• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[W9xx Và M600i] THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG

eternal_vnn

những cái liên quan đến âm thanh và cài đặt mặc định âm thanh của máy khó mod lắm,mỗi lần mod là cả 1 sự kiện đóa bạn (mod âm thanh này,mód chuông báo thức này).theo mình thì nếu các modder nổi tiếng thế giới họ không quan tâm đến vấn đề chuông báo tin nhắn tức là họ cũng sống chung với lũ : chọn 1 đoạn nhạc chuông ngắn ngắn thui vậy ^^
p/s : mà bạn không thấy Mr. E đổi lại title của topic rùi àh?

Chỉnh sửa cuối:

O9xx19xx29

Đầu bài là câu hỏi mình thấy cần thiết cho W960i. Mấu chốt là làm sao để tắt được chuông khi mở tn hoặc có xác nhận bằng hình thức nào khác (nếu để nhạc chuông ngắn nó kêu 1 lần rồi tắt mình làm việc khác không để ý hoặc không nghe được thì đén lúc nào mới biết có tn tới đây:-?). Vậy mà mình đọc gần 5 trang không thấy được câu trả lời.
Mình hy vọng bạn nào biết cách hoặc có thể mod được thì có ý kiến giúp đỡ.
Hy vọng sẽ có những bài viết có ích hỗ trợ cho các dòng máy như đầu đề nêu.
Nhiều cái phải tùy ý để thích ứng với nó chứ ko phải luôn luôn theo ý mình và nhạc chuông này là 1 ví dụ - do vậy để 1 bài nhạc chuông ngắn 10-15 giây là đựoc rồi .

NokuaN70

Well-Known Member
Em đang rất khó chịu về cái nhạc tin nhắn của con w960i , cứ mỗi lần có tín nhắn mới đến thì nhạc nó cứ kêu hết bài mới chịu dừng ,bài dài 5 phút nó cũng cố chạy hết rồi mới câm nín, dù nhấn phím gì cũng ko tắt đc. có bác nào biết fix lỗi này chỉ em với. Em cảm ơn nhiều nhiều ạ. :( :( :(

Bạn sử dụng thử mấy đoạn nhạc chuông này đi, hết bực mình ngay mà:D.

anhmatphales

Mình thì thấy sạc pin bằng USB ( ko hẳn là sạc mà nối mà tắt chế độ tự động sạc ) thì pin đầy rất nhanh mà xuống cũng rất nhanh b-)

theo mình nên dùng sạc đa năng của "hồ cẩm đào" , mình vẫn đang dùng đây , thấy pin lâu hết hơn , tăng đc khoảng 30% so với sạc đi theo máy . còn về việc sạc qua usb thì mau hết lắm , có khi còn xung nguồn gây ảnh hưởng đến máy , rất nguy hiểm .

kesungdao

ec' ec' thế thì thôi khỏi sạc bằng USB.Chắ mua cái sạc đế bàn sạc cho chắc ăn quá!!!

shadow141206

theo mình nên dùng sạc đa năng của "hồ cẩm đào" , mình vẫn đang dùng đây , thấy pin lâu hết hơn , tăng đc khoảng 30% so với sạc đi theo máy . còn về việc sạc qua usb thì mau hết lắm , có khi còn xung nguồn gây ảnh hưởng đến máy , rất nguy hiểm .

Sao mình thấy sạc bằng cục sạc gin theo máy tốt hơn đồ của Tung Của mà !!! Tại vì, khi mình sạc bằng đồ Tung Của, cho dù để wa đêm, dung lượng pin cũng chỉ có 80% mà thoai !!! Nếu xài sa5c gin mới đc 100% :p

Thanhhoang

Xin chỉ cách vào Menu ẩn để chỉnh Volume?

mình cần chỉnh phần trăm loa thoại trong máy cho lớn lên,nhưng không biết cách chỉnh,mà hình như bánh xe m600i của mình bị loạn xạ(chỉnh lên hoặc xuống phải giữ mới được,có thể sũa ở đâu) và chỉnh volume lớn hơn nữa ,khi nói chuyện phải lắng tai mới nghe được.thank

lamquangtu

cái này khi đàm thoại lăn cái bánh xe lên chọn được mà.

Không phải chỉnh ở đó đâu anh, loa thoại nhỏ có lăn bánh xe hết cỡ thì nó vẫn nhỏ. Chỉnh cái này chỉ có vào Service Menu thôi

Để vào service menu thì bạn làm như sau:

jog dial up * jog dial down jog dial down * jog dial down *

Sau đó vào Service test\Speaker

Rồi chỉnh cả Front lẫn Rear lên khoảng 80 - 90%

Thoát ra và thử xem loa thoại đã to hơn chưa.

@Thanhhoang: Cách này trên diễn đàn cũng nói nhiều rồi, lần sau bạn chịu khó search một chút, hoặc post vào chủ đề thảo luận cho M600 ấy, có lẽ không nên tạo 1 topic riêng để hỏi thế này.
Thân!

Chung_tuhinh

Mình mới dùng con w960i.Khi mình sạc băng sạc zin kèm theo máy thì khoảng gần 2h thì pin đầy.Nhưng khi mình thử sạc qua cổng USB thì lúc đầu sạc bình thường,mỗi lần được 1% thì nó tít 1 cái.Đến khoảng 80% thì nó dưng hẳn không thấy lên nũa.Mình để gần 6h mà nó lên 80% xong lại xuống 73% rồi lai lên 80% là ngừng.Nhưng mình cảm giác hình như sạc qua công USB pin dung lâu hơn thì phải.,không biết điều này có đúng không?Và các bạn cho mình hỏi nên sạc qua cổng nào thì tốt hơn và sao sạc qua USB lại có hiện tượng như vây???Thanks
Nói chung là thế này:
- Sạc bằng PC qua USB cũng được, chẳng sao hết. Đôi khi máy mình sắp hết pin mà không mang theo sạc cũng như không có sạc khẩn cấp thì mình dùng PC để sạc. Thời gian sạc trên PC lâu hơn bằng sạc nhanh khoảng 1h vì dòng sạc của PC nhỏ hơn trên sạc nhanh.
- Tôi sạc cả P1i và M600i bằng PC không bị vụ này, xem lại chân cáp của bạn xem có vấn đề gì như bụi bẩn không.

kesungdao

Các bạn ơi giúp minh với????mình dùng w960 vẫn kêt nối với PC bằng USB thôn qua pc suite bình thường ở chế độ normal mode.Tự nhiên hôm nay kết nối để tải nhạc thì không thể được.Nó hiện là USB device not recognized:eek:ne ò the USB devices attached to this computer.........va không kểt nối được.Bây giờ phải làm sao để giải quyết vấn đề này hả các bạn.Tiện thể cho mình hỏi làm sao kêt nối với PC ở chế độ fast file transfer chế dộ này mình chưa bao h kêt nối được dù cỉ 1 lần.Thanks

O9xx19xx29

Các bạn ơi giúp minh với????mình dùng w960 vẫn kêt nối với PC bằng USB thôn qua pc suite bình thường ở chế độ normal mode.Tự nhiên hôm nay kết nối để tải nhạc thì không thể được.Nó hiện là USB device not recognized:eek:ne ò the USB devices attached to this computer.........va không kểt nối được.Bây giờ phải làm sao để giải quyết vấn đề này hả các bạn.Tiện thể cho mình hỏi làm sao kêt nối với PC ở chế độ fast file transfer chế dộ này mình chưa bao h kêt nối được dù cỉ 1 lần.Thanks

Nó báo thế cậu cứ tháo ra rồi cắm lại vài lần là được - hoặc nếu vẫn ko được thì khởi động lại máy - vẫn ko được khởi động lại cả win -> mà vẫn ko được tiếp thì cắm qua các cổng usb khác --> lì lợm tiếp tục ko được thì lấy cồn lau lại các chân cắm tiếp xúc của cáp và máy.

Chế độ fast chuyển file mới nhanh chứ bạn copy mà Normal với 8GB chắc mất cả ngày quá. Khi bắt đầu cắm cáp vào trên màn hình điện thoại có chế độ chọn đó bạn chọn Fast thôi. Nếu nó ko hiện ra thì bạn có thể mặc định chế độ Fast File Transfer thế này:
Vào mục Control Pannels / Connections / USB / và click chọn Fast File Transfer .

Tiện đây tớ định mua W960i nên hỏi cậu cái - ảnh chụp bằng W960i có đẹp ko thế ? Cậu có thể up vài ảnh mà cậu cho là chụp đẹp nhất trong số ảnh của cậu được ko ? ( ảnh hoa lá cành càng tốt ).
Đang phân vân em này với K810i ( K850i chụp kém xa K810i ) vì nếu chụp đẹp thì W960i hơn cả W950i đang dùng + K810i

kesungdao

Mình lì lắm rồi mà hình như nó còn lì hơn á.Hix ko thể kểt nối được.Còn vụ fast file transfer mình làm như vậy nó chỉ hiện lên phần do not detached USB while transfer file nhưng mà vô my computer nó không hiện cái ổ 8GB của w960(chẳng hiện bất kì cái j cả).
Còn vể phần w960,từ lúc mua về đến giờ mình rất hài lòng không phàn nàn bất kì 1 điều gì cả.Đặc biệt bàn phím nt cực sướng.Còn hiện tại trong máy mình không có sẵn ảnh,nhưng nếu để chụp koi trong máy và cho lên PC thì vô tư không phải lo còn rủa ra ảnh thì màu ko thật cho lắm,chụp hình buổi tối hơi mờ xí.hehe.tóm lại là ko rửa ảnh ra thì koi trên PC zoom vô cung ok.

kesungdao

mình dung w960.cái phần giờ tin nhắn của mình mình sent và call thì nó hiện đúng giờ,còn tin nhắn đến nó hiện giờ lệch không a.Có hôm 10h sáng nó tin nhắn nhận được lúc 4h sáng.Chỉ sai giờ tin nhắn nhận thồi.Bạn nào biêt cài đặt cái này chỉ cho mình với nhé.Thanks

shadow141206

mình dung w960.cái phần giờ tin nhắn của mình mình sent và call thì nó hiện đúng giờ,còn tin nhắn đến nó hiện giờ lệch không a.Có hôm 10h sáng nó tin nhắn nhận được lúc 4h sáng.Chỉ sai giờ tin nhắn nhận thồi.Bạn nào biêt cài đặt cái này chỉ cho mình với nhé.Thanks

cái đó do máy nhắn tin cho bạn bị sai giờ nên hiện tin nhắn sai giờ thôi, ko có gì đâu !!!!

eternal_vnn

đúng òy,đặc biệt là cái mạng gì bắt đàu bằng số 096 đó,bạn mình dùng nt cho mình,lúc thì lệch 1 vài tiếng,lúc lệch 1 ngày luôn,nếu giở tin nhắn ra xem thời gian nhận chắc muốn xỉu luôn :D
@kesungdao : cái này lì ko lại bạn ạh.chính mình gặp trường hợp này vô số lần rùi,lúc nó nhận,lúc nó ko.mà mình đem qua máy khác nó nhận liền ko hỏi han gì,thế mới đau >"< đành tự trách máy mình chập cheng...
@09xx : chị mua W960 bao nhiu thì báo em nhé,đang định lên đời ^^

kesungdao

Hix zị là không có cách nào làm cho nó chính xác hả chán ghê.Tin nhắn đến nhìu lúc không biết rồi lại không biết tin nhắn đến lúc nào.Con gấu nhà em no oanh chết.Hix.Nhân tiện hỏi các pác vụ này nưa:Hôm qua có kêt nối lại với PC bằng chế độ fast file transfer,vô my computer nó hiện lên cái hình giống cái adapter,mưng quá tưởng kêt nối được ùi kick vô thì nó thông báo:please insert memory...Hix mình dùng w960 có bộ nhớ trong chứ lấy đâu ra thẻ nhớ mà đút vô.Pác nào biêt nguyên nhân chỉ giùm mình với nha.Thanks!!!!

Chỉnh sửa cuối:

Son_Nguyen

Sao hem ai trả lời giúp mình à.Hix

Bạn thử restart lại máy rồi cắm lại xem, nếu ko được nữa thì restart lại cả PC xem sao.. Mình xài w950i trước đây thỉnh thoảng cũng ko connect được nhưng bây giờ thì hết rồi!!