• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VnOneX

batanguyen

Sau một thời gian bận làm rom cho Galaxy Tab bây giờ mới có thời gian chau chuốt cho
OneX tiếp tục hoàn thiện All Modifications 1.27

VnOneX_217_0907

http://www.mediafire.com/?ku23abs8dik8c

Rom này của Bác Minh pin trâu :D ghê lắm và đặc biệt là cái bàn phím Mutiling Keyboard đã được bác Minh mod lại thì phải -> có thêm nhiều chức năng và background của bàn phím trong suốt nhìn đẹp :D

Nhưng cái tweak có vài option không work như phần làm cho background của Notification trong suốt thì không động được
Phần Hide các thành phần của EQS cũng không work, và QS hoạt động không được trơn trú lắm.
Có một số app có version mới mà bác chưa update là SuperSU, ES Manager, Street View
Còn trong phần Install Rom có phần chọn custom app có cái app foursquare nhưng lại không có file apk trong ROM. Cháu thì hay dùng cái này lắm :D

Chỉ mới test nhiêu đó nên sẽ review tiếp :D

Chỉnh sửa cuối:

phamthuong0801

Bác cho e nhờ tý nhé!!!

Bác cho e hỏi phát, sao con máy của e sau khi up rom cook thì khởi động chỉ vào được đến chữ HTC to tướng kèm theo vài dòng chữ đỏ loằng ngoằng .rồi đứng chết ở đó luôn. Mà máy e chẳng vào đươc Fastboot nữa, khi sạc thì đèn sạc chỉ báo vài giây rồi tắt,k biết máy có đươc sạc hay không nữa, giữ nút nguồn thì 3 phím menu nháy 5 phát rồi màn hình nháy 1 phát rồi tịt luôn. Hay tại hôm trước e đang flash thì hết pin sập nguồn nên bjo thành ra thế này nhỉ?! Hơi dài nhưng vẫn mong các bác giúp đỡ... Thanks b trước!!!

tudcmo

Member
máy đã unlock và root chưa ? nếu chưa thì bị treo là đúng rồi .
Bác cho e hỏi phát, sao con máy của e sau khi up rom cook thì khởi động chỉ vào được đến chữ HTC to tướng kèm theo vài dòng chữ đỏ loằng ngoằng .rồi đứng chết ở đó luôn. Mà máy e chẳng vào đươc Fastboot nữa, khi sạc thì đèn sạc chỉ báo vài giây rồi tắt,k biết máy có đươc sạc hay không nữa, giữ nút nguồn thì 3 phím menu nháy 5 phát rồi màn hình nháy 1 phát rồi tịt luôn. Hay tại hôm trước e đang flash thì hết pin sập nguồn nên bjo thành ra thế này nhỉ?! Hơi dài nhưng vẫn mong các bác giúp đỡ... Thanks b trước!!!

phamthuong0801

Máy bác cài recovery chưa, có vào đc bootloader ko? giữ chặt nút nguồn và volum down đến khi vào bootloader xem có vào đc không

Con này nó cạn nguồn tới mưc k vào được Hboot bạn ah, nhấn + giữ Power - Volume Down thì chỉ nháy 3 phím menu 5 cái rồi tẳt luôn. Mình flash rom thì bị sập nguồn rồi nó thành ra thế này,hình như nó bị Brick rồi thì phải... K biết có cứu được k nữa?!

M

minhtungml29

Guest
sạc pin đã bạn vào đây xem hướng dẫn http://www.tinhte.vn/threads/1314262/

trong diễn đàn có cách khắc phục xạc pin cho onex khi cạn pin đó
nếu không thì chỉ còn cách tháo máy kích pin thôi, mình tin máy bạn không thể thành cục gạch đc, trước mình dùng mấy máy HTC cùi, up rom vẫn tháo pin bình thường :))