• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VnOneX

hanoiwap

Super V.I.P
Bác Minh ơi, bản Clean khác gì so với bản đầy đủ ạ?

Bản clean được đơn giảm hóa bằng cách rút bớt các ứng dụng tác giả đã đưa vào và các ứng dụng ít dùng khác. Ngoài ra còn loại bỏ các từ điển tiên đoán của các ngôn ngôn ngữ khác (ngoài vi,en). Thêm nữa, mỗi ứng dụng còn được tách để giảm dung lượng.

Bạn có thể phục hồi để được đầy đủ bằng cách dùng All Modification 217 ( commingsoon)

Chỉnh sửa cuối:

batanguyen

Tôi đã xóa các files video và ảnh thời tiết.
Bác cho cháu hỏi cách hỏi cách decompile va compile file SystemUI.apk để mod mấy thứ theo ý thích nha bác. Cháu đã down thử mấy bản apktool về rồi nhưng không compile được sau khi decompile.
Cảm ơn Bác nhiều lắm

hanoiwap

Super V.I.P
Bác cho cháu hỏi cách hỏi cách decompile va compile file SystemUI.apk để mod mấy thứ theo ý thích nha bác. Cháu đã down thử mấy bản apktool về rồi nhưng không compile được sau khi decompile.
Cảm ơn Bác nhiều lắm

Toi mo SystemUI.apk dê sưả biêủ tương pin, Quick Setting, mot so icons thoi. KhÔng làm gì sâu hơn

batanguyen

Toi mo SystemUI.apk dê sưả biêủ tương pin, Quick Setting, mot so icons thoi. KhÔng làm gì sâu hơn

Dza cháu cũng vậy chỉ thay biểu tượng pin theo ý thôi và một vài icon trên status bar :D
Chứ mỗi lần flash ROM của Bác xong mà cháu flash thêm cái biểu tượng pin vào thì lại mất cái QS thế mới buồn lòng.

tudcmo

Member
Bạn phải fulwipe , mình cài thấy tốt chạy mượt và pin lâu , mình gọi nhiều và wifi nhưng 2 ngày mới sạc .
Chính xác là nóng máy hơn và hao pin hơn và chạy không được mượt lắm có vẻ hơi giật khi hold phím Back để Application Kill

batanguyen

Bạn phải fulwipe , mình cài thấy tốt chạy mượt và pin lâu , mình gọi nhiều và wifi nhưng 2 ngày mới sạc .
Mỗi lần flash là mình đều full wipe hết đó chứ.

Chỉnh sửa cuối:

koaibiet

Cac bac cho em hoi flash kernel the nao a. Em cai rom nay vao no toan treo o man hinh khoi dong. Hom truoc biet la do chua flash kernel di theo rom do nhung gio lai loay hoay ko biet flash the nao. Cam on cac bac da ko chui vi viet ko dau'

minhlc1958

Active Member
Cac bac cho em hoi flash kernel the nao a. Em cai rom nay vao no toan treo o man hinh khoi dong. Hom truoc biet la do chua flash kernel di theo rom do nhung gio lai loay hoay ko biet flash the nao. Cam on cac bac da ko chui vi viet ko dau'

Tải về giải nén ra
Khi muốn flash boot.img (kernel) thì bạn chép boot.img vào cùng folder (nhớ đổi tên thành boot tức boot.img)
Bạn nối điện thoại với máy tính ở chế độ sạc hoặc bootloader đều được xong nhấn đúp vào file RUN rồi ấn enter
Mình làm như vậy cho tiện sử dụng
Link tải: http://www.mediafire.com/?44585zslkukt28o

M

minhtungml29

Guest
2 bác Minh thử dùng cái Venom Tweaks đi ạ cháu thấy nó rất ổn định và mượt, chưa thấy lỗi j.