuongbn

sao e up room xong, cứ mỗi lần khởi động lại máy 1 vài ứng dụng nó lại ra 2 icon nhỉ

pxsang1987

mình vừa dùng thử ROM của bro đc 2 ngày, thấy khá là ổn định, chỉ có cái Ram free hơi ít
đang dùng MIUI ram free tầm 420 mà nhảy sang đây giỏi lắm free dc 290 chưa đc 300 hix hix, chạy asphalt 6 rồi tab ra ngoài lướt web là cũng cà giựt àh !!!
giá mà bê được cái bàn phím ảo của bác sang MIUI ( cả cái cách nhập chữ mới nữa ) hoặc làm thế nào để ram free nhiều hơn tí thi hay
nhưng mình gà quá chả biết chỉnh thế nào!