• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VnDroid_Sense_v.3

hanoiwap

Super V.I.P
mình vừa dùng thử ROM của bro đc 2 ngày, thấy khá là ổn định, chỉ có cái Ram free hơi ít
đang dùng MIUI ram free tầm 420 mà nhảy sang đây giỏi lắm free dc 290 chưa đc 300 hix hix, chạy asphalt 6 rồi tab ra ngoài lướt web là cũng cà giựt àh !!!
giá mà bê được cái bàn phím ảo của bác sang MIUI ( cả cái cách nhập chữ mới nữa ) hoặc làm thế nào để ram free nhiều hơn tí thi hay
nhưng mình gà quá chả biết chỉnh thế nào!

Bạn copy file apk của bàn phím mà bạn thích để cài cho rom miui cũng được

hvhhcm

chào bác, mới test ROM của bác, hơi buồn vì bác loại bỏ mất phần mềm HTC Locations mà em rất thích xài. :(

hanoiwap

Super V.I.P
chào bác, mới test ROM của bác, hơi buồn vì bác loại bỏ mất phần mềm HTC Locations mà em rất thích xài. :(

Tôi không bỏ Locations đâu.Không những thế tôi đưa vào bản mới nhất có thể dẫn đường ở Việt nam
Tuy nhiên các ứng dụng khác tôi chỉ đưa ra thư mục vndroid trong sdcard.Nếu cần,bạn có thể move vào thư mục system/app

hvhhcm

vậy lạ nhỉ, sao em ko thấy phần mêm Locations đâu nhỉ? chỉ thấy có phần Điều Hướng.

hanoiwap

Super V.I.P
VnDroid_Sense_3mK23_11.06.20
-Thêm Locations
Links tải cập nhật trên bài #1

minhphuongbn

Chào bác, em muốn hỏi phần " Điều hướng" đã tích hợp sẵn dẫn đường ở VN chưa.

minhphuongbn

Bác làm cho e 1 bản room sạch k có Ndriver, Laptubook, hình con cá, dropbox... vẫn để giao diện sense 3.0 mỗi lần xóa mấy cái app toàn bị 2icon :(

hanoiwap

Super V.I.P
sao cái Locations của e cứ kích vào dẫn đg` nó lại bay ra nhỉ

Lần đầu sử dụng bạn phải kết nối internet để tải vài chục MB dữ liệu.Bạn hãy thử lại
Cám ơn bạn đã dùng thử bản rom của tôi

minhphuongbn

Hjx! Cái bản ngày 20 lại bị lỗi 2 icon, thỉnh thoảng cứ reset lại là bị.
Đang test thử bản 3+ ngày 21 xem sao.

hanoiwap

Super V.I.P
Hjx! Cái bản ngày 20 lại bị lỗi 2 icon, thỉnh thoảng cứ reset lại là bị.
Đang test thử bản 3+ ngày 21 xem sao.

Nếu Up từ bản rom nguyên bản sẽ không bị hiện tượng đó.Có 2 icons lý do bạn đã thay đổi và một ứng dụng được cài 2 lần.Có thể do các nguyên nhân sau:
-Bạn đã đặt cùng một ứng dụng ở hai nơi:system/app và data/app
-Bạn đã đặt cùng một ứng dụng trong một thư mục system/app nhưng có 2 tên khác nhau

Bạn hãy chú ý để tạo được bản rom riêng cho cá nhân bạn

mrhoat55555

lúc mình cũng bị vậy, cứ tưởng rom lỗi, cài lại rom khác vẫn bị =,= bạn chỉ cần tải lại location là ok à ^^

Bạn có thể chỉ cho mình cách tải location không?? mình tải bản đồ về nhưng vẫn không chạy??????